1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. nguyentronghue

nguyentronghue Registed user

Mình tìm trong diễn đàn chưa thấy có chủ đề thắc mắc, giải đáp về SKY VEGA R3. Mình nhận thấy hiện có nhiều bạn đang sử dụng máy này và không tránh khỏi những khó khăn khi sử dụng nên mạnh dạn lập ra topic này để anh chị em cùng nhau chia sẻ! Rất mong được ủng hộ! Mình sẽ cố gắng theo dõi và tập hợp kinh nghiệm của anh em vào đây để mọi người dễ theo dõi. Mình cũng đề nghị các bạn LIKE mạnh những bạn có câu trả lời hay và hữu ích để khuyến khích mọi người tham gia trao đổi nhé!
    Sau đây là các kinh nghiệm do mọi người đóng góp:
    1. Hình thức, màu sắc của máy:

2. Pin và sử dụng pin:

3. Các vấn đề về sóng và mạng:

4. Update firmware:
    - Online:
    - Offline:
    http://choimobile.vn/threads/cach-up-rom-goc-cho-sky-a850-a850l-a850k-a850s.113/#post-5937

5. Root máy:
    http://choimobile.vn/threads/root-cho-may-sky-vega-r3-a850-a850l-a850s-a850k.8/

6. Rom cook:

7. Rom Việt hoá:
    http://choimobile.vn/threads/rom-tieng-viet-cho-sky-a850l-da-fix-tin-nhan.296/

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Tags:
    tuanemhp, bangngaMontgomery thích bài này.
  2. dokyson

dokyson Administrative

Bác thử Factory reset lại máy xem sao, nhiều khi update lên nó xung đột data nên vậy đó ạ

nguyentronghue thích bài này.
  3. Tung Duong

Tung Duong Th.Viên chính thức

thử dùng app EasyTether để thay thế xem

4. nguyentronghue

Mình xin mở đầu topic với nội dung hỏi sau: Máy mình là bản L, sau khi update lên bản 143 qua OTA thì không sử dụng USB Tethering và Wifi hotspot được nữa. Các thiết bị kết nối với máy thì vẫn báo connected nhưng không vào được internet. Bạn nào biết nguyên nhân thì chỉ giúp mình với. Xin cám ơn.
    P/S: Mình đã factory reset, cài lại firmware online, offline ... các kiểu mà không được. Máy mình là rom gốc, chưa root gì cả. Mình muốn về 137 mà hiện tại không có cái file download.inf phù hợp. Bạn nào có thì cho mình xin với ạ!

Cám ơn bạn, để mình thử xem. Hình như để cài cái này đỏi hỏi phải root đúng không bạn!

5. truongthinhqn

truongthinhqn Registed user

Up về rom cũ chỉ có cách up rom offline, chỉnh lại file download.inf cho phù hợp với rom muốn quay về. Cơ chế up offline khá dễ hiểu mà bạn.

6. truongthinhqn

truongthinhqn Registed user

:pCòn 1 lưu ý là khi roaming thì không dùng được chức năng chia sẻ mạng qua wifi mà phải dùng usb Tethering. Mình dùng phần mềm PDANet thấy khá ổn

7. aksara

aksara Registed user

các anh em đã mua máy cho mình hỏi 1 câu nhỏ, mình định mua máy R3 này nhưng lăn tăn ko biết màu đen đẹp hay trắng đẹp hơn ạ :>

8. glacius

glacius Registed user

máy mình sao chơi mấy cái game như bắn súng với pes nó hay dính nút cảm ứng z ko bit.chơi game khác thì ko sao.có ai bit khắc phuc giúp mình với.tks

9. Tung Duong

hình như ko cần root đâu bạn, nhưng mà hình như chỉ tether qua usb được thôi, được cái là nó ổn định hơn mấy cái default của máy

10. vuavangden

vuavangden Registed user

hiện tại có ai dùng lâu rồi cho mình hỏi pin của các bác thế nào. con R3 của mình để qua đêm ko bật ji , để cả thành chế độ máy bay để ko bắt sóng( thấy ng ta bảo sóng đt ảnh hưởng nhiều khi ngủ nên tắt :)) thế mà sụt tận 11% pin từ 1h sáng đến hơn 7h. trong khi sáng nay nghe nhạc 2 tiếng , game 30', lướt 3G 1 tiếng mới sụt có 34%. chả hiểu đx luôn :(((

11. nguyentronghue

Mình đang dùng firmware 143, thấy pin rất tốt, trâu bò hơn LTE2, Galaxy s2, Galaxy s3 nhiều. Kinh nghiệm là bạn nên dùng phần mềm LTE onoff trên playstore để cài đặt mạng chỉ dùng 3g hoặc chỉ dùng gsm thôi, đừng để auto thì pin sẽ cải thiện đáng kể! Khi không dùng data thì tắt đi sẽ rất đỡ hao pin vì các phần mềm chạy ngầm thường sử dụng data rất nhiều!

vuavangden thích bài này.
  12. Tung Duong

dùng battery stats pro xem app nào ngốn pin, rồi dùng cpu spy xem máy có deep sleep ko

nguyentronghuevuavangden thích bài này.
  13. nguyentronghue

Bạn có cài framework ẩn hàng phím ảo không? Nếu có thì đây chính là nguyên nhân làm dính phím khi chơi game, cài lại rom gốc là xong

14. nguyentronghue

Quan điểm của mình màu đen phù hợp và nam tính hơn. Màu trắng thì lung linh và dễ bị bẩn về lâu dài. Bạn cứ ra cửa hàng xem trực tiếp rồi quyết định là hay nhất!

aksara thích bài này.
  15. vuavangden

vuavangden Registed user

mình dùng lệnh *#*#4636#*#* để vào phone information để kết nối là WCDMA only, máy cũng chỉ nhận 3G thôi, như thế có cần phải cài cai LTE onoff nữa ko ??

16. nguyentronghue

Nếu dùng LTE onoff thì không phải dùng câu lệnh đó nữa thôi, khi bật nó lên thì nó chạy ra màn hình y chang dòng mã *#*#4636#*#*

17. vuavangden

vuavangden Registed user

:)) thanks bạn nhé, để mình tải thử, có link room tiếng việt rồi, tải nhanh thôi ae:))

18. Tung Duong

trắng - đen mỗi màu đẹp một kiểu, nhưng mà màu trắng cũng ko dễ dơ đâu, vỏ máy bằng chất liệu nhựa mịn chứ không nhám như một số máy bây h nên cũng dễ lau chùi hơn

19. badboybb

badboybb Registed user

mình sắp mua con này mà phân vân k biết pin nó dùng chơi game,nghe nhạc,web liên tục thì đc bao lâu nhỉ?

20. badboybb

badboybb Registed user

à mà con này sạc pin bằng cục sạc 1A của s3 thì liệu bn lâu mới đầy nhỉ các bác? e thấy cục sạc zin of nó tận 2A cơ mà

21. Tung Duong

dùng sạc zin thì tầm 1 tiếng hơn là đầy pin rồi, còn sạc 1A thì chắc gấp đôi thời gian :D

badboybb thích bài này.
  22. Tung Duong

screen on + 3g/wifi liên tục thì cũng phải đc 5-6 tiếng mới cạn pin, thêm cục dự phòng nữa thì 10 tiếng ngon lành :D

23. thichmobile

thichmobile Registed user

Mình đang dùng cái màu trắng, trông rất đẹp, không dễ bị bám bẩn. Nếu dùng kỹ (ốp lưng, dán màn hình) thì đt luôn đẹp thôi. Chúc bạn chọn được 1 em như ý!

aksara thích bài này.
  24. vuavangden

vuavangden Registed user

Pin mình dùng sạc zin cứ 1' đx 1%:)

25. nguyentronghue

Nhà sản xuất quảng cáo sạc đầy trong 100 phút mà!

26. vuavangden

vuavangden Registed user

La
    Lâu lâu mới thấy quảng cáo đúng sự thật:)))

27. vuavangden

vuavangden Registed user

Vừa nãy ngồi kiểm tra mới phát hiện wechát và camera 360 cũng kết nối mạng ngầm dù ko chạy. Thảo nào e bật 3g cứ 1' sụt 1%. Sau khi xoá chạy 17' hết 5%. Suy ra onl 3g liên tục đx khoảg 6h.quá trâu:))

28. boylxlxlx

boylxlxlx Registed user

Dùng bình thường thì khoảng gần 2 ngày bác ạ, còn chơi game liên tục, hoạc vào web bằng wifi thì khoảng 5 tiếng. Mình thấy vậy là ok rồi :D

badboybb thích bài này.
  29. boylxlxlx

boylxlxlx Registed user

Mình sạc gần 3 tiếng thì đầy, sạc s3 Dòng 1A. Dòng thấp cho đỡ hại Pin bác ạ

badboybb thích bài này.
  30. aksara

aksara Registed user

có lẽ mình sẽ vã con trắng theo sự tư vấn của các bạn :)

Đang tải...