1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Xin giúp đỡ em 830L

Thảo luận trong 'SKY A830' bắt đầu bởi Trịnh Khôi, 28 Tháng 8 2013.

1. Trịnh Khôi

Trịnh Khôi Th.Viên chính thức

Tình hình là bị đứa con hất từ trên bàn rơi xuống đất nên bị triệu chứng loa thoại và chuông rất nhỏ thoạt đầu cứ tưởng do rom nhưng không phải khi tháo vỏ ra ấn vào cục loa mầu đen thì nó kêu to và rõ, nhưng bỏ tay ra thì nó lại nhỏ ( chuông phải ấn sát vào tai mới nghe đc) có bác nào sửa đc ko hoặc thay đc ko chỉ mình với ( cho cái giá luôn nhé)

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
  2. tungkick777

tungkick777 Team SS Điều Hành Viên

Không cần do tiếp xúc main với loa nên gây ra nhỏ. Biết bung máy ra thì bác làm cách chêm như sau là done nha

tahevn, Trịnh Khôinhokcoi thích bài này.
  3. tungkick777

Đầu tiên là vặn hết óc rùi lấy móng tay nạy dọc sườn ra xong nhìn chổ cái màu xanh tương ứng với main chêm một giấy ( dưới main chổ đó có cái tiếp xúc loa với main, Do tiếp xúc không sát main nên mình chêm một it rùi đóng sườn lại là nó khít với tiếp xúc loa>>>> Loa bự lớn to vô đối.

Trịnh Khôi thích bài này.
  4. Trịnh Khôi

Mình chưa hiểu lắm cgó phải như này khôn.
    1/ tháo ốc -> cạy ốp nhựa ra - > đến đây thì không hiểu lắm :), do chưa đụng đến cái này bao giờ đang tạm đặt miếng giấy ở ốp nillkin nhưng cảm giác khó chịu khi không đc hoàn hảo theo cách của bạn

5. tungkick777

để hôm nay bung ra rùi chụp hình lại cho bạn cách làm nha:D

6. tungkick777

Dưới cái sườn chổ tô màu xanh là chổ bạn chêm một miếng đệm lên main đó:D

7. tungkick777

Cách 1. dán 1 miếng mút tì lên mặt loa
    Cách này đơn giản nhưng không triệt để, chỉ dùng tạm thời và chỉ dc 1 thời gian ngắn và chỉ dùng dc cho máy nào ..bị nhẹ.
    Nếu máy bạn bị nhẹ, tháo nắp lưng ra và ấn nhẹ vào chỗ đánh dấu màu xanh, nếu thấy loa to hơn thì ta có thể tiến hành theo cách 1.
    Bạn kiếm 1 miếng dạng bông mút, hoặc băng dính dạng xốp, băng dính 2 mặt, dán vào vị trí đánh dấu màu xanh như hình vẽ, dán chồng lên nhau 3-4 lớp băng dính cho dày hoặc chọn lớp mút vừa phải để nắp lưng ko bị chèn căng quá. Lắp nắp lưng vào rồi ...bồi thêm ốp lưng vào nữa cho chắc, thử bật nhạc và hưởng thụ thành quả :D

Cách 2. Khi cách 1 không có tác dụng, hoặc loa quá bé đến nỗi tai người không còn nghe thấy gì thì ta dùng cách 2.
    Cách này đòi hỏi bạn phải có kỹ năng về tháo lắp, chống chỉ định các bác gà mờ kẻo lúc lắp vào lại thừa ra dc mấy chục con ốc @@
    Tiến hành thui nhỉ:
    1. Tháo 7 con ốc trên thân máy, tách phần lưng máy ra ta sẽ thấy main, tháo 2 chiếc ốc trên main (cạnh camera), dùng móng tay hoặc banh nhấc khéo jac tiếp xúc bên trái (jac kết nối với hệ thống nút nguồn, mic, rung, angten), jac connect camera, jac cảm biến tiệm cận (như đánh dấu trên hình)
    2. Nhẹ nhàng tách và nâng main từ bên trái lật qua phải (vì bên phải vẫn còn jac màn hình, chân volume và jac angten wifi ko tháo), việc này giúp ta giảm thời gian hơn so với tháo toàn bộ mà lại ko phải lột chân nút chỉnh volume, chân này rất hay bị đứt gãy, nhưng đừng lo, trungjapan sẽ hướng dẫn cách các bạn sửa bệnh liệt nút volume 1 cach đơn giản ở bài khác.
    lúc này ta đã thấy 2 tiếp điểm kết nối loa với main.
    2. Dùng đầu banh nhọn cọ cọ vệ sinh tiếp điểm, sau đó lấy 1 ít giấy cuộn nhỏ như hình vẽ dưới đây, dùng dầu banh nâng nhẹ chân tiếp xúc rồi chèn cục giấy vào đó sao cho chân tiếp xúc nâng cao lên 1 chút là được.
    Ở hình dưới mình tháo cả cục loa ra để các bạn dễ tưởng tượng, khi làm ko nhất thiết phải tháo lên như thế, chỉ cần bạn cẩn thận và khéo tay 1 chút thôi.
    rồi dư này

thế là xong rồi, à chưa, phần còn lại là các bạn nhớ lắp lại cho đúng trình tự, chú ý chân jac nguồn kẻo lắp rồi bấm nút nguồn lại không thấy động tĩnh gì :D

tahevnTrịnh Khôi thích bài này.
  8. tungkick777

Đầy đủ và chi tiết luôn đó

Trịnh Khôi thích bài này.
  9. Trịnh Khôi

Cảm ơn bác rất nhiều đã làm theo cách 1 chuông rất to, khi nào buồn buồn sẽ trải nghiệm cách 2 ( cách một đơn giản nhưng có cảm giác cầm máy như hàng lỗi cách 2 rất good nhưng sợ, hôm qua ra quán ở gần nhà ở hà đông thợ tháo ra lại lắp vào mà chả có cao kiến gì đọc sớm bài của bạn đc thì hay quá)

Đang tải...