1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. chrom

chrom Th.Viên chính thức

Tình hình là mình đang có em Samsung Galaxy S6 Docomo (SC-05G) đang bị 2 lỗi như bên dưới.
    Bác nào biết thì hướng dẫn fix giúp em.

Lỗi 1: Màn hình khi ở chế độ lock off (tắt màn hình) thì thỉnh thoảng tự bật sáng, rồi tắt rồi bật,... liên tục. Khi đã bị thì bật tắt cho đến khi nào hết pin hoặc mình tự tắt nguồn luôn rồi bật lại (power off).
    Nếu restart máy thì sau khi khỏi động xong vẫn bị. Mình đã thử các cách bên dưới rồi nhưng vẫn bị.
    - Restore lại máy về chế độ nhà sản xuất thì không bị, nhưng cài vài app như facebook, chrome, skye là bị ngay. Chuyển về Safe mode thỉnh thoảng cũng bị.
    - Mình có cài app Wakelock detector để scan xem app nào tự động screen on wake up.
    Và app Greenify để đóng băng ứng dụng có screen on wake up thì có giảm 1 chút, nhưng vẫn bị.
    - Mình tinh chỉnh setting máy để không tự động wake up, screen on, disable tất cả chức năng thông báo của ứng dụng nhưng ko khắc phục được.
    - Mình có code 1 service chạy ngầm trong máy để theo dõi status dock thì thấy luôn là đang là trạng thái cắm dock. => Mình nghĩ đây có lẽ là vấn đề, dock tự động chuyển trạng thái cắm và rút nên máy bị screen on/off, giống mình cắm và rút sạc liên tục.
    Cách khắc phục thì mình không biết do phần cứng hay phần mềm, mình đã up room khác nhưng vẫn bị. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp e.

Lỗi 2: Máy không nhận usb debug.
    Mình đang xài mac os, lúc mới mua máy về cắm vào lần đầu thì nhận cáp, usb debug, chạy chương trình ngon, nhưng khi xuất hiện lỗi 1 trên thì rất khó nhận usb debug.
    Chỉ có vài lần may mắn nhận cáp, cáp mình cáp xịn, máy android khác cắm vào nhận ngay.
    Mình đem con samung của mình sang máy win, cáp lần đầu nhận, mấy lần sau cũng rất khó nhận cáp.
    Đưa máy về chế độ download mode cài room thì lại nhận phát 1.
    Mình không rõ máy mình có bị lỗi cổng usb (lỗi board) hay không, nhờ các bác giúp đỡ.

Thanks !

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Unlock all iPhone lock Softbank Nhật
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock 100% Unlock thành công !!!
    Bài viết mới nhất
    Xin ROM TV cho 404SC SoftBank
    Xin ROM TV cho 404SC SoftBank bởi anhphong941, 2 Tháng 11 2016 lúc 22:14
    Bài viết được quan tâm nhiều
    Xin ROM TV cho 404SC SoftBank
    Xin ROM TV cho 404SC SoftBank bởi anhphong941, 2 Tháng 11 2016 lúc 22:14
  2. ghostdevils

ghostdevils Th.Viên chính thức

Nếu như bạn đã phân tích kỹ, cũng như up ROM khác các kiểu con đà điểu thì sure là dính lỗi board. Không biết trong lúc sử dụng bạn có bị rơi rớt hay va đập mạnh gì không?

3. sairoicung

sairoicung Th.Viên chính thức

Lỗi 2 mình mới bị dính. Chưa rơi phát nào. Chỉ có điều thằng con hay lấy điên thoại gặm, ko biết dãi rớt có chui vào ko. Định tháo ra kiểm tra vệ sinh mà khò nóng cậy mãi ko đc :D:D:D:D:D

4. sairoicung

sairoicung Th.Viên chính thức

Nếu ko tiếc độ zin của máy thì có khi mình cậy bằng được rồi làm cái cổng sạc usb mới gắn vào xem ntn :mad:

Users found this page by searching for:

1. màn hình s6 edge tự tắt màn hình

Đang tải...