1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. hieuhx68

hieuhx68 Registed user

TRONG QUÁ TRÌNH CÀI ROM DO LÀM SAI CÁC BƯỚC VÀ TRONG QUÁ TRÌNH CHUYỂN ĐỔI QUA LẠI GIỮA CÀI ROM GB 2.3 VÀ ROM ICS 4.0 CÓ SỰ KHÔNG TƯƠNG THÍCH DẪN ĐẾN TREO LOGO KHÔNG THỂ VÀO ĐƯỢC NỮA.VÌ VẬY GIẢI PHÁP DÙNG VERTIGO UP OFFLINE LÀ PHƯƠNG PHÁP HỮU HIỆU ĐỂ CỨU MÁY TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY.

Qua vertigo ta có thể đưa rom về bất kì phiên bản nào mình muốn.cụ thể hạ rom từ ICS về GB2.3 1 cách dễ dàng.còn khi up online thì lựa chọn duy nhất là lên ICS 4.0

I.CHUẨN BỊ NGUYÊN LIỆU

1. ROM

Phải ở dạng .BINX
    Rom gốc hiện tải mới nhất là ban 2.3.3 v 1.27.down tại đây

2. Công cụ

- Vertigo - dùng để up ROM offline Download tại đây
    Cách cài đặt khá đơn giản, chỉ việc next next và next
    - Download tiếp file update vertigo tại đây, giải nén ra và chạy file phù hợp với phiên bản Window bạn đang dùng (32 bit hay 64 bit)

NOTE : - Fix lỗi port Vertigo:

+ Port 80 thì các bạn xem có đang dùng Skype, Teamview hay máy đang cài và chạy IIS hay không. Nếu có thì các bạn vui lòng tắt đi và restart lại Vertigo. Còn nếu không có chạy chương trình nào thì download file tại đây về cài là hết
    + Port 3306: tìm xem máy bác có cài phần mềm gì liên quan đến SQL/MySQL/SQLServer không, nếu có thì xóa đi hoặc bật task manager lên end cái process đấy đi.

II. CHI TIẾT THỰC HIỆN

Để có thể up được ROM (kể cả online hay offline), các bạn đều cần cài đặt thành công driver và plug-in của Sky cho IE. Khá nhiều bạn không thể làm được bước này. Do nóng vội và thiếu kiên nhẫn vì vậy hãy bình tĩnh và làm sẽ thành công

1. Đầu tiên ta cần dùng IE 8 hoặc 9 (trình duyệt khác không được)truy cập vào http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html đhiện lên thông báo thì các bạn đồng ý cho cài đặt plug-in
    Phần lâu nhất sẽ là lúc nó update drivers sẽ phải ngồi chờ (với người mới vào trang này lần đầu sẽ khá là lâu 30p đến 1h - phụ thuộc vào mạng)lúc các bác thấy có chữ USB ở cạnh cái vòng xoay xoay. Đừng động đến nó , đợi tiếp .khi nào nó hiện mũi tên như hình là oke. cài đặt thành công driver
    lần sau sẽ không fai đợi lâu như thế nữa mà nó sẽ hiện lên như trong hình luôn

2. Up rom offline
    - Cài đặt và chạy Vertigo thành công (hiện dấu cộng xanh lá cây cạnh đồng hồ)
    - Download file binx phù hợp với dòng điện thoại
    Tạo 1 folder có tên IM-T100K, Copy file BINX vào folder đó rùi cho vào đường dẫn
    C:\Program Files\VertrigoServ\www\self_binary\sky_binary\real đối với Window 32 bit
    Hoặc
    C:\Program Files (x86)\VertrigoServ\www\self_binary\sky_binary\real đối với Window 64 bit

Vào C:\Windows\System32\drivers\etc

Thêm dòng 127.0.0.1 dmfile.curitel.com
    Vào file hosts rùi save lại .
    - Đưa máy về S/W Mode
    - Dùng IE (trình duyệt khác không được)truy cập vàohttp://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html
    - Đưa điện thoại về S/W (vol up + search + power) Cắm điện thoại vào máy tính và ấn vào cái mũi tên
    - Ngồi chờ 5' đến 10' là xong. Đợi Đt khởi động vào menu rùi rút cáp….(đây là trường hợp may mắn nếu làm 1 phát ăn ngay) tuy nhiên ko phải ai cũng làm được 1 lần là được, nếu gặp trường hợp làm mãi máy vẫn treo thì bạn làm như sau, %temp% rồi cóp file .binx cần cài vào rồi bật IE, cắm cáp và cho chạy lại sẽ thành công ngay.máy sẽ khởi động lại và sẽ có rom gốc

VẬY LÀ DÙ ĐIỆN THOẠI CÓ BỊ TREO LOGO CŨNG ĐÃ KHỞI ĐỘNG LẠI THÀNH CÔNG.

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Cứu Sky T100K bị Brick
    Cứu Sky T100K bị Brick bởi trieungoctuyen, 6 Tháng 10 2013 lúc 13:21
    lỗi treo recovery sky T100k
    lỗi treo recovery sky T100k bởi tungsmall, 7 Tháng 9 2013 lúc 12:06
    Tags:
    jim231283, daohoa24npdpx thích bài này.
  2. manhtai

manhtai Registed user

Anh ơi em hỏi cái, máy em đang dùng bình thường thì làm sao để nó bị treo Logo để cứu hả anh :D

daohoa24, luonglongqnhieuhx68 thích bài này.
  3. hieuhx68

hieuhx68 Registed user

ồ vậy à.có rất nhiều cách.em đang dùng 1 con a840 nữa đúng ko, em táng bản rom của anh vuongsky.vnvuongsky.vn vào rồi qua đây nha.:p

daohoa24luonglongqn thích bài này.
  4. manhtai

manhtai Registed user

Con này nhiều người dùng không cụ? Sao nó không hot lắm nhỉ

hieuhx68 thích bài này.
  5. hieuhx68

hieuhx68 Registed user

Con này to béo.dáng ko được đẹp nên mọi người ít dùng.topic bên tinhte cũng có vài chục mạng rồi.em chưa kéo sang được.chờ thêm thời gian VH được cái rom cho em nó thì mới độc mới kéo mem sang được

npdpx thích bài này.
  6. luonglongqn

luonglongqn Th.Viên chính thức

anh ơi !
    làm sao để giải quyết 1 em 840 đang treo logo mà không cần dùng đến vertigo ?:)
    vì em up = vertigo rồi nó vẫ cứ bị treo logo:(

hieuhx68 thích bài này.
  7. manhtai

manhtai Registed user

Lại up chéo rom bên T100 này:D

hieuhx68 thích bài này.
  8. hieuhx68

hieuhx68 Registed user

Đối với a840 thì đơn giản hơn nhiều mà. vào fastboot rồi chọn reeboot là oke.lần sau nhớ full wipe trước và sau khi up rom nha.;)

9. hieuhx68

hieuhx68 Registed user

chơi thế mới ác chứ.up lộn thế treo logo để fix mà.:)

npdpx thích bài này.
  10. luonglongqn

khổ cái là full wipe trước rồi mới up mà vẫn cứ treo logo mới chán !
    tìm tòi mãi mới đc cái CWM6xxxx chạy trên fastboot mới full wipe sau khi up --> ok ^^

hieuhx68 thích bài này.
  11. hieuhx68

hieuhx68 Registed user

vậy là ngon rồi.chúc mừng cụ à.:D.con a840 em thấy cứu boot dễ chứ T100K này tương đối khoai,chỉ có cách qua vertigo nhưng khá là khó.

npdpx thích bài này.
  12. luonglongqn

thực ra thì a840 chưa khoai = cái bọn LG su660
    gặp bọn đấy nản kinh. cứu mấy vụ cho khách mà đau hết cả đầu :(
    đang nghiên cứu 1 em su660 khách chạy mất bandbase h không có sóng đạp lại rom gốc vẫn không ăn thua. làm đủ trò vẫn vậy :((

npdpxhieuhx68 thích bài này.
  13. hieuhx68

hieuhx68 Registed user

đập lại baseband ko ăn thua thì khoai nhỉ.hay còn liên quan kernel nữa.em chưa móc mấy cái vụ đó bjo cả.flash full.zip mà ko được thì khoai.

npdpx thích bài này.
  14. xitrum12314

xitrum12314 Registed user

nếu gặp trường hợp làm mãi máy vẫn treo thì bạn làm như sau, %temp% rồi cóp file .binx cần cài vào rồi bật IE, cắm cáp và cho chạy lại sẽ thành công ngay.máy sẽ khởi động lại và sẽ có rom gốc

B
    ước này làm như thế nào vậy anh ơi, đọc ko hiểu, chỉ em với, cám ơn anh nhiều.

15. hieuhx68

hieuhx68 Registed user

Bạn vào run rồi gõ như hướng dẫn là đc

aliens_vn thích bài này.
  16. lte2

lte2 Th.Viên chính thức

MINH DANG DUNG MIU CHO SKY T100K NHUG MA UP ONL 5 LAN ROAI KO DC. USB NHAN BT. GIUP DO VOI

17. lte2

lte2 Th.Viên chính thức

1 CAI NUA LA CAI HOST KIA MINH KO CHINH SUA DC. NO KO CHO LUU. AI CO HOST UP LEN MINH THU. THANK

18. ha noi

ha noi Registed user

máy mình cũng dính treo nhưng sao không đc vậy mọi người ơi. oeoe

19. aliens_vn

aliens_vn Registed user

cho mình hỏi, cái này là cũng phải trải qua bước chờ UP load driver trong IE pk bạn? Máy mình bị treo logo, nhung mất recovery luôn rồi, mình vừa up lại rom gốc 4.0.4, bạn chỉ giúp mình

20. tran tang

tran tang Registed user

A cho e hoi e dang dung con lg su660.e up rom bi treo lo go lg va . cai khoa gio e muon cuu em no thi phai lam sao. Cac bac gui vao trantangvp@gmail.com cho e voi.e xin cam on!

21. myster91

myster91 Điều Hành Viên

kdz về rom gốc bác nhé

Đang tải...