1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Ổn nhất là cái mình vừa post lên đó bạn :D

2. tommycat

tommycat Th.Viên chính thức

ủa bác ui cho mình hỏi cái recovery mới cảm ứng này thì file backup nó ko nằm ở folder clockworkmod nữa hả bác, mình copy rồi vào recovery ko thấy đâu cả

vandieutot thích bài này.
  3. duongtieuvinh

duongtieuvinh Registed user

mình k hiểu recovery cảm ứng là gì cả,bạn có thể giải thích được k

4. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Mình xúc con G2 thứ 2 bản K, màu đen. Nói chung bản L và K hầu như không bị brick. Chỉ có bản S :( Bản K và L có bi gì lên recovery online là xong hết. Ngoại trừ bản S ẹc ẹc. Con S mình cũng bị xóa sýtem files nên giờ hình như bôtloader nó cũng lên nhưng ko nhận S/w version máy :( vẫn đang nằm trong hộp chờ ngày tái xuất haizzz.

tommycatvandieutot thích bài này.
  5. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Bây giờ TWRP đã có cho G2 F320 rồi, khuyên anh em nên cài TWRP vào mà dùng là chắc ăn nhất! và toàn bộ cài ROM nên dùng recovery TWRP cài, ko dùng phần mềm LG Tools, dễ đi Somali lắm!

tommycat thích bài này.
  6. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

ý bác ấy nói là nế còn cái custom recovery ý mà!

7. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Nó có thể dùng bằng cảm ứng mà không cần đến phím cứng đó bạn à
    Nên súc con bản L nhé. Vì sau này mình sẽ dùng bản L.
    Cái trên đầu của mình là TWRP mà

tommycat thích bài này.
  8. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Ba
    Bản L hay bản K ko quan trọng lắm đâu bạn vì base của 3 con S/L/K như nhau.

Mình flash 1 cái ROM của hongkong nó dùng chung cho cả 3 bản S/L/K vẫn xài tốt!

9. tommycat

Trước có xài LG và SKY bản L , mà nói thật sau khi xài rồi thì ko ưng cái bản L tí nào, thành ra ám ảnh và rất thành kiến bản L (logo xấu, hao pin, sóng yếu, nhìu lỗi vặt) , mặc dù rom bản L nhìu nhất...sợ L lắm rồi nói gì thì nói vẫn ko về L nữa, có thể xài chán con F320S này mình sẽ đổi sang NOTE 3 chứ ko có chuyện chuyển qua G2 F320L...hjhj ^^

P/S bữa đi mua G2 người bán đưa 2 con F320L full box và F320S ko full box , mình cầm ra so thì thấy con L màn ko trắng sáng = con S, nhìn y như màn SONY hay SS ám vàng khá nhìu, ko hỉu lun...quất ngay con S khỏi nghĩ ngợi nhìu...thấy nhìu bác nghịch rom bị brick con S nên chắc mình chả dám vọc vạch gì nữa, root rồi xóa apps Hàn để vậy xài cho ổn ^^

trungbinh#vandieutot thích bài này.
  10. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Bác quất cái TWRP rcovery vào đi, khỏi cần về factory, lên trục tiếp bằng file zip luôn :)

11. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Mình chán Samsung lắm rồi hix. Dùng LCD in-cell xong thì nhìn cái AMOLED full HD của Samsung chán lắm! ( mình đã dùng 3 con S4, 2 con Note 2, và 3 con S3)

vandieutottommycat thích bài này.
  12. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Compile và decompile apk là dễ nhất rùi :D

13. tommycat

Đúng là màn amoled của ss như sh*t, xấu òm ám màu, nhưng NOTE 3 màn đã đẹp hơn các đời trc rất nhìu, mình đã đi review thực tế nên thấy thế...^^

14. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Note 3 và S4 dùng chung 1 loại AMOLED. Mình đã dùng và cầm con Note 3, vẫn cảm thấy thất vọng với em SS về cái vụ màn hình. Mình ko là fan của thằng nào hết, từ Google, HTc, SS, LG, Apple mình chơi tuốt nhưng thằng SS quả là cần phải học hỏi thằng LG nhiều về khoản màn hình.

Cầm con Note 3 nhìn cái màn hình so với con G2 thì giống như so màn hình LCD với CRT vậy ^^

vandieutottommycat thích bài này.
  15. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Cái này bác sai nhé. Vì BB của nó khác nhau đó. Giống nhau ko bao giờ phân Ra LSK cả nhé. ROm Hongkong dùng cho cả 3 bản vì nó chỉ đóng mình system và boot thôi nhé

16. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Bác hiểu sai mình rồi , dĩ nhiên baseband khác nhau, còn base ( mình ám chỉ base system) là giống. Baseband khác nhau thì dĩ nhiên là cái chắc rồi bạn :) Mình đang dùng ROM CleanRom D802 trên con F320K đây :)

17. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Tất nhiên bác. Magn LG quá ngon mà. Ngon từ con G trở lên rồi. Cam thì ngon từ G2 trở lên. Vậy là LG đã không còn nhược điểm về phần mềm và hiệu năng nữa rồi. Thiết kế thì không phải nhất nhưng cũng chả có gì phải chê là xấu hết

tommycat thích bài này.
  18. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Bác bá đạo quá. Flash nó vào mà không sợ brick hả. Nhưng mình tìm hiểu rom cleanrom chỉ có mình system thôi nên không sao. Sau mình mua G2 QT rồi sẽ có nhiều rom cho các bác vọc :D

tommycatLeo Ngo thích bài này.
  19. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Mình đang thảo luận với 1 mem bên XDa về vấn đề soft brick con G2 ở đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=46043391#post46043391

Mình nghi ngờ là khi dùng LG Mobile flash tools, lúc check version, phần mềm bị lỗi. Tức là mặc dù flash firmware F320S trên con F320S nhưng chỉ cần 1 lỗi nhỏ trong lúc so sánh S/W vérsion của LG Mobile tôls thì sẽ gây ra lỗi ko flash được. Hy vọng chú kia có khả năng thay đổi dc việc này!

20. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Có TWRP theo loki_patch mà sợ brick gì ? bản ROm mình dùng là bản D802 nhưng nó mod lại để dùng cho F320 Series :) chạy nhanh bốc khói!

tommycat thích bài này.
  21. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Cái TWRP mới nhất dùng theo exploit loki, giờ không cần dùng phần mềm để khởi động mà dùng luôn phím cứng sau máy để vào recovery :) rèlash lại ROM ko làm mất recovery hehe. Cứ như là dùng máy unlock bootloader rồi vậy :)

22. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Với lại đã chơi sợ gì Brick hehe

tommycat thích bài này.
  23. tommycat

bác leongo và vandieutot đúng là cao thủ, vọc phải vậy mới gọi là vọc chứ nhót tay như mình thì thua xa...^^

Leo Ngo thích bài này.
  24. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Bac quá khen. Em cũng chỉ hạng gà thôi ạ.

Sent from LG G2 F320K

25. duongtieuvinh

bạn nên chia sẻ bản rom đó cho mọi ng cùng trải nghiệm nhé. thân!!

26. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

27. duongtieuvinh

cám ơn các bác đã bỏ công sức giúp anh e dùng g2 có những trải nghiệm tốt và nâng cao tiếng nói của việt nam trên các diễn đàn lớn,hi vọng các bác có những bài hướng dẫn cook bài bản để mọi ng học tập và cho ra nhiều bản cook có chất lượng

Leo Ngo thích bài này.
  28. duongtieuvinh

29. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

30. Leo Ngo

Leo Ngo Wanderer

Bản này bản D802 mod lại cho F320. Dùng cho tất cả S/L/K. Mình khuyên các bạn cài TWRP recovery xong moi dùng e này nhe. Cài recovery xong backup rom gốc lại nhe! Ai chưa biết cài TwRP thì báo mình sẽ hứơng dẫn!

Sent from LG G2 F320K

Đang tải...