1. patonline85

patonline85 Th.Viên Premium

Bac voi qua. Cwm la minh gan cung vao rom luon. Bac up ve rom goc la het gan cung luon. Sao bac ko dung cwm de install luon cho no tien?

2. viettinh

viettinh Th.Viên Chính Thức

hix ban đầu thì dùng TW, còn giờ CWM intal có đc đâu giữa chừng tối thui rồi văng về lại CWM, hix up lại rom gốc rồi mà vẫn treo logo Vega đây này :((. Làm thế nào đây bác.

patonline85 thích bài này.
  3. viettinh

Hix rom gốc, vẫn treo logo, vào recovery gốc báo lỗi ra 1 mớ dòng chữ mầu vàng, nản quá, vào lại teamwin wipe từa lưa hột dưa rồi thì factory reset phát. Phù :)) máy em đã sống lại. Mừng quá.
    Định chơi lại bản của bác phát coi sao nhưng mà mệt quá rồi, thôi để mai vậy :D
    Cơ mà lạ quá, up rom gốc, rồi wipe, format đủ các thể loại thế mà máy vẫn còn root vãi cái điện thoại của em quá.

4. viettinh

Định đợi đến mai nhưng mai nó nguội mất nên chơi luôn, up qua CWM 6.0.2 lên OK chả treo chiếc ji nữa. Thông báo luôn như vậy kẻo các bạn khác đọc mấy com mần trên lại sợ k dám up :D
    Còn việc rì viu thì để mai em dùng thử đã nhé :))

5. GiangTuyền

GiangTuyền Th.Viên Premium

Vãi cái fshare down từ tối qua mãi ko đc. Giờ mới down đc ở link gú gồ qua cafe wifi. Laptop vợ xách đi mần rồi. Máy e gắn cứng cwm 6031. Để e làm chuột bạch flash bằng cwm 6.0.3.1 xem đc ko. Để ae ko có điều kiện về nhà hay ko có laptop flash qua fastboot và máy đã gắn cứng 6031 chiến ngay điện thoại luôn.

6. hau

hau Th.Viên Premium

chua ai flash dc ah.so treo qua.hix

7. GiangTuyền

Xem #154 của bác viettinh cài OK rồi đó bro. Đang down mới 50%... mạng vãi quá... Làm theo hướng dẫn sẽ OK thôi. Chút test flash bằng cái cwm 6031. Flash đc sẽ báo ae.

8. Lê Hưng

Lê Hưng Hội Chơi A830 Th.Viên Premium

Thông báo có 1 lỗi hiện tại sảy ra là bị FC khi vào đặt chuông báo thức. sẽ cập nhật thêm nếu phát hiện ra lỗi.

9. patonline85

sẽ làm bản patch fix cái fc chuông báo thức đây các bác ? hay là fix ở ver3 ? anh em cho ý kiến :D

10. GiangTuyền

Bản patch fix lỗi thôi bác ạ. Khi nào có thay đổi lớn hãy lên v3.
    Bác patonline, trước khi flash có cần đổi tên file zip ko? Hay để vậy mần luôn?

11. nguyentuan39

nguyentuan39 Th.Viên Premium

Đã ngon. dùng CWM 6.0.3.1 ok nhé. đang test...có gì review sau.

12. Lê Hưng

nên để mỗi V là 1 cái thay đổi lớn còn ko thì làm bản patch là đc.

13. Vernon

Vernon Th.Viên Premium

ringstone bị lỗi, cứ về unknow, báo thức lỗi luôn :-s, chưa có Email, có mỗi email exchange :( còn lại bình thường :) em xin cái keyboard của hàn ạ :( vì đang học tiếng hàn nên hay nt

14. hau

hau Th.Viên Premium

Bác thông cảm.kô có thanh stt trong suốt và thanh navi em làm mất theo mọi lần vẫn làm cho rom s4 của bác hanzoo nhưng bị reset liên tục.lại về rôm của bác hanzoo rồi bác ạ.chỉ trích 1 file sms.apk của bác sang rom hanzoo.thank bác

15. Lê Hưng

chủ thớt ơi làm luôn bản patch fix lỗi đặt chuông báo thức đi hic. mình ngày nào cũng phải dậy đi làm từ 7h sáng hic.

16. cumi8610

cumi8610 Hội Chơi A830 Th.Viên Premium

Mình có ý kiến thế này...Bác làm 1 bản rom sạch, chạy mượt mà. ok. fix hết lỗi..còn bác nào cần gì thì patch vào. k nên ra nhiều bản quá làm loãng pic. đừng giống như những pic khác bác ạ. pic mình có nét riêng chứ. ok
    Ps: Mình chúa ghét cái trong suốt của bản rom. nhiều lồi con mắt ra mà chẳng thấy gì. chẳng có gì gọi là đẹp cả. Mìng thấy giao diện gốc vẫn đẹp nhất...ok bác!

17. patonline85

Ok. Cam on a e da gop y. Vay se lam 1 ban rom goc fix het loi. Sau do giao dien se la patch rieng. Gio minh co viec ban phai di. A e nao support ho minh voi nhe.

18. nguyentuan39

nguyentuan39 Th.Viên Premium

Tinh hinh la xac hoi lau. Hon 2 tieng roi ma chưa day. Con lai chưa van de gi.

19. GiangTuyền

Vài y' kiến nho nhỏ:
    - Bàn phim' kho' xài, lỗi khi chuyên sang tiếng Việt. Con tro chay lung tung. Nên tháo ra khơi rom. Ae ai muôn xai cai nao tu cài. Hoặc bác hướng dẫn ae delete bàn phi'm này đi.
    - Alarm clock chọn nhạc chuông la FC.
    - Vào Setting Mode/App ko cái nào chỉnh được. Toàn bô. FC.
    - Tùy chỉnh 2G/3G đâu mất tiêu. Còn mỗi 3G tư. động.
    Tạm thời vậy. Test tiếp rồi comment sau.

20. Lê Hưng

bác chủ làm patch fix những lỗi này đi ah. hy vọng tối nay có bản fix

21. viettinh

ơ mà bác chủ rom ơi bỏ mất cái Cloulive của em rồi, bao nhiêu ảnh ọt trên đó cả, bác hay bác nào cho em xin lại cái APK Cloulive với. còn nữa 1 vài app em muốn cho nó ẩn đi thì làm sao zợ, tìm hem thấy.
    Và ý em cũng là fix lỗi bằng patch thôi.

22. GiangTuyền

Trước khi up rom mới mình nghĩ ae nên làm bản backup để dự phòng. Lỡ rom mới có lỗi cũng dễ restore.

Ngoài những lỗi nêu trên, e mong bác patonline làm patch ẩn ứng dụng như trên rom gốc. E cũng thích tính năng này trên gốc. Ko xài thì cho nó hidden đỡ rối mắt.

Pin bọng thì chưa thấy trâu lắm. Chắc do mới cài chưa ổn định. Riêng khoảng sóng sánh thì quá tuyệt. Cột sóng luôn full với sim Viettel. Wifi, 3G là điểm cộng. Rất khoẻ, máy mát. Chưa sạc pin lại nên chưa biết mất mấy giờ thì đầy pin.

Test tiếp. Có gì sẽ còm men tiếp. Từ từ fix lỗi nhé bác patonline. Mong rom ngày càng hoàn thiện.

P/S: phải cài bàn phím tiếng Việt khác mới đánh đủ chữ như bài này. Bài trên là dùng bàn phím kèm trong rom.

23. GiangTuyền

Xác nhận câu này của bác. E cũng 3 wipe (bản 6031 ko có wipe battery, nhưng vẫn ko thấy lỗi phải gì), 3 format và flash bằng CWM 6.0.3.1. Ngon lành, ko vướng víu gì cả. 1 phát ăn ngay.

24. GiangTuyền

Đúng đó bác patonline. Cái app Email cũng hữu ích lắm. Tự down email trên server về để xem offline. Nhiều khi ko có mạng vẫn đọc lại email đc.

Keyboard tiếng Hàn bác vào gú gồ hay Play Store, appstorevn tìm rồi cài cũng đc mà. Để chủ thớt rãnh fix lỗi.

25. GiangTuyền

Tạm thời có thể đặt báo thức nhưng ko chọn nhạc chuông theo ý mình đc. Bác vẫn tạo báo thức như bình thường nhưng đừng chon nhac chuông. Chọn sẽ FC. Khi tới giờ báo nó tít tít như đồng hồ để bàn. :)

26. GiangTuyền

Đâu có im ắng đâu bác. Cài xong phải để ae test đã mới ý kiến ý cọt chứ. Bác vào xem fix lỗi cho a e nhờ. Thanks bác đã nổ lực vì ae.

27. GiangTuyền

Cái cột sóng đủ 5 gạch, ko nhúc nhích lên xuống gì hết vậy ta. Nên mừng hay... ảo?! Hôm qua ở rom stock JB sóng lên lên rồi xuống xuống mà.

28. GiangTuyền

Gọi điện thì loa trong nghe vừa phải, ko quá to cũng ko quá bé, max âm lượng nghe tốt với âm thanh xe cộ ngoài đường. Chuyển sang loa ngoài âm lượng max nghe hơi rè trong khi bản stock lại ko bị.

29. Lê Hưng

Hiện tại anh em đã tổng hợp ra đc khác nhiều lỗi. Bác chủ fix dần những lỗi anh em nêu trên đi.

hanzoo1504 thích bài này.
  30. hanzoo1504

hanzoo1504 Th.Viên Premium

Ok men, có gì chủ thớt sẽ cố gắng fix và up bản rom tốt nhất lên cho bác. hehee

Đang tải...