1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. beobeo123

beobeo123 Registed user

mình còn không bấm được WCDMA Only cơ , cứ save là nó lại về GMS Only

patonline85 thích bài này.
  2. dqtrungks

dqtrungks Registed user

Các bạn bị hay tình trạng hay khi flash để up binx từ 4.0.4 lên 4.1.2 mà vẫn hiện 4.0.4 ( dù đã copy rom binx 4.1.2 vào thư mục sky_offline_rom_flasher ) là do chương trình sky_offline_rom_flasher nó vẫn còn lưu file binx 4.0.4 đã up trước đó dù ta không thấy nên thực chất ta up lại file binx 4.0.4.
    Các bạn bị bootloop ở 4 chấm tròn cũng là do cái này ( dù đã wipe đầy đủ), flash lên binx 4.1.2 xong up lên bản việt hóa luôn mà ko biết nó không flash lại 4.0.4 lần nữa ( mình bị cái này).
    Sau 1 đêm vật lộn flash đi flash lại nhiều lần,mình rút kinh nghiệm là: Sau khi mỗi lần flash = file binx về 4.0.4 thì xóa luôn cả thư mục sky_offline_rom_flasher, giải nén lại thư mục sky_offline_rom_flasher khác để flash= file binx lên 4.1.2 rồi mới up việt hóa.
    Chủ topic có thể đưa giúp cái này lên đầu topic để mọi người lưu ý

xthoinayx9x, daohoa24patonline85 thích bài này.
  3. 20111161

20111161 Registed user

Google search ko dùng lệnh bằng giọng nói đ, có ai biết cách khắc phục ko? Many thanks

Sent from my IM-A810™ using Tapatalk

4. nguyenchuong

nguyenchuong Registed user

cac bac xem cho e voi....con a810 cua e up xog ok het..ma gio co loi .sac luc dc luc khong .hk bt co phai bi room hk ay bac :eek:

5. Phan Minh Thuc

Phan Minh Thuc Registed user

có cái REC nào mà mount đc usb không bạn!hoặc đọc đc thẻ nhớ ngoài

6. luffy231

luffy231 Th.Viên chính thức

đã fix được 3G rồi , vào LTE OnOff nó hiện kết nối mạng dữ liệu là ok, đây thực sự là rom ngon nhất hiện nay!!! :D

Lần sửa cuối: 27 Tháng 2 2014
  7. nguyenkhanhhuy

nguyenkhanhhuy Registed user

Ủa bác cho hỏi,mình xài A810k từ 4.0.4 lên 4.1.2 nhưng uprom gốc online thành công rồi,vậy cho mình hỏi có làm theo hướng dẫn của bác dược k hay phải dùng cách khác?
    Mình chưa phân biệt được up theo BINX hay ZIP cò gì khác nhau k?
    Đọc qua mấy trang của topic làm mình rối quá. Thanks

8. thangphysk48

thangphysk48 Registed user

Rom BIINX là rom từ nhà sản xuất đưa ra, ở đó có các partition, layout, vân vân và vân vân thứ. Rom ZIP được build lại từ rom BIINX, có thể không đầy đủ tất cả các thành phần như rom BIINX nên khi up rom này có khả năng không giống như rom gốc xịn kia. Vậy thôi, chứ nếu được bản convert tốt thì 2 cái này như nhau. Nhưng tốt nhất, về gốc bằng đúng cách gốc. Hãy là người tiêu dùng thông minh :D

patonline85nguyenkhanhhuy thích bài này.
  9. nguyenkhanhhuy

Mình chưa hiểu lắm : mình nói vầy xem đúng k nhé vì cũng mới chơi nên chưa biết nhiều...mong anh em chỉ giúp.
    Nghĩa là hiện tại máy mình uprom online thì xem như là Rom BINX đúng k? và bài viết này hướng dẫn up Rom ZIP vậy mình k nên thử đúng k?
    Nhưng do Rom Gốc đang bị lỗi 3G,*101#,tin nhắn 90 ký tự,,,,Vậy mình có cách nào khắc phục k? Thanks

10. patonline85

patonline85 Điều Hành Viên

mình hồi đáp giúp bác như thế này nhé :
    Phần 1 : up rom gốc của hãng online tức là bạn đã up rom binx . up rom gốc offline và online khác nhau chỗ nào. offline thì dùng tool để up rom binx của hãng sẵn có trong máy tính "tức là bạn phải download về".còn online tức là vào web của hãng.nó sẽ download binx về rùi up xong sẽ tự động xóa file binx đi
    ---------------> up rom gốc thường dùng cách offline vì nó đỡ tốn thời gian.
    Phần 2 : up rom zip là gì ? ngắn gọn nó là rom có đuôi .zip chứ ko phải binx . rom zip được cài đặt trên recovery . recovery có nhiều loại . cái này bạn google và tìm hiểu riêng .
    trong khuôn khổ topic thì rom zip là 1 dạng rom cook chỉ có thành phần việt hóa . đã được xào lấu và fix các lỗi cơ bản khi sử dụng mạng tại Việt Nam. bạn làm như hướng dẫn ở trang 1. sẽ thành công và hiểu ra vấn đề nhanh hơn là tư duy trừu tượng. :D

nguyenkhanhhuy thích bài này.
  11. haichjvas

haichjvas Th.Viên chính thức

12. patonline85

chia tay 810 rùi bác ui. gắn bó với em nó đúng 1 tháng để chào mừng 4.1.2 và có việt hóa cho anh em đó :D

13. haichjvas

haichjvas Th.Viên chính thức

Tiéc quá. Bác ở lại vs ae thì tốt. Dù dao cũng thank bác. Rom bác dùg ok lắm. K lỗi lầm gì. E vẫn đang dùg đây

daohoa24patonline85 thích bài này.
  14. patonline85

hehe/ cám ơn bác . thấy anh em 810 thiệt thòi quá nên mình ham vui đua đòi vào chơi với anh em chút thui :D

daohoa24 thích bài này.
  15. linhnoone

linhnoone Registed user

Còn 1 lỗi là tìm kiếm giọng nói google

Gửi Từ IM-A810™ Trên App ChoiMobile.

16. patonline85

thấy anh em cứ bảo lỗi tìm kiếm bằng giọng nói , mình search gọi Hà Nội 1 phát nó nhận ra ngay :D

17. xedapom2507

xedapom2507 Registed user

cho em hoi la sao may em khong gui dc tin hnan voi tong dai la sao nhi

18. tran van nam

tran van nam Registed user

patonline85 bác ơi cho e hỏi up ROM GỐC BINX OFFLINE 4.1.2 ổn định hay là rom 4.1.2 dạng Zip. bác tư vấn cho e với . Tkanks bác nhiều

19. laxanhmuathu

laxanhmuathu Registed user

làm phiền mọi người! Có anh (bạn) nào giúp mình được không ạ!máy 810s của mình mang ra quán chạy lại tiếng việt anh chủ không chạy được, bây giờ ông ý cài lại tiếng Anh, giờ bắt được Wifi connected mà không có mạng, vẫn lỗi tin nhắn, không biết còn lỗi gì không nữa! giờ phải làm sao ạ! Mình ở Trâu quỳ, gia lâm, hn! Có ai ở gần giúp được không ạ!

20. patonline85

binx thì ổn quá rùi bạn. nhưng ko nhắn tin nhắn 160kt được. kiên nhẫn đọc hướng dẫn và google là làm đc liền bạn nhé :D cài rom dễ như ăn kẹo ấy mà

21. nguyenkhanhhuy

Mình đã copy file CWM download theo link của trang 1 vào bộ nhớ sky rồi và cả file rom (dung lượng 720MB) vao bộ nhớ máy luôn rồi.
    Driver motorola theo link của trang 1 cũng đã cài rồi,nhưng hiện tại vào chế dộ fastboot thì ngoài chữ fastboot mode thì màn hình trắng hết,k bấm được nút nào cả,vậy mình khắc phục ra sao vậy bạn?
    Mình go pin gắn lại vẫn như thế. gỡ pin ,gắn lại và khởi động lại và gắn cáp thì pc vẫn nhận bình thường,
    File CWM có cần giải nén trong PC rồi chép nguyên Folder vào Phone k ? hay để nguyên file nén như thế.
    Thanks.

22. phongzaj

phongzaj Registed user

p
    Cấp báo mấy bữa nay sạc điện lâu quá trời lâu. 5phut 1% làm sao bác.đã úp lại rom luôn rồi.

23. linhnoone

linhnoone Registed user

Thớt ơi.. Rom này chỉ 1 lỗi duy nhất này thôi.. Fix làm sao ạ

Gửi Từ IM-A810™ Trên App ChoiMobile.

Các file đính kèm:

24. thanhanyb123

thanhanyb123 Green Arrow Điều Hành Viên

Bác @patonline85patonline85 ơi. Up lên 810K up lên JB mất imei rồi. Up lại cũng k dc. Bác có cách gì ko. Backup imei như bản 830 của bác ý T.T

25. linhnoone

linhnoone Registed user

còn lỗi này sao ạ

26. reallynk

reallynk Registed user

bác cho em hỏi e cài rom đc 1 tháng nay rồi h có bệnh lạ: nghe gọi Viberr bt nhưng nghe gọi điện thoại thông thường lại ko được!! Bác cho e hướng giải quyết với @@

27. thangphysk48

thangphysk48 Registed user

Lỗi này có mỗi cách là ... khởi động lại máy thôi :D

reallynk thích bài này.
  28. lang-thang-84

lang-thang-84 Registed user

Bác chủ ơi rom này ko add thêm mail ngoài được phải ko? mình tìm hoài mà chả thấy đâu chỉ có mỗi Gmail thôi.

29. daithanh

daithanh Th.Viên chính thức

bác chủ nói bước 3 up lên 4.1..........e thấy ghê..........mặc dù up offline 4.0...đã thành công

30. daithanh

daithanh Th.Viên chính thức

Ai chỉ giúp e cài đặt tn đê...

Đang tải...