1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. tungkick777

tungkick777 Team SS Điều Hành Viên

Sr a có biến tập 2 nạp vào bị lổi wifi đang tìm cách fix,

2. tungkick777

Mọi thứ đều ok nhưng khó khăn của dòng này là dump system ra để làm rom thì nạp vào con đó ok nhưng nạp con khác gây lổi wifi mình mới test trên a890k thì lổi wifi ko bật đc, giờ cần thì con a890l để xác định lổi wifi do đâu( đang nghĩ dump ra bị lổi file system)

3. boybuon

boybuon Registed user

Nếu đơn giản như vậy thì đã có đến 4 5 cách Fix lận. Nhưng nếu chạy Binx thì chạy đầu vô tư, sau đến giữa chừng ko chạy nữa. Đã sửa tên đổi file các kiểu ko được. Còn chạy Zip thì không nhận luôn. Nếu Rom Cook của khựa phang vào thì OK nhưng không phang được Kernel, nghĩa là nó vẫn ở L, còn nếu phang Kernel vào thì khởi động lại chỉ ở màn hình Fastboot. Nếu ko phang thì ko có Wifi và vẫn chỉ nhận TWRC và Root của L. Nhưng ko sao đã phá được rồi, đang làm Port từ 900 xuống. Dự cuối tháng có Rom. Rom này mọi thứ đều ngon, trừ mỗi bút cảm ứng không hoạt động được, kể cả rút ra cũng ko có phản ứng gì. Vì 900 nên ko còn chức năng ấy cũng là điều dễ hiểu. Hiện tại đang cố gắng Fix bệnh ấy, nếu thành công thì quá ngon. Còn ko thì dùng tạm rồi tìm cách Fix sau.

tungkick777 thích bài này.
  4. tungkick777

Và hiện tại giờ máy bác đang dùng ngon chứ:D modem sóng gió đã về chính chủ chưa:D

5. tungkick777

Rom IM-A890K_CN_V3.5.zip port từ a900 nền S nhưng mình thì vẫn thích stock và nền a890 hơn, đang cố fix cái lôi mất wifi cho con a890k nạp rom L , :D , đúng kernel của những con này ko thể phang cho nhau đc. Nhưng mình đạng ngại rom bên tàu khựa là hay chơi dump backup từ máy. Nếu đột biến như a830k thì gọi là phá kiểu gì cũng mất sóng 3g (wcdama only) mà chỉ có một cách duy nhất là cho nó về lại a830k là build dump ( mmcblk0) của con khác cứu con này.

6. xstatik999

xstatik999 Registed user

nhin dep ghe qua:)

7. tungkick777

Chán cái teamwin này ghê nhỉ;) xong cái này build cái cwm cho nó lành:D

8. tungkick777

Buồn tình việt hóa cho con A890k xài tạm ko ussd vậy ko có system của a890s có là build cho con a890k xài tạm vậy. Chắc nên nạp cái rom porrt kia quá:D

9. boybuon

boybuon Registed user

Ngon rồi bạn à. Chỉ còn Style Pen thôi. Sóng gió âm lượng ào ào như vũ bão.
    Xong Rom này quay về Rom của chính A890K vậy.
    Còn về chuyện không thể quay về bản gốc nếu đã đánh nhầm Rom của bản khác thì có cách khắc phục bằng cách bạn dùng Root của L đang dùng vì chót đánh Rom L chẳng hạn, nhưng đổi một số điều trong File Image trong Root của L bằng Root của K. Sang đó phang Root trước, cuối cùng quay ra dùng TWRC của K phang, nếu vẫn chưa được lại sửa file Image trong TWRC của L bằng K là được. Trở về nhưng cũng loằng ngoằng và mất thời gian. Theo quan điểm cá nhân chỉ nên dùng K hoặc S làm rom, L bị bọn LG nó táng và nhồi nhét nhiều thứ vào Rom quá, nên Fix mỗi cái Roaming mạng Việt là mạng quốc tế của nó mà phải đụng đến gần 10 thứ lận. Nên mình nghĩ tốt nhất nên dùng K hoặc S bạn à. K hiện đã có 133, S 129, còn L141 ngoài cải thiện về Wifi ra thì chả có gì thay đổi cả. Nên bạn hãy làm Rom ngon trên nền K133 rồi chờ 900 hoặc 901 ra Kikat anh em mình phang luôn thể vậy. Keke

tungkick777 thích bài này.
  10. tungkick777

Screenshot_2014-03-12-13-14-44.png Hix buồn buồn build thêm cái stock con K chơi:D

11. tungkick777

à quên cái file root kia app nó tàu khựa nên mình ko dùng cách root đó, mình tải root.zip rùi vào twrp nạp xong . Tức cái teamwin ko truy đc thẻ nhớ cứ , up rom tự format sạch sẽ, lổi cái binx ói máu thiệt

12. tungkick777

Đan g chờ hồi âm từ a890l vì đang nghĩ file dump của tui này làm lổi wifi ko nhận:(

13. boybuon

boybuon Registed user

Chú gà vãi. Đừng giận nhé, vì lúc đầu anh cũng như chú, nhưng sau khi ấn vào mục Internal Storage thì nó hiện ra lựa chọn External, Kaka. Làm thử đi nhé!

14. tungkick777

OK đã nhận được hồi âm từ một con a890L up rom wifi ok.
    danghieu_nghia: ok nhe
    danghieu_nghia đang trả lời...
    danghieu_nghia: vào wifi rồi

15. tungkick777

Có nhấn mà sao nó ko xuất hiện mới ác hix:(

16. tungkick777

External sdcard ra lost found rùi mất tích, à à quên kaka bữa build cái thẻ nhớ chia phân vùng cho con a810s chạy rom trên thẻ nên mmcblk1p1 giờ là ext4 nên ko cái cwm với twrp nào nhận đc kakaka

17. boybuon

boybuon Registed user

Ở gần trên đầu ấy. Nếu nhấn vào không được thì bỏ thẻ ra ngoài Format thành Fat32 hoặc chuyển đổi những định dạng khác xem.

18. tungkick777

để format lại hix tới giờ mới nhớ lâu quá quên tuốt hèn gì đút cái thẻ nhớ qua con a880 ko nhận tưởng cái máy đi bụi khe cắm thẻ nhớ éo éo

19. tungkick777

thẻ nhớ 32gb tạo 3 phân vùng chưa system cache và data cho con a810s. rùi nên hiện tại mmcblk1p4 mới phân vùng thẻ nhớ mà teawmin config là mmcblk1p1 nên éo nhân hix

/external_sd vfat /dev/block/mmcblk1p1 /dev/block/mmcblk1

20. tungkick777

bác @boybuonboybuon có kinh nghiêm port rom giúp mình trích xuất kernel wifi của a890k mình test thử nah:(

21. tungkick777

Cở bản logcat báo driver kernel ko thể dung nạp đc:D

22. boybuon

boybuon Registed user

Chuẩn cmnr! Thôi làm K đi nhé, tôi chiến thằng Port cho.

23. boybuon

boybuon Registed user

Nếu máy đang trên nền K hoặc có thể về được nền K thì có sẵn Kernel Wifi cho em nó đây.

24. tungkick777

bác up giúp nha chỉ cần cái wifi để test thử là đc:D mình chả biêt kernel wifi nó ở đâu cả:D

25. tungkick777

Ước gì có cái main nào chết của các dòng này để mình mò ra cách unbrick cho anh em bớt run tay tí:( cơ chế các box hiện tại ko thể nhận đc board này thiệt là vất vã

26. boybuon

boybuon Registed user

Đây http://www.mediafire.com/download/410k9801ku89906/Sky_A890K_Wifi_Kernel.zip
    Dùng TW đánh bình thường. Nhưng chỉ trên nền của Rom K nó mới nhận nhé. Trên nền khác ko được sẽ bị đứng ở Fastboot

27. tungkick777

28. tungkick777

Chiều nay sẽ nạp rom a900s port cho 3 dòng test nếu ok sẽ có rom ngay cho các anh em:D

empty.cad thích bài này.
  29. empty.cad

empty.cad Th.Viên chính thức

Bác cho em xin bộ việt hóa với. Em đang ở bản 3.5 của Jd.mpt sonyue đây.

sent from IM-A890k

30. tungkick777

bản này hình như bút vpen ko hoạt động đúng ko bác:(

Đang tải...