1. Đang bảo trì toàn forum, AE báo lỗi & yêu cầu hỗ trợ tại đây !!!

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!! Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe
  2. Hướng Dẫn Sử Dụng Diễn Đàn

- Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?
  3. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
  1. MạnhIT

MạnhIT Không gì không thể ! Thành Viên BQT Administrative

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!!
    Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe :D

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Unlock all iPhone lock Softbank Nhật
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock 100% Unlock thành công !!!
    Lần sửa cuối: 31 Tháng 1 2017
  2. duc hiep

duc hiep Thành Viên Mới

xin chào admin. mình muốn nạp tiếng việt cho samsung s6 edge softbank thì cần phần mềm gì thế ad. cảm ơn ad rất nhiều

3. MạnhIT

Để mình kiếm xem có Rom cho em này không !

4. NIsan

NIsan Th.Viên Chính Thức

Chào bạn.
    Cho mình hỏi sao máy 6s edge Tmobile mình cài rom TV bằng odin nó toàn báo Fail ko ak...mình tải nhìu bản rom lun mà cũng ko dc.Ban xem có cách nào giúp mình với.
    Cảm ơn.

5. MạnhIT

Ban tải Rom nào cho mình xin link coi thử ?

6. sáng zero

sáng zero Th.Viên Chính Thức

TWRP cho Samsung SCV33 khong nhận bộ nhớ và lúc cài được twrp rồi thì vào máy bị lỗi camera trước, chụp ảnh nhìn vẫn ok nhưng tới lúc xem lại ảnh thì đen thui. có cách fix không ạ và xin cach root Samsung Scv33

7. NIsan

NIsan Th.Viên Chính Thức

cái rom hiện tại của mình nè " G925TUVU5EPK5_G925TTMB5EPK5_TMB "...mỗi lần lên odin bị lỗi là treo logo mình cài lại rom trên bằng odin thì dc, còn tất cả các bản rom khác lên odin bị Fail hêt ak.Mình lên google tìm rom TV s6 edge G925T Tmobile có bản nào là mình down về hết nhưng lên odin thì Fail ak.
    Bạn xem có cách nào giúp mình với...cảm ơn nhìu.

8. MạnhIT

Bản Rom tiếng Viết ấy, cho mình xem bản đó ?

9. MạnhIT

Android 6.0.1 trở lên mã hóa bộ nhớ, lần đầu vào Recovery bạn vào mục WIPE > chọn "Format data" rồi gõ yes ấn format là nhận được bộ nhớ trong (lưu ý sẽ xóa sạch dữ liệu). Root thì bạn tải file SuperSU về copy vào bộ nhớ máy rồi Install trong TWRP

10. NIsan

NIsan Th.Viên Chính Thức

mình down của ban Lamlazy " G925TUVU3EPD1_TiengViet_6.0.1 "
    với tải thêm nhìu bản chổ khác nũa sao nó nó báo Fail ko ak...còn bản rom trên mình nói thì odin thoải mái nhưng nó ko có TV.

11. duc hiep

duc hiep Thành Viên Mới

ad giúp mình với nhé. tks ad nhiều

12. thanhanyb123

thanhanyb123 Green Arrow Điều Hành Viên

Vào dc TWRP thì wipe data xong flash supersu b ơi

13. quochuy992

quochuy992 Thành Viên Mới

Chào ad . Mình sử dụng S6 G920T , trước có sử dụng bản room cook tên là " [NEW UX][N7 PORT] AZMobile ROM S6 G920x G925x Beta" của Lamlazy . Sau đó mình thấy Rom hay bị "đã dừng" 1 vài ứng dụng nên mình Up về lại rom gốc của máy qua Odjn có tên là "G920T1UVS4EPH3_G920T1TMB4EPH3_TMB " Android 6.01 ( Mình úp T1 vì bản T thường k nhận sóng tại Việt Nam)
    Sau khi up xong mình bị treo Logo "metroPCS" ( logo của rom) rất lâu để cả đêm không vào được, sau đó mình up lại 1 lần nữa rom này qua Odjn thì bị báo FAIL. Giờ mình thử Rom nào qua Odjn đều báo FAIL cả . Mình nghĩ máy bị SoftBrick không biết ad có thể hỗ trợ mình được không ạ . cám ơn ad nhiều !

14. NIsan

NIsan Th.Viên Chính Thức

máy bạn gần giống như máy mình...chỉ Up dc 1 rom duy nhất còn lại đưa rom nào cug báo Fail hết,Khi nào bạn fix dc thì chỉ giúm mình với mình cũng bó tay lun rồi.

15. sáng zero

cài được twrp rồi thì vào máy bị lỗi camera trước, chụp ảnh nhìn vẫn ok nhưng tới lúc xem lại ảnh thì đen nhòe ảnh. có cách fix không ạ

16. ngocmenht

ngocmenht Thành Viên Mới

vừa rồi mình có up rom Tekcafe cho con F400k, đang flash giữa chừng thì nó tắt nguồn do lõng pin, khi mở lại thì nó chỉ load logo khởi động rồi đứng yên, mình sử dụng LGUP để up rom nhưng nó không nhận, đến tiếp theo mình up bằng Flashtool thì nó báo lỗi CrossDL(máy là F400 nhưng FW là F400K), mình có đọc trên LGviet, nhưng sửa xong đến lúc nhập file dll thì nó báo Wrong DLL file,vì thế ai biết cách fix có thể giúp mình được chứ, đang ở quên xa chợ đến 20km, nên ai giúp được chỉ mình với, tks

17. dungphp

dungphp Team SS Th.Viên Premium

Sao mình vào diễn đàn Mi Max mà không viết bài được nhỉ (kg có nút viết bài)

18. eragon198x

eragon198x Thành Viên Mới

xin chào @MạnhIT@MạnhIT cho mình hỏi bạn có link rom stock 5.1.1 nào đã fix lỗi và xóa app hàn ko cho mình xin với
    tks bạn nhiều !!!

19. eragon198x

eragon198x Thành Viên Mới

sorry mình viết thiếu : cho Máy Note 4 N910S

20. sáng zero

cài được twrp rồi thì vào máy bị lỗi camera trước, chụp ảnh nhìn vẫn ok nhưng tới lúc xem lại ảnh thì đen nhòe ảnh. có cách fix không ạ

21. sáng zero

22. nguyễn xuân hạnh

nguyễn xuân hạnh Th.Viên Chính Thức

các bài đăng cũ không còn tích hợp theo tài khoản của mình! giờ đăng bài cũng ko được là sao nhỉ

23. viettablet_sales

viettablet_sales Th.Viên Chính Thức

Sao mình không thể đăng bài viết nữa nhỉ vậy ad, thấy bạn không có đủ quyền để đăng ở mục này?

24. huuhoancz

huuhoancz Thành Viên Mới

Mình có S7 edge 935T, sau khi cài rom tiếng việt thì chuyển thành 935U. Vậy mình có thể cài những rom cho 935U được không ad???

Đang tải...