1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. duongtieuvinh

duongtieuvinh Registed user

thật ra trước khi up rom thì các bạn nên flash về stock bằng file tot như vậy mới không có lỗi lầm gì, mình dùng tạm ổn, đang test chả biết tnào

vandieutot thích bài này.
  2. bunpbu

bunpbu Registed user

Dùng cảm quan ban đầu khá mượt
    Nhưng thấy mọi người test mới lôi ra test
    Kết quả:
    - Antutu 28k
    - Speed 3G 300 - 400 kB/s, max được 550 kB :(

3. bapykute1170

bapykute1170 Th.Viên chính thức

3g bác còn lưu lượng không mà cao thế..hay bác hack..mà con g2 của em sao không hack đc nhỉ.em thử mọi cách cũng chả hack đc..3g cứ 14 15 16kb/s thì chạy như nào..

4. bapykute1170

Mọi chức năng đều ổn bác ạ.ngoại trừ 1 số lỗi mình đã nói..

5. bunpbu

bunpbu Registed user

vẫn còn lưu lượng bạn, nhưng bình thường thì max cũng phải 800 - 900 cơ

6. bapykute1170

Tưởng bác hết lưu lượng mà thế kia chứ..mà bác hack thử đc hk..bản v11 không chuyễn GMS only đc các bác ạ

7. auhung83

auhung83 Th.Viên chính thức

Thật sự mình đã trải nghiệm hết 2 bản rom v5 của lamhoang và v11 của VDT,nhận xét của mình như sao,2 bản đều rất mượt,bản v5 free ram ít hơn v11,v11 ko tự nhận 3g phải tự set APN,v11 còn cái này làm mình khó chịu hơn là khi kéo thanh thông báo xuống và khóa màn hình thì tên nhà mạng ghi là VMS (Mobiphone) dài quá gây khó chịu,bản v5 có vẻ ăn pin ít hơn v11,nhưng v11 mát máy hơn v5,máy của mình là F320L.

Gửi từ LG-F320L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

8. nguahoangsad

nguahoangsad Th.Viên chính thức

Cảm ơn bạn kéo về xong thấy quá nhiều bình luận nên tiếp tục ngồi đọc phản hồi thôi, trước mắt mình vẫn dùng V10 SUPÊR LITE .
    Cho mình hỏi thêm vấn đề, mình cũng bản L với bạn , bạn có gặp lổi +84 tin nhắn cuộc gọi và 80kt trên stock 4.4 và 4.4.2 không?
    một vấn đề nữa đến bây giờ chạy đủ bản rom 3.3 , 4.1 lâm hoàng, v10 super lite vẫn bị sạc chậm tầm 3-4 tiếng mới đầy, trường hợp này trước kia mình dùng stock 4.4 và 4.4.2 không gặp, lúc dùng stock 4.4 mình sạc chừng 1tiếng 30 phút là đầy . Cần ngươi giúp đỡ.

9. auhung83

Lỗi +84 là dòng máy Hàn Quốc nào cũng bị và rất khó sửa,phần tin nhắn 160 ký tự thì ok hết rồi,chắc bạn phải xem lại cục sạc thôi,máy của mình sạc zin rom nào cũng khoảng 2 tiếng rưỡi là full.

vandieutotnguahoangsad thích bài này.
  10. nguahoangsad

cục sạc của mình vẫn dùng 1 cục đó từ trước (1h30p) đến giờ (2h-3h), để mình đi tìm cục sạc khác xem sao.

Mình nghe nói các nhà mạng khác cụ thể bạn S và K sau khi lên kitkat 4.4 thì lổi +84 và 160 ký tự không còn nữa, đối với bản L mình có thay đổ số lượng ký tự từ 80leen 160 ký tự được nhưng khi vượt quá 160 kí tự thì chuyển sang MMS nên mình không thể gửi được .

11. auhung83

Thật sự mình đã trải nghiệm 4.4 từ e note 3 rồi rất thích độ mượt của 4.4 nhưng 4.4 còn lại 1 số lỗi như máy tự nhiên khởi động lại và độ tương thích phần mềm chưa tốt,mình nghĩ nếu muốn ổn định thì nên xài 4.2 thêm 1 thời gian hãy lên 4.4...

12. nguahoangsad

Thât ra nếu trên bàn L của mình và bạn nếu không gặp hai lổi +84 tin nhắn và cuộc gọi, lổi 80 ký tự ( có thể dùng Go sms thay thế) thì mình vẫy thích dùng bản stock 4.4 (do lúc đó chỉ root 4.4) rút gọn all các app không cần thiết đi máy mình vẫn thấy nhẹ và mượt, ram free nhiều, pin dùng rất ổn. chỉ tiết là còn hai lổi nhỏ trên chưa khắc phục được thôi.

13. auhung83

Mình lên 4.4 phải hy sinh 1 số phần mềm và game ko sử dụng được nữa làm bực bội lắm.hic...chứ thật sự 4.4 rất ngon và mượt

14. nguahoangsad

he he !!! tại máy mình không có 1 cái games nào nên mình không biết vụ này, mình cũng thử copy các file LGPhone . apk và .0dex từ rom cook vào thay thế cho hai file trong bản stock nhưng cung không được. chắc cái này nhờ riêng @vandieutotvandieutot cook riêng dùm bản L cho mình quá (được thì thêm luôn hai file LGContact nữa luôn) heheh !!!!

vandieutotauhung83 thích bài này.
  15. Kristy

Kristy Registed user

Vandieutot ....sao may rom sau nay minh khong thay 4G nua vay ban? co lan minh upload V10 minh dung duoc 4G sau do minh len V10SuperLite thi co H+, va khi minh ve lai V10 thi khong con 4G nua...ban co biet tai sao ko?

16. nguahoangsad

VN làm gì có bốn gờ bạn, nó có hiện lên vậy cũng cho vui thôi.

17. Kristy

Kristy Registed user

Minh o My chu dau phai o VN

18. nguahoangsad

Sorry bạn
    He he !!!! Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

- Lượt bỏ đi nhưng vào mạng nhanh hơn vì lên được chuẩn H+ (HSPAP) ở việt nam. Và 4G hay LTEA ở Mỹ, Anh, ........

19. Kristy

Kristy Registed user

Ban co biet ban dang noi gi khong vay? Do dau phai la cach huong dan su dung...do chi la nhung chuc nang rom do co thoi. Va minh da doc het nhung dieu do roi. Neu ban doc lai nhung gi ban paste: "Lượt bỏ đi nhưng vào mạng nhanh hơn vì lên được chuẩn H+ (HSPAP) ở việt nam", minh khong o Vn nhung minh len mang duoc H+. "Và 4G hay LTEA ở Mỹ, Anh, .......", minh o My nhung khong hay 4G hay LTEA.

Mac du 4G chi hien len thoi nhung that su khong nhanh nhu vay...minh van thich thay 4G. OK?

20. nguahoangsad

Sorry bạn. chắc @vandieutotvandieutot giúp bạn, mình không rỏ cái này bạn à, thông cảm nhé!

21. ngocminh91

ngocminh91 Registed user

mọi người cho mình hỏi chút, cách cài cái Recovery 6.0.4.4 này kiểu gì vậy

22. no1crazy

no1crazy Registed user

Hi các bác, em hỏi nhờ một chút. Hiện em đang có con F320S (imei trên thân máy). Hồi mới mua thì máy đang dùng imei của F320L thì sóng căng đét nên em cũng không để ý kĩ. Đến khi về flash lại rom gốc thì imei đã chuẩn nhưng lại tịt luôn sóng. Flash vài imei bản S khác đều không được, chỉ nhận imei của máy.

Hiện bác nào đang dùng bản L cho em xin file backup imei, coi như hy vọng mong manh cuối cùng của em :(

23. seawind

seawind Registed user

Bác flash 1 bản rom file zip nào xài chung cho cà 3 bản slk vào thử xem, hồi trước mình có con G về stock là mất sóng, phải flash zip của VDT mới ok ah.

24. vandieutot

vandieutot Member

Nó chỉ là hiển thị thôi bạn à. Bên việt nam không có 4G đâu. Nên H+ là mạnh nhất. Ngày trước mình cho H+ nó thành 4G nên bạn nhầm ra thế thôi. Thực chất như nhau nhé

nguahoangsad thích bài này.
  25. vandieutot

vandieutot Member

Hik bạn ở mĩ á. Mình không test được ở bên mĩ nên mình làm cho nó thành H+ thôi. Bạn cứ vào mạng đi chọn chế độ auto thì mạng luôn là 4G nhé. CHỉ là không hiện lên chữ 4G thay vào đó là H+ thôi nhé.

26. no1crazy

no1crazy Registed user

Em nhớ chính xác là sau khi flash bản VDT-v10 rồi flash patch F320S là mất sóng, hay là tại nó nhỉ?

27. no1crazy

no1crazy Registed user

28. duongtieuvinh

duongtieuvinh Registed user

mình thấy gps nó bị sao ấy. tìm vị trí mãi

29. seawind

seawind Registed user

có mấy bản VDT không cần flash thêm patch hay sao đó bạn, VDT v1, v2, v3. Bạn flash các bản này thử xem sao.

30. seawind

seawind Registed user

mình flash bản v11 vào thì không thấy phần sử dụng pin của màn hình, antutu <20k. về lại bản v10 thì cũng không hiển thị phần sử dụng pin của màn hình.

Đang tải...