1. patonline85

patonline85 Th.Viên Premium

vụ mất 3G mình làm nhiều rồi mà . trừ khi máy bác lỗi phần cứng. mình thử làm mất . đảo lộn hết setting trên WCDMA . loạn tùng phèo . kể cả bị brick . nhưng chỉ cần wipe và format sạch rom cũ . install lại stock zip là 3G lại phụt lên khi khởi động máy ở màn hình cài đặt ban đầu ngay . :D

boykinhdi thích bài này.
  2. patonline85

tối qua mình còn thử up rom của 830KE vào . IMEI nó về 000000000000 hết . mất hẳn băng tần HSPA và HSDPA . cứ chuyển sang WCDMA là mất sóng . nhưng install bản stock zip đấy lại là full sóng luôn .
    giờ chỉ còn cách bác chịu biến đổi IMEI thì mới lên được 3G :D

boykinhdi thích bài này.
  3. patonline85

đại ca boykinhdi ơi. vụ lockscreen của Xperia Z em mần nhưng ko ra được đại ca ạ. hixx. code nó khác nhau nhiều quá . em lại ko có kinh nghiệm về java nên ko bít sửa thế nào cho đúng với sky . em đập vào là treo boot đại ca ạ. :p

4. vothiendaknong

vothiendaknong Th.Viên Chính Thức

lam the nao de bien doi IMEI dc ha bac? doi den khi co lay lai dc IMEI ko?@@

5. patonline85

đến giờ thì chưa có cách hoàn hảo để lấy lại bác ah, may mắn thui :D

boykinhdi thích bài này.
  6. patonline85

CẬP NHẬT THÊM ĐỒ CHƠI CHO ANH EM , MANG BRAVIA ENGINE 3 LÊN SKY ALL VERSION :
    NÀY THÌ DOWNLOAD : HÔN VÀO ĐÂY
    --------> Cài đặt bình thường qua CWM và khám rồi phá nhé anh em. hehe

boykinhdi thích bài này.
  7. tarzan_boy

tarzan_boy Th.Viên Chính Thức

patonline85 thích bài này.
  8. patonline85

patch là 1 dạng vá ... thay đổi. cách patch là cài đặt file zip đó thông qua cwm . bạn cài file nào mà mất navigation bar?

9. tarzan_boy

Vậy là cứ vào cwm xong chọn install from zip card là đc ah bác, em cài bản của 1 bác khác bị 1 lần nên sợ quá chưa dám thử, hỏi lại cho chắc e mới dám làm tiếp

Mà cái bản rom này có vấn đề với bluetooth bác ạ, em đang dùng cái A830S này để nghe nhạc qua cái loa bluetooth Logictect boombox. Vừa cài lại bản rom của bác ko sao nó tìm thấy thiết bị này nữa, dù trước đó bật ầm ầm.

Thanks!

10. tarzan_boy

ah cái blue tooth đc rồi bác ạ, tại cái loa của em nó thấy lạ lầm nên chưa dám nhận ngay :D

Bác vui lòng giúp em hd qua cái khoản patch, em bị cài lại 1 lần nên run lắm ạ

với lại cái navigate cũ của em em kết lắm, bác xem có cách nào làm đc thế này ko ạ
    Cảm ơn bác nhiều nhiều

Các file đính kèm:

11. tuanhanhminh

tuanhanhminh Th.Viên Premium

Bản V3.02 này có một cái lỗi nhỏ là wifi linksys của mình không tài nào vào được. mình làm ở qu có khoảng tầm 10 cái router phát wifi nhưng chỗ mình ngồi có chú mà không tài nào vào được. laptop vag máy khác ok hết, up rom khác lại ngon quay lai rom này lại tịt. Pác napf xem hộ xem vấn đề về wifi với, không phải là không có wifi mà 10 cái bắt được 9 còn 1 cái không tài nào được ( em đổi các thể loại ở wifi rồi cuungx không dc)

12. pahichu

pahichu Th.Viên Chính Thức

cái này chỉ là giao diện thui hả bác?

13. patonline85

bác google hộ mình phát BRAVIA ENGINE 3 là gì ? nhé . hehe:D

14. pahichu

ò cũng thấy! nhưng mình up vô thấy nó có thêm cái laucher xperia nên hỏi thử! chả hiểu em up kiểu gì bị treo logo rùi! híc! đang up lại bác! :)

15. patonline85

cái này chỉ là ảnh thay vào thôi mà . bạn copy file SystemUI.apk ở System/app ra máy tính . mở bằng winrar hoặc 7zip . vào thư mục drawable-xhdpi kéo thả 2 file ic_systembar_bg.png và ic_systembar_bg_land.png ra ngoài desktop . sửa theo ý muốn rồi lại kéo thả lại thui . file ảnh như hình của bạn đây :
    choimobile.vn-ic_systembar_bg.png choimobile.vn-ic_systembar_bg_land.png

Các file đính kèm:

tarzan_boy thích bài này.
  16. patonline85

tối qua chơi thử rom của 830KE thấy mượt phết . mỗi tội chơi gốc thì mất imei và băng tần HSPDA :D lượm được cái này bên tàu về share cho anh em . chơi game thấy cũng đẹp hơn chút. cái laucher xperia kèm theo cũng ổn phết đó bạn .

17. next

next Th.Viên Premium

Link die ui ak m.n hic chưa kip dow

18. patonline85

vẫn sống đó bạn ? :confused:

19. next

next Th.Viên Premium

MB muốn giao diên 3.0.1 cho k được ko m.n

20. patonline85

không hiểu bạn hỏi gì luôn ?

21. next

next Th.Viên Premium

Cái giao diện của s cho k được ko 10:54 đó

22. patonline85

như nhau mà bạn . bản K chỉ thêm bộ kit tùy biến thôi . bạn thick cái icon màu trắng trong suốt phải ko ? :D cài đặt trong màn hình chính ---> kiểu biểu tượng là có nha .

next thích bài này.
  23. boykinhdi

boykinhdi Th.Viên Premium

24. boykinhdi

boykinhdi Th.Viên Premium

****OFFLINE THÁNG 8*****
    Chủ Nhật tập trung tại 131A6 Trần Huy Liệu-Ba Đình-Hà Nội ngày cụ thể sẽ thông báo sau.Lần offline này để nghỉ ngơi sau 1 thời gian dài vùi đầu vào vọc vạch máy móc;)nhưng ai có đồ nghề hay cứ mang đi vì cũng có thể chia sẻ trong những cuộc giao lưu:D
    Đây là địa điểm chúng ta đi bằng xe máy nhé ko đi ô tô nữa:
    @........mọi người có thể tham gia lựa chọn xem 1 in 3 địa điểm trên
    Khu du lịch hồ Quan Sơn (huyện Mỹ Ðức)

Khu du lịch rộng 850 ha, nằm trên địa bàn năm xã của huyện Mỹ Ðức. Ðây là một quần thể hồ, núi, rừng cây rộng lớn. Du khách có thể cắm trại, đi bơi thuyền, câu cá, leo núi, tắm hồ... thăm các động Linh Sơn, Ngọc Long... Ở đây còn có nhiều ngôi chùa cổ như chùa Linh Sơn, chùa Cao, chùa Hàm Yến...

Qua Cầu Ðông, điểm đầu tiên bạn đặt chân tới là bến đò hồ Giang Nội. Giang Nội là một trong 3 hồ lớn của Quan Sơn, rộng ước chừng trên 800ha. Ðứng trên bờ, bạn đã nhìn thấy những dãy núi đá trùng điệp của thiên nhiên soi mình dưới làn nước xanh mát của hồ.

Núi ở đây có tới 20 ngọn lớn, nhỏ, kéo dài ôm ấp các hồ nước. Lại có nhiều hòn núi đá vách dựng đứng nằm giữa lòng hồ trông xa như những bán đảo nhỏ.
    Thuyền sẽ lần lượt đưa bạn thăm hồ Quan Sơn và ghé thăm những ngọn núi với nhiều tên gọi khác nhau : núi Trâu Trắng, đảo Sư Tử, núi Quai Chèo, đồi Voi Phục... Đến núi Quai Chèo, bạn có thể leo núi hoặc vào rừng cây chơi rồi tiếp tục tới khu Ðầm Sen, vòng quanh đảo Sư Tử, núi Treo Tranh, thăm Linh Sơn Ðộng, Ngọc Long Ðộng.

Mỗi động là một kỳ quan kỳ thú của tạo hoá với những măng đá, nhũ đá mang hình Long, Ly, Quy, Phụng, hổ báo, chim muông. Vào mùa mưa, từ trên các triền núi cao, thác nước ngày đêm đổ xuống mặt hồ, tung bọt trắng xoá khiến cảnh sắc nơi đây thêm ngoạn mục.

Vượt qua núi đá Trượt, lên đập Tràn Ngái, bạn có thể thoả sức hít thở bầu không khí trong lành và ngắm nhìn toàn cảnh khu du lịch Quan Sơn. Núi non trùng điệp uốn lượn quanh hồ, điểm xuyến thêm là màu xanh của rừng, của các đồng lúa đã tạo nên một Quan Sơn đầy ấn tượng.
    Quan Sơn còn có nhiều chùa. Chùa Linh Sơn nằm ở ngay chân núi Linh Sơn, soi bóng xuống hồ Giang Nội. Chùa được xây dựng theo kiến trúc cổ thế kỷ 17. Tương truyền chùa có từ thời nhà Mạc. Cạnh chùa là động Linh Sơn. Ðộng không lớn nhưng có nhiều nhũ đá rủ xuống lung linh huyền ảo. Ngoài ra còn có chùa Cao, chùa Hàm Yến .

Các file đính kèm:

25. pahichu

hehe e up lại đc rùi! à bác chỉ em thêm nhạc chuông vào hệ thống nha bác! cái phần cuộc gọi thì ko nói, có càng tốt, nhưng cái phần tin nhắn ý, khì khì!:D

26. next

next Th.Viên Premium

Vê recovery gốc hả bác hic

27. tuyetthang1

tuyetthang1 Th.Viên Chính Thức

Các bác cho nhận xét về bản 3.0.1 Pin thế nào ạ . Ổn định kô . E down về rồi đang cpị up :3 . Mà bản 3.0.1 này còn cái font chữ như ROM gốc kô bác ??

28. skya830k

skya830k Th.Viên Chính Thức

Rom 3.0.2 ngon chạy ổn định, thank patonline85 nhiều. Ah, cho mình hỏi muốn sửa giờ ngay cạnh cột pin như thế nào ấy nhỉ?

29. patonline85

bạn muốn đổi giờ như bản 3.01 của S hả ? lấy systemui.apk của S đập vào là ok . raw 2 cái là 1 mà. :D

30. tuyetthang1

tuyetthang1 Th.Viên Chính Thức

patonline85 Pin thế nào bác ơi .

Đang tải...