1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. satanvuitinh

satanvuitinh Registed user

có ai đi qua giúp mình với.... :(

2. Chuongkk

Chuongkk Registed user

Anh ơi.em ấn vào nút nâng cấp SW/ như anh mà sao nó chạy được 1 ít thì dừng.không thấy chạy nữa là sao(không cả hiệ nên %)

3. ht ladykillah

ht ladykillah Registed user

bạn bị giống mình đó. ko bit tại ko ko đc. ai giúp với

4. ht ladykillah

ht ladykillah Registed user

nếu như e ko nhầm thì máy e đã bị mất boot. giờ khởi động bị treo logo sky vega. vào đc recovery + s/w nhưng up rom ko hoàn thành. chạy đc nửa ko chạy nữa. ai bit giúp e với

bless_you thích bài này.
  5. Nguyễn Trần Hùng

Nguyễn Trần Hùng Registed user

6. vansa152

vansa152 Th.Viên chính thức

e chạy cái này cứ được lúc là dừng bác à.à các bác cho em hỏi thêm là trang chủ sky báo lỗi dll là sao ạ

7. the king

the king Th.Viên dự bị

em chạy rom gốc đúng theo hướng dẫn mà đến đoạn khởi động lại nó cứ xoay biểu tượng miết.một lần được thì nó cứ hiện thông báo bắt ok miết không vào được màn hình chính

8. dokyson

dokyson Administrative

Vào recovery wipe data đi là đc nhé

9. Thiên Lãm

Thiên Lãm Registed user

Treo logo phải làm sao bác ơi??? hxhx, cứu...

10. dokyson

dokyson Administrative

Vào recovery wipe data đi là đc nhé

11. yurochef

yurochef Registed user

hôm nay về gốc thử nhưng chảy rom lâu quá hay tải mạng nhỉ cả triếng rồi

12. cun_con_tap_hack

cun_con_tap_hack Registed user

mình up rom IM-A800S_S0212317.BINX cho con A800S, mình bị như hình này là sao bạn chủ thớt, làm ơn chỉ giúp mình với, mình làm đi làm lại mấy lần đều bị như vậy:

13. atula77

atula77 Th.Viên chính thức

Hiện tại đang ở rom nền nào SLK ?. Hôm qua mình cũng bị như bạn . giò thì ok roi.
    Máy K. Rom nền L. Down binx K. Sủa ten file binx k thanh ten file binx l. Rồi flash lai.

Gửi từ IM-A870K của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet

14. cun_con_tap_hack

cun_con_tap_hack Registed user

Cám ơn bạn đã quan tâm, nhưng mình đã làm được rồi, lần đầu mình làm không được là làm trên win7, driver cài đặt đầy đủ tất cả các mode, nó hiện màn hình đó là do nó không nhận được điện thoại. Việc flash binx trên nền gì là không quan trọng, chỉ cần chọn đúng firmware binx cho điện thoại là được (đt là S thì chọn rom S), ta chỉ quan tâm đến nền ICS (4.0.3/4.0.4) hoặc JB (4.1.2/4.1.3) khi flash rom cook mà thôi (1 số rom cook JB 4.1.2 đòi hỏi phải có nền gốc ban đầu là 4.1.2 mới flash được).
    Lần sau mình đã làm lại cũng với đầy đủ điều kiện đó nhưng trên máy khác cài win8, kết quả là chạy trơn tru, cái thanh progress chạy hiện 100% rồi nó chạy lại 1 lần nữa không hiện % rồi điện thoại reboot vào rom mới.

Mình đang tìm hiểu coi tại sao máy win7 lại không flash được, dù cắm đt vào vẫn dùng MOBOROBO kết nối được bình thường, nhưng add-on của IE lại không nhận đt. có thể máy mình lỗi win7.

Kinh nghiệm của mình khi flash bằng cách này hay cách online là thực hiện tuần tự các bước sau:
    + Không kết nối điện thoại với máy tính, dùng IE9 (IE10 nhiều khi nó không cài add-on SKY, nếu máy bạn đang có IE10 và IE11 thì vào Control Panel\Programs and Features\ nhìn bên trái bấm vào View installed updates rồi tuần tự gỡ ra, gỡ IE11 trước --> restart --> gỡ tiếp IE10 --> restart làm tiếp) duyệt đến trang h-ttp://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html (bạn sửa lại http trong link nhé, do mình chưa được quyền post link), đợi 1 tí nó sẽ hỏi bạn cài add-on Sky, bạn chọn install, đợi 1 tí nữa win sẽ hỏi lại bạn có cài add-on hay không, bạn cũng đồng ý cài.
    + Sau khi add-on được cài thì nó sẽ tự tải về 2 file driver ở dạng zip vào trong folder %temp%\low ,bạn có thể copy địa chỉ phần in đậm màu xanh paste vào thanh address My Computer để theo dõi cho khỏi sốt ruột, tải xong 2 file zip thì add-on sẽ tự giải nén và tự cài 2 file đó, lúc này win sẽ lần lượt hỏi bạn 2 lần có cài 2 file đó không và bạn đồng ý, tên 2 file cài mà win hỏi bạn lần lượt là PSMN_Install_V4_14_2_0.exePVEGA_Install_V4_14_1_0.exe, lúc này trên trang IE9 ngoài tiếng Hàn bạn sẽ thấy dòng chữ màu đỏ và chữ USB Driver kèm theo vòng tròn đang quay quay. Bạn hãy kiên nhẫn chờ cho đến khi nó hết quay mà hiện ra hình mũi tên chỉ lên và có thể bấm vào được, nhưng ta không bấm vào mà tắt IE9. Như vậy nghĩa là đã cài xong driver vào máy tính, ta đã xong bước chuẩn bị ban đầu.
    + Giờ ta sẽ cho máy tính nhận ra đt ở tất cả các mode: chuyển đt sang chế độ USB debugging rồi cắm vào máy tính, chờ 1 lúc cho win nhận driver đt ở chế độ này rồi rút cáp ra, tắt đt, chuyển vào chế độ FASTBOOT bằng cách bấm tổ hợp phím Vol Up + Vol Down + Power rồi cắm cáp đt vào cho nó nhận driver tiếp, sau khi win nhận driver xong bạn rút cáp tháo pin rồi lắp lại, chuyển đt qua chế độ S/W Upgrading bằng cách bấm tổ hợp phím Vol Up + Search + Power rồi cắp cáp vào cho máy nhận driver tiếp, ở chế độ này máy sẽ nhận đt là 1 cái modem (chế độ này là quan trọng nhất để up rom theo phương pháp này cũng như phương pháp up online). Vậy là hoàn tất toàn bộ khâu chuẩn bị.
    + Việc còn lại là bạn làm theo hướng dẫn của bác chủ thớt (không cần ngắt mạng internet) và chờ cho thanh progress chạy đầy lên 2 lần là đt sẽ tự reboot. Vậy là xong.

Lần sửa cuối: 13 Tháng 4 2014
    dokyson thích bài này.
  15. dokyson

dokyson Administrative

Kiểm tra driver xem nhận chuẩn chưa

16. duyenph

duyenph Registed user

Chào các bác, em dùng con Sky 820 không biết xóa nhầm file hệ thống gì mà thoát ra ngoài màn hình đen xì , chỉ kéo thanh tab ở trân xuống được nhưng cũng không làm gì được, vào rycovery 3e cũng bị lỗi luôn.
    Em đã up Rom gốc IM-A820L_S1231225.BINX rồi theo công cụ ở thớt này, khởi động lại là bị treo logo LGU+, mong các bác giúp đỡ , 3e giờ ko vào được rồi

17. dokyson

dokyson Administrative

Bạn vẫn vào được 3e đó, cố gắng vào lại và wipe

18. nam470

nam470 Th.Viên chính thức

Đến 99%, đt chuyển chế độ Upgrading, chờ mãi gần 1 tiếng rồi mà ko thấy khác gì. Lo quá, muốn gỡ ra làm lại mà sợ brick quá. Làm sao đây các bồ?

duckr38dokyson thích bài này.
  19. dokyson

dokyson Administrative

Không brick đâu bác, không chạy được nhiều khả năng phiên bản phần mềm đang chạy thấp hơn bản đang có trong máy

nam470 thích bài này.
  20. nam470

Không phải đâu bác à. Em mới gọi cho cụ vuongsky bên diễn đàn 5up hỏi. Cụ hướng dẫn cho, giờ đã xử lý được rồi. Em bị treo Upgrading xanh. Giờ đang tải bản full zip về up để cho bootloader hiện đúng bản 870S nè (vì hiện tại vẫn đang hiện là L, 154)

dokyson thích bài này.
  21. dokyson

dokyson Administrative

Vậy là do thông tin trong bản ROM bị sửa đổi nên nó ko chạy là đúng rồi

duckr38 thích bài này.
  22. duckr38

duckr38 Registed user

Mình cũng bị đứng hình ở progress xanh, để mấy giờ cũng vẫn thế. Đã check Modem trong System Manage là VEGA Handset Modem. Tháo pin ra bật lại thì treo Logo Vega Sky
    Mong các cao thủ giúp đỡ. Lap mình dùng Win7 Ultimate 64bit, IE11, Sky A830 L.

dokyson thích bài này.
  23. dokyson

dokyson Administrative

Bạn kiểm tra file download trong thư mục up rom offline xem thông tin trong đó có phải 830L ko

duckr38 thích bài này.
  24. nam470

Bạn vào thư mục %temp%, xóa hết các file trong thư mục đó, tắt chương trình diệt virus rồi tiến hành up lại nhé. Mấy hôm trước mình cũng bị đứng hoặc báo lỗi, sau đó mình xóa thư mục temp vậy là up đc. Nhưng vẫn đang khóc ròng vì vẫn chưa khôi phục đúng imei của máy

duckr38dokyson thích bài này.
  25. dokyson

dokyson Administrative

Bạn làm gì mà mất imei

26. startear

startear Registed user

mấy bác ơi cho e hỏi. E xài 810k mà up BYNX nó cứ báo 810S rồi đứng hoài. Up BYNX 810s thì lại mất 3G. E phải làm sao đây bác

27. hoang10b1

hoang10b1 Registed user

em bi cái này nek lodad hoai lun cung di á

Các file đính kèm:

28. dokyson

dokyson Administrative

Đổi file K thành S rồi up lại xem sao

Gửi từ SKY A880S SphinX

29. msmobile

msmobile Th.Viên chính thức

Xem lại đủ driver chưa bác

Gửi Từ LG-F180 Trên App ChoiMobile.

30. congphuc@

congphuc@ Th.Viên chính thức

Bạn ơi.mình hỏi cái.mình coy binx ics 4.0.4 vào foder vừa giải nén.chạy tool nó lấy file binx đó vào thư mục home.gờ muốn up 4.1.2 thì xóa binx bản cũ và copy binx bản mới vào thư mục sky flasher/home/IM 810K/ của tool phải ko.cảm ơn bạn trước.

Users found this page by searching for:

1. PVEGA_Install_V4_12_0_0.exe

Đang tải...