1. Đang bảo trì toàn forum, AE báo lỗi & yêu cầu hỗ trợ tại đây !!!

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!! Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe
  2. Hướng Dẫn Sử Dụng Diễn Đàn

- Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?
  3. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
  1. Khachvanglai

Khachvanglai Th.Viên Chính Thức

Nó là ảnh động, đừng xóa cứ để lúc nào thích thì xài. :D

2. SieuTrong

SieuTrong Th.Viên Premium

Xóa tẹt nhé, mấy cái hình nền ý mà. Bác vào titanium backup, xóa mấy cái k thích đi. Hỏng đâu vào recovery up room lại :D. Mà không thì cứ để yên, v5 bác dieu cũng dẹp gần hết mấy cái linh tinh rồi. Mình cũng mới chơi LG từ đầu tháng 10, biết gì thì giúp ae thôi.

3. yeumobi176

yeumobi176 Th.Viên Chính Thức

4. Khachvanglai

Đó là tình trạng nếu trong 1 từ nếu gõ sai 1 chữ sẽ phải xóa đi gõ lại từ đầu của từ đó mới gõ có dấu đc nếu ko rất có thể sẽ = sex. :D

5. SieuTrong

mình thấy có thế đâu nhỉ, gõ chữ sai dấu thì đổi thành dấu khác luôn có sao đâu

6. Khachvanglai

Bạn đang dùng banr nào, để mình cài thử nếu ko thì máy mình bị lỗi đó.
    Gõ nhầm 1 chữ xóa đi gõ tiếp thì ko để dấu dc, hoặc nó ra chữ khác, rất mất thì giờ lắm khi ức chế ghê. Đanhs = chữ đánh sẽ như vậy nếu gõ sai bất cứ chuữ nào mà gõ tiếp, kiểu như chữ "chữ" kia vậy.

7. mr.Zét

mr.Zét Th.Viên Chính Thức

Chú nói đúng.cái khoản 3G pin nuôi để kéo dữ liệu nên tốn.chỗ nào 3G mà yếu thì còn tệ hơn nữa.ko nên ss pin = cách Test 3G hay Wifi.cứ đập game vào mà Test

Sent from my LG-F220K using Tapatalk

8. boydepdai92

boydepdai92 Th.Viên Premium

bác siieutrong cho em hỏi sao bản v5 này em up lên nhưng pin rất lạ ạ , lướt web với chơi game pin tụt bình thường nhưng sao để chế độ chờ em để khoảng 2 tiếng nó tụt 2%, tầm 1 giờ kém em xem còn 35% pin ngồi net đến 2 h 15 lôi máy ra xem còn 33% , có phải do em up rom lỗi không bác

9. msmobile

msmobile Th.Viên Premium

Bác xem có đang để on 3G không, mặc dù là chế độ chờ nhưng nếu on 3G thì nó sẽ xuống Pin rất nhanh

10. boydepdai92

bác msmobile cho hỏi bên bác có làm dịch vụ không nhỉ , có up rom v5 của VDT không bác, có để chiều em qua up lại rom phát

msmobile thích bài này.
  11. quanghtvn

quanghtvn Th.Viên Premium

Mình hỏi hơi ngoài 1 tí, lúc sáng mình phân vùng thẻ nhớ, sau cài link2SD vào, vào chuyển các ứng dụng sang thẻ nhớ. Nhưng mình tích vào phần vị trí cài đặt để lúc nào cài ứng dụng mới nó cài trên thẻ nhớ luôn thì thấy cảnh bảo "App2sd is not supported by your device..." là sao nhỉ

12. mr.Zét

Bộ nhớ máy cao hơn 8G sẽ ko cho cài app sang thẻ nữa nha bạn nhằm tránh tình trạng app load chậm,nóng máy.thẻ chỉ còn tác dụng lưu trữ dữ liệu mà thôi.
    Gửi a e thêm cái đánh giá pin GK.theo 1 mem bên tinh tế:

13. yeumobi176

yeumobi176 Th.Viên Chính Thức

bác qua chỗ này nhé em cũng vừa up ở đấy xong www.facebook.com/upromandroidiphone bác này cũng nhiệt tình trước up otpimus g được nhưng gk chưa dám up mới mua sợ mất imei thì xót lắm đang trong thời gian bác đấy bao test có lỗi bác đấy up lại miễn phí cho

14. Khachvanglai

Cái j mà onscreen 3G 100% về 50% trong 6h, nghe khủng long quá, chắc chỉ bật 3g để đấy chứ để sáng màn hình ko 6h cũng quá cái thời lươngj pin 50% đó nhiều rồi ấy chớ.

15. quanghtvn

Hehe, đã cài VDT v5, chưa kịp cảm nhận nhưng mà mới mở khóa ra thấy chưa ưng lắm. Như rom trước vuốt màn hình kéo 1 đoạn dài thấy nó long lanh, giờ chạm tí là nó mở khóa rồi. Thank chủ thớt nha

16. nhokcoi

nhokcoi 115 SOS ™ Th.Viên Premium

he chạm tý đã mở :D

quanghtvn thích bài này.
  17. quanghtvn

Phải mơn trớn tí nó mới thích chứ :D

18. mr.Zét

bác ko phải lăn tăn chuyện pin tụt nhanh hay chậm.theo như cách e sử dụng thì nhận định 1 điều là từ 100 => 80% đây chính là cái mà ngta gọi là " Pin Trâu GK "wifi lướt net,nghe gọi mức độ ko thường xuyên đc 1 ngày, nó tụt khá chậm và ổn định.còn sau 80% thì mạnh thằng nào thằng đó chạy,quần thằng nào thằng đó tuột,tuột ko phanh. nói ko phanh chứ lâu lâu Wifi,3G Fb nghe gọi nt thêm 1 ngày là chuyện bt.chỉ có lướt net liên tục thì khoanggr 4h là nhấp nháy pin yếu. nếu xét ở mức độ như mình đi làm thì xạc 3h30p Full 100% Pin,sáng Wifi đọc báo 30p, lâu lâu Wifi lướt nét,ôm 4r,Fb khoảng 30P Trưa 12h lại ôm 30P lướt Nét. tối về lại 30P lướt net.tắt hêt để máy nghĩ. ngày sau y chang.đến tối là nhấp nháy.tính ra hơn 2 ngày,với mức độ xài như trên thì ko có thằng Smart nào chịu quá 1 ngày.e GK lại có thể hơn 2 ngày là ngon rồi. :)
    P/S: màn hình e chỉ để sáng 60% thôi nhé.

nhokcoi thích bài này.
  19. hungtruongxuan

hungtruongxuan Thành Viên Mới

Có bác nào bị lỗi auto brightness không (Tự động điều chỉnh độ sáng màn hình ấy). Máy em đặt tự động mà độ sáng vẫn không thay đổi khi trời sáng trời tối gì cả!
    Cài thử app Lux Lite để tự động điều chỉnh ánh sáng thì ok! Chứng tỏ cảm biến máy vẫn bình thường và là do lỗi của room rồi!

20. boydepdai92

ý em muốn hỏi sao máy em để ở chế độ chờ tức là không làm gì ấy ạ , mà pin nó cũng tụt như thật , tầm 1 tiếng rưỡi mà xuống 2 % từ 35% xuống 33% bác ạ

21. SieuTrong

Rom nào bạn, vt5 mình chưa thấy bị thế

Bác z nói đúng đấy, mức dưới 40% tụt nhanh hơn mức 80% dù là để chờ

22. mr.Zét

onscreen 3G là bật 3G + 1 ctrinh phụ thuộc nào đó kéo 3G để ngầm.

23. SieuTrong

Bác sạc gì lâu thế, e sạc cùng lắm là 3h (2 tiếng nó đã báo full rồi)

24. mr.Zét

cho nó chắc ăn.tại mình xài hay xả lắm.quất luôn chừng nào ko còn miếng pin thì tự tắt.thế là lại 3h30. cứ 3,4l 2h thì lần tiếp lại xả sạch sẽ 3h30p

25. boydepdai92

tức là như của em kia như thế là bình thường hả bác, máy em còn trong thời gian đổi mới nên em muốn test kỹ 1 tí , có gì còn đổi , 2 bác có kinh nghiệm nào test pin chuẩn xác thì chỉ em với :D

26. boydepdai92

tiện thể các bác hướng dẫn em cách sạc cho đúng cái , có cần cho nó tụt sạch pin rồi mới sạc không các bác

27. mr.Zét

xạc Full tức là sau khi báo 100% để thêm 45p.gom luôn là 3h đi. còn lâu lâu thì lại xả sạch.full 4h hoặc 8h qua đêm luôn.

28. boydepdai92

bác zét cho em hỏi vụ tụt pin kia của em có bình thường không ạ , em đang hơi lo không biết phải máy bị lỗi pin không :(

29. mr.Zét

tụt 2% khi ở 40% sau 1h30p là bt. muốn Test kỹ thì dow cái game Samurai về. xạc full 100% 3h. tắt hết chế độ,để sáng màn hình 60%kéo tẹt ga xem đc mấy tiếng,có nóng máy lắm ko? nếu trên 4h là bt.trên 5h là trâu pò.dưới 4h thì hơi yếu. chính xác thì khi cày hơn 2h sẻ thấy máy bắt đầu nóng.còn trc đó thì ấm ấm thôi.mà đang chạy Rom nào?

30. quanghtvn

Tinh hinh la duyet web bang chrome rat lag, minh da thu so voi trinh duyet mac dinh cham hon nhieu

Đang tải...