1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. trieungoctuyen

trieungoctuyen Registed user

Tình hình có em F180L em up Rom bàng Flash Tool bản 10M thì bị treo ở Download mode, bây h tắt máy đi cắp sạc vào thì máy tự vào Download mode, em đã thử up các bản Rom mà không được , mong các anh em giúp đỡ ạ
    thank mọi người đọc tin

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Bài viết được quan tâm nhiều
    Máy không nhận sạc
    Máy không nhận sạc bởi Scopter Thành, 25 Tháng 8 2016 lúc 16:15
    Tags:
  2. trieungoctuyen

Dùng Flash Tool vẫn Lỗi ở chỗ Phân Tích điện thoại như hình sau ạ:
    Xin các PRO chỉ giáo thêm ạ , em up em nó bây h máy khởi động lên là vao DOWNLOAD

3. tungkick777

tungkick777 Team SS Điều Hành Viên

http://www.mediafire.com/download/q7bsegru9rn5wf7/nitro.rar
    download về làm theo sau
    + Chạy file shttp3.exe trong thư mục shttp3 và check vào agree to this license,and..... xong lick install.
    + Vào tiếp C:\shttps\ chạy file http.exe
    + Click vào biêu tượng thu nhỏ (dấu - góc phải trên) xem hình làm theo nha:D Click(trái qua phải trên xuống dưới.
    + Vào lại D:/nitro/shttp3/ bung www.zip vào thư mục C:/shttp (khi đó trong thư mục shttp có thư mục con www ok).
    +Vào“C:/Windows/System32/drivers/etc open file host sửa bằng notepad thêm dòng sau127.0.0.1 csmg.lgmobile.com vào

+ Vào start/run gõ ipconfig /flushdns
    + Mở tiếp UpTestEX.exe trong thư mụcFlashTool.1.0.54 (không mở Windows Enabler.exe nha) rùi làm theo hình nha :
    CHọn rom thì tùy bạn chọn rom nào đúng với đời máy ở đây thì mình xài rom quốc tế:D

Up xong báo kết quả mình hay nha

nguyenvulong8894, d1235088Zero1987 thích bài này.
  4. tungkick777

máy bác đã unlock bootloader rùi làm theo cách trên của mình đi nha.

5. trieungoctuyen

Thank bác ạ kết qua là vẫn dừng ở phần Phân Tích điện thoại

6. trieungoctuyen

Sau 1 ngày tìm tòi và thực hiện theo hướng dẫn của các BRO kết quả vẫn là con số 0.

Mình có con LU6200 up bằng Flash Tool thấy chạy bình thường trên WIN 7, mặc dù đã mượn đến 3 cái laptop + thêm chạy trên máy cây XP của thằng bạn mà con F180L cứ đến phần phân tích thì báo lỗi.

Em đã cứu được em đấy lên bằng cách sau ạ:

Dùng Flash Tool sau khi đã chọn file mới nhất của F180L là : F180L20R_00, thực hiện các thao tác bình thường, em dùng LU6200 kết nối với PC chạy qua được mục Phân Tích thấy ok đến phần Download (đang giải nén file) lúc này sướng quá biết 100% máy up rom sẽ lên được, em tháo bỏ em LU6200 ra đưa em F180L về Download Mod PC vẫn nhận thiết bị như thường ...............sau 10' up Rom giờ em F180L đã sống ;)

thank all mọi người đã giúp đỡ ạ

tiephienHuytelex thích bài này.
  7. zzcanon

zzcanon Registed user

hóng tiếp

8. Huytelex

Huytelex Registed user

hic, em đang bị treo Download Mode của F160K nhưng giờ không có con LG nào cả @@

9. trieungoctuyen

Up bằng KDZ được không bạn ? laptop mình CORE i5 WIN 7 32bit trước dùng KDZ ok sau hi bị virus cài lại WIN thì KDZ bị lỗi trước đây cũng vậy nên rất khó chịu với cái dòng LG này, bây h dùng Flash Tool thì thấy ok hơn, bạn kiến xem có em LG nào không rồi dùng Flash Tool up lại nhé, chúc bạn thành công

10. tungkick777

Nếu không nhận driver download mod gỡ driver lg ra cài lại là nhận

11. tungkick777

Nếu là lổi này mặc dù máy đã cài driver ok nhưng điện thoại đưa về download mod pc nhận nhưng flastool không nhận. Lổi này gỡ driver 381 rùi cài lại 381 đưa máy về downloadmod lại rùi up ok:D

12. Huytelex

Huytelex Registed user

Em up cả bằng KDZ và Flash Tool đều không được
    KDZ thì báo up bị lỗi, còn Flash Tool thì báo kết nối bị lỗi
    Để em cài lại các chương trình xem có bị lỗi j không?

13. trieungoctuyen

Nhưng sao với con của em là F180L khi lên bản 20R rồi khi về download mod PC không nhận, nhưng lấy 1 em cũng như thế F180L cùng là bản 20R thì PC nhận máy qua phần Phân Tích điện thoại để up rom được bằng Flash Tool ?
    ????????????????????????

14. trieungoctuyen

Dùng Flash Tool đi bạn , KDZ không nhận đâu mình đã thử mấy em rồi, bạn làm theo các của mình xem có hiệu quả không ? nếu không làm theo hướng dẫn của bác tungkick nhé

15. tungkick777

Bệnh của lg mà :p up con này ok nhưng tới con khác phải xóa driver rùi cài lại bó tay:(

16. Huytelex

Huytelex Registed user

hehe, em đã up thành công, hỳ hục cài đi cài lại cả KDZ lẫn Flash Tool, sau đó xóa file rùi cài lại mãi mới được
    Cảm ơn mọi người :D

17. trieungoctuyen

hi thank bác vậy lại thêm 1 khinh nghiệm mới cho em này, ah bác cho em xin cái link tiếng Việt và link Rom Stock cho em F180S không ạ ? vừa có ông anh gửi về cho 1 e S đang ở 4.0.4 chỉ có tiếng Anh nên bà chị không dùng được
    thank bác trước nhé

18. tungkick777

Tùng xài stock sing ga bo:D quốc tế e975 http://main.develoid.com:81/lg/Optimus G/Singapore_SHB_E97510G_00.kdz up kdz xong up bb có bài viết hướng dẩn up rom quốc tế ấy"D

19. trieungoctuyen

thank bác nhiều ạ

20. phuongkt90

phuongkt90 Registed user

Máy mình up rom linh tinh giờ bị lỗi boot certification verify giờ up bằng KDZ hay flashtool gì cũng không được.

21. kingkimkuong

kingkimkuong Registed user

Theo cách này mình đã cứu được con g f180l bi treo ở Download mode
    rất cám ơn

22. ABCShop

ABCShop Registed user

Chủ yếu là driver thôi các bạn ợ... chuyển máy khác, Re-install driver... xong chạy kdz :)

23. thenorth

thenorth Registed user

dùng cách đó bác cũng có thể vượt lỗi khi up rom bằng flash tool nế báo pin yếu

24. Scopter Thành

Scopter Thành Th.Viên chính thức

Mình cũng bị giống bạn và mới khắc phục xong...
    - Đầu tiên, bạn nên sạc pin khoảng vài tiếng (nó hiện download mode lên thì kệ nó). Sạc xong thì bấm giữ phím nguồn để nó tắt màn hình khoảng 3 - 4s rồi buông ra. Lúc này máy khá nóng nên làm vậy cho nó mát.
    - Bạn tải về file F180L20L.kdz, file flashtool kdz (loại nào mà nhìn đơn giản nhất ấy), tải thêm driver cho LG là xong
    - Tiếp theo, bạn cài driver, cài xong thì tiến hành cắm cáp vào máy tính, lúc này bạn vào Start => Control Panel => Divide Manager để kiếm tra xem máy có kết nối không (hoặc khi bạn cắm cáp vào mà nghe tiếng kết nối là ok)
    - Bạn chạy file flashtooth, ô Type chọn 3GQCT, ô PhoneMode chọn CS_EMERGENCY, ô KDZ file thì bạn chọn file F180L20L.kdz mà bạn đã tải
    - Sau đó, bạn chọn Launch software update và đợi khoảng 10 - 30p (cũng có thể lâu hơn), nó sẽ chạy khi nào máy bạn hiện logo LG là coi như bạn thành công (chưa được rút cáp)
    - Đợi 1 hồi máy sẽ hiện lên chế độ sạc pin hoặc đèn led màu đỏ hiện lên. Bạn tiến hành nhấn giữ phím nguồn và phím volume -
    - Máy hiện lên mấy dòng chữ trắng thì bạn cứ bấm nút nguồn, 1 đến 2 lần j đó. Máy sẽ tự factory reset và sẽ tự động khởi chạy.
    * Lưu ý: Bạn nên chọn dây cáp xịn, hoặc cáp zin LG đi kèm theo máy là tốt nhất để đảm bảo máy được up ngon lành

Đang tải...