1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

tìm hiểu về sky 870

Thảo luận trong 'SKY A870' bắt đầu bởi Bui Xuan Duy, 28 Tháng 11 2013.

1. Bui Xuan Duy

Bui Xuan Duy Registed user

Tình hình là e thích con 870 đang góp gạo để xúc e nó về , nhưng có 1 số thắc mắc là . sky 870 có 3 bản L/S/K thì có p? cả 3 bản đều up được rom của nhau ko ak , hay bản nào chỉ up dc rom của bản đấy thui ak . Nên mua bản nào ak ? . Và sky 870 có rom nào tối ưu nhất chụp ảnh được 13mpx ko ak

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    870L bị mất imel
    870L bị mất imel bởi kyhuu007, 31 Tháng 8 2016 lúc 08:45
    Bài viết được quan tâm nhiều
    870L bị mất imel
    870L bị mất imel bởi kyhuu007, 31 Tháng 8 2016 lúc 08:45
    Tags:
  2. congaixinh

congaixinh Th.Viên chính thức

thực tế mình thấy A870 cấu hình mạnh ngang G Pro xét cả 4 tiêu chí thì như sau:
    1. Màn hình: g pro màn hình full hd. công nghệ true full hd ips độc quyền của LG nên nhìn sáng,mịn và trong hơn so với A870. có cảm giác màn hình A870 màu thường nhạt hơn so với LG dù cùng xài màn IPS
    2. camera: A870 không cải tiến nhiều về chất lượng lấy nét của mình,một cái tật cố hữu đã có ở vega S5 đến Vega R3. không hiểu sao dòng Sky thường không chú trọng đến chụp hình trong khi cấu hình thì rất "khủng". Một sự bảo thủ đáng trách. khi đưa hình lên máy tính mình thấy ảnh A870 không đến nỗi tệ miễn là bạn đừng rung tay. Tuy nhiên nếu bạn đang đi xe máy mà bắt gặp một chân dài xinh xinh rồi đưa A870 lên chụp thì bức ảnh bạn có được sẽ là....một vệt dài màu sắc loang lổ trông như tranh siêu thực của Picasso vậy. khả năng chống rung cực kém + khả năng bắt nét tệ như smartphone Tung Của khiến sky - pantech mất điểm rất nhiều trong lòng người hâm mộ.
    3. Về pin: so với G pro có viên pin 3150 mAh thì dung lượng 2150 mAh của 870 quả thực là khiêm tốn. Dù G pro phải gánh màn Full HD 1080 x 1920 nhưng thực tế sử dụng với tần xuất vừa phải nó vẫn trụ đến 2 ngày làm việc trong khi 870 sạc full pin sáng rút ra đi làm, buổi trưa tranh thủ nghỉ lướt nét một ít vậy mà đến 5 giờ chiều còn có 15% máy báo vạch đỏ. Dù Pantech quảng cáo pin của 870 xài công nghệ Sio+ với mật độ điện tích cao nhưng thực tế không được như vậy. Bản chất nó vẫn chỉ là pin Li-ion và sẽ chai pin nếu sạc, xả không đúng cách. Dù Pantech có trang bị 2 pin nhưng không phải ai đi làm cũng nhở bỏ pin sơ cua vào túi áo và không phải ai cũng thành thạo thao tác thảo mở nắp lưng của máy. Thực tế mình sử dụng cho thấy, nắp lưng của máy bằng nhựa dẻo, có độ đàn hồi và chịu lực cao nhưng các lẫy nhựa để cố định vào thân máy lại bằng nhựa cứng và sẽ mòn dần nếu tháo mở nhiều (trung bình ngày 2 lần) đến một lúc nào đó nắp lưng sẽ không ôm khít thân máy nữa,trông mong manh và trực như sắp rơi ra,nhìn rất chán. Cho nên với nắp lưng 870 mình không khuyến khích các bạn tháo mở quá nhiều.
    4. Đây là điểm mạnh duy nhất của A870. một thiết kế phá cách độc đáo và có thể nói là lâu lắm rồi mới thấy xuất hiện trong thế giới Android vốn na ná nhau kiểu sao y bản chính. So với thiết kế Unibody của Lumia thì A870 có phẩn còn vượt hơn bởi cái khung kim loại nhìn rất chắc chắn + cái đèn LED long lanh như một viên kim cương sang trọng. Mình thích cái vỏ sần bằng nhựa dẻo của A870 chứ nếu nó là nguyên khối kim loại có lẽ mình đã ko bỏ tiền ra mua nó. Bởi lẽ: A870 hướng tới sự tinh xảo và là một tuyệt tác về thiết kế tựa như bức tượng Thần Vệ nữ vậy.Nó gợi lên sự tao nhã của một nàng Kiều hay một Thúy Vân chứ ko phải một chiến binh Hy Lạp tay đeo khiên đầu đội mũ sắt.
    Chỉ khi bạn thực sự cầm A870 trên tay, bạn mới thấy cảm giác vuốt ngón tay trên mặt lưng bằng nhựa dẻo của Pantech cho cảm giác mượt mà và mịn màng như được sờ lên bầu ngực thiếu nữ 16 vậy. Nếu như lắp vào đó một ôp lưng bằng thép , chắc hẳn sẽ biến A870 thành một cục sắt smartphone thô kệch kiểu như Lenovo K900 vậy.
    Đôi dòng chia sẻ về A870 cùng các bạn yêu sky pantech.
    Tặng anh em bộ ảnh nhé:
    [​IMG] [​IMG] Lenovo K900 có ôp lưng bằng nhôm nguyên khối

DevjlCry thích bài này.
  3. msmobile

msmobile Th.Viên chính thức

cả 3 bản như nhau bác nhé. Còn rom thỳ có nhiều bản có bản all in one up chung cho cả 3 hết rồi

4. congaixinh

congaixinh Th.Viên chính thức

1.Theo mình nên chọn bản S bạn à.Ngày xưa mình xài con SU 640 đã thấy bản S rất ổn định và ít lỗi vặt,sóng sánh ngon lành.Vạn bất đắc dĩ ko có bản S thì lấy K cũng dc.

2.Mua máy Hàn bây giờ giá bản Fullbox Like new thường cao hơn bản máy trần tầm 800k. Tham rẻ dc cái lợi trước mắt nhưng hại về lâu dài.Thứ nhất máy trần ko có phụ kiện,sau này muốn mua thêm pin, dock sạc cũng ko biết kiếm đâu ra và ai bán mà mua? Thứ hai máy trần xước xát là điều ko tránh khỏi,nhìn vô đã thấy ngứa mắt.Nếu có điều kiện nên lấy Full box like new vừa có phụ kiện lại vỏ đẹp,nếu cẩn thận bọc dán + xài ôp ngay từ đầu thì dù có chơi 3 năm cũng vẫn mới keng.

3.Về cửa hàng uy tín thì HN bây giờ nhiều vô thiên lủng,chỗ nào cũng treo biển "ship trực tiếp do người nhà bên Hàn gửi về" nhưng xin thưa máy bên Hàn mới keng tính ra tiền Việt ko kém hàng VN đâu bạn.Ko có giá G pro mới tinh chỉ có 8 củ dc. Bạn nên hiểu máy Fullbox ship về một là loại ăn quỵt tiền nhà mạng,cắm sim vô để active rồi "xù" lợi dụng chế độ khuyến mại của nhà mạng. Hai là máy....ăn cắp. Ba là máy....Tung Của sơn xì tút. Chứ máy xịn bên Hàn gửi về thường hình thức rất xấu,vỏ xươc tùm lum,thậm chí camera còn bị bể kính (có lẽ tụi thanh niên Hàn đi làm lắm tiền nên quăng quật máy như cái giẻ rách chăng?) qua công nghệ xì tút của mấy bác Móng Cái là lại ngon lành cành đào hết.

Chốt lại: theo phản ánh của một số bác hay "trên tay" trong tinhte.vn thì bạn nên đến msmobile 16 Trường Trinh -HN mà chơi một con fullbox cho nó lành.Gía có thể hơi chát tí nhưng xài đỡ....giật mình.

Nguồn: https://www.nhattao.com/threads/doi-loi-cam-nhan-ve-ms-mobile.2572300/

cảm nhận thực tế của khách nhé, ko phải quảng cáo gì mà mình cũng ko liên quan gì tới ông msmobile này.Tất nhiên nếu bác chơi fullbox thì còn khướt máy mới hỏng,trừ khi bác up nhầm rom chết boot bị brick máy thì phải chịu mất 300k để repair boot.Cái này chả cửa hàng nào dám bảo hành boot cả.

5. boyboy1989

boyboy1989 Registed user

Mình cũng toàn mua bên msmobile. Giá cả phù hợp với chất lượng. Tiền nào vải nấy

6. gacon25

gacon25 Th.Viên chính thức

Tết này e định mua 1 trong 2 e này và e muốn xài rom gốc vì thix sự ổn định và cập nhật ota thường xuyên,vì lý do root máy xài lâu ngày ko ổn định phải reset gốc hoài,mỗi lần reset là cài app và game lại bực mình dữ lắm,vì e đã xài 82,83 nên e hĩu root có phần xấu ra sao mà,e xin các bác hãy tư vấn cho e rom gốc 2 con này nhé
    A850 em nghe nói gốc nó lỗi *101#,*102# phải ko ạ,có lỗi +84 ko? còn sóng sánh 3g có ok ko?còn lỗi gì nữa ko?

A870 con này e chưa tra xét hết xin các bác hay tư vấn tất cả rom gốc của nó bị lỗi gì để e bít nên mua e nào?
    Các bác hãy tư vấn giúp e rom gốc nhé e chán root và up rom lắm rồi,e muốn xài rom gốc.Cảm ơn các bác

7. msmobile

Bác mà dùng rom gốc không root thỳ không nghịch đc gì đâu ạ không fix đc tin nhắn gỡ app hàn.......

8. gacon25

E chỉ cần nt Tổng đài va gửi cho người nhận ok la dc rồi,e ít gửi nên ko lo 80 sms đâu,wan trọng lay rom gốc có gửi dc ko bác và 3G như thế nào ạ,ko cần root chỉ cần nhiu đó là đủ

msmobile thích bài này.
  9. msmobile

Không gửi đc đâu bác ạ còn 3G thỳ ok

10. gacon25

Ax,tất cả máy Sky rom gốc ko gửi dc tin nhắn hả bác,vậy sao LG lại dc,trong khi lg nội địa chung 3 nhà mạng mà,cái này khó hĩu à

msmobile thích bài này.
  11. msmobile

Vẫn gửi đc bác nhé nhưng 80kt thôi ạ

12. Kim Loan

Kim Loan Registed user

Minh can ban em a870s white hang full box mới 99% kem flipcover. Ban nao co nhu cau thi sms cho minh 0902330340 nhe!

13. gacon25

Như vậy là sao,lúc bác nói dc lúc bác nói ko?sky hay lg bác nói rõ hơn xem,so sánh rom gốc 2 hãng nha bác,mình vẫn chưa hĩu lắm,mình chưa xài wa rom gốc sky nên hơi gà xin bác chỉ giáo rõ ràng thêm ạ

msmobile thích bài này.
  14. msmobile

Thỳ vẫn gửi bt mà bác cả sky lg đều gửi bt mà bác chỉ là giới hạn 80kt thôi ạ.

15. DevjlCry

DevjlCry Registed user

Bạn đánh giá cực kì chính xác về 870. Mình rất thjk ý kiến của bạn, nó gần như ns hết những j mình muốn nói. Tuy có điểm mình k nhất trí vs bạn đó là phần nắp lưng.chỉ màu trắng vs có nhựa sần bạn ơi.màu đen nhựa trơn bóng trông xấu và đơn điệu lắm, k có 1 nét phá cách nào mà lại giống kiểu nắp lưng Samsung., hãng mà mình chỉ coi là hộp nhựa đắt tiền :)

16. gacon25

vậy là nói chung Sky a850 va 870 rom gốc gửi dc tin nhắn cho tổng đài hả bác ,80 sms kệ nó ,miễn la gửi dc tin nhắn cho tổng đài để mình đăng ký 3g mà thoi dc ko bác

msmobile thích bài này.
  17. msmobile

Gửi làm sao đc bác ơi

18. boyboy1989

boyboy1989 Registed user

Bạn mua máy xách tay mà ko nghịch thì mua làm gì, phải ít nhất root để fix những lỗi cơ bản. Sau đó thì dùng mới ok được.

msmobile thích bài này.
  19. msmobile

Về là cứ phải vọc vạch đúng không bác ;)

boyboy1989 thích bài này.
  20. boyboy1989

boyboy1989 Registed user

nghịch chòe thôi, brick msmobile cứu free mà :))
    Nhưng mà em chưa phải nhờ bên các bác can thiệp lần nào :D

msmobile thích bài này.
  21. gacon25

Mấy bác cho mình hỏi vấn đề về rom sky 870 l..ví dụ...a870s ko có rom chuẩn mình up của L sang dc ko.....up cho nhau đó mà..nhưng khi up xong trong about lại để là A870L mặc dù nó là s....kể cả khi chạy Benchmark và z-cpu cũng để là L nữa,liệu sống trong hồn người khác vậy có tốt ko các Bác.

22. msmobile

Hy vọng sớm gặp bác ở cửa hàng :D

23. boyboy1989

boyboy1989 Registed user

chắc là ko rồi, vì mua máy thì em toàn mua chuyển phát, còn brick thì .... :D chắc ko đâu :))

msmobile thích bài này.
  24. msmobile

:D

25. Xuân Toàn

Xuân Toàn Registed user

Cho e xin hỏi có thể sửa sky a870k up rôm bị brick không lên nguồn ,sửa mà không phải bung máy liệu có được không .....

Các file đính kèm:

msmobile_help thích bài này.
  26. Xuân Toàn

Xuân Toàn Registed user

Cho e xin hỏi có thể sửa sky a870k up rôm bị brick không lên nguồn ,sửa mà không phải bung máy liệu có được không .....
    sms xuantoan7580@gmail.com e xin cảm ơn

Các file đính kèm:

27. msmobile_help

msmobile_help Registed user

Không lên nguồn được và ko có tín hiệu gì phải bung máy sửa ạ, em mời bác qua bên em nghiên cứu cho bác ạ.

Đang tải...