1. namdinh82

namdinh82 Th.Viên Chính Thức

bạn cứu được máy chưa, tối qua mình cũng bị như bạn, nhờ sự hướng dẫn của các cao thủ, mình sửa đc rồi

2. dinhchungcm

dinhchungcm Th.Viên Chính Thức

"Chạy CWM 6.0.3 của bác Diszell rồi instal . Xong" là chạy bản nào trong đám link mà bạn cho vậy?

3. thanhrong82

thanhrong82 Th.Viên Chính Thức

minh chưa cứu dc chán thế . bạn làm thế nào vậy ? giúp mình với , máy cua mình bay h nó ko làm dc gì vẫn cứ Fastboot mode

4. CaoHai

CaoHai Th.Viên Chính Thức

Mình từng thử install mấy bản zip recovery từ cwm đến teamwin nhưng đều ko thế gắn cứng vào máy đc. lúc bấm power + thì đều ra con robot bơi ngửa. Ai bít chỉ mình với

5. patonline85

patonline85 Th.Viên Premium

1. Recovery mode là gì?
    Recovery có nghĩa là Khôi phục. Nói cụ thể hơn nữa là phần khởi động đặc biệt của điện thoại. Bình thường khi máy đang ở trong trạng thái tắt, nếu ta bấm phím nguồn (Power) thì điện thoại sẽ khởi động bình thường vào HĐH, còn nếu ta bấm tổ hợp phím VolDown+Home+Power (hoặc command reboot recovery) thì điện thoại sẽ khởi động ở chế độ Recovery.

Có 2 loại Recovery:
    • Stock Recovery: Khi máy mới mua về, chưa bị các bạn vọc vạch sửa chữa gì hết thì chế độ này sẽ là khôi phục lại trang thái mới xuất xưởng.
    • Custom Recovery: Là Recovery đã được độ lại để phục vụ cho một mục đích nào đó. Ví dụ như backup nandroid, flashzip, uprom

lyhongsonnamdinh82 thích bài này.
  6. patonline85

ClockworkMod recovery là 1 trong những bộ recovery được sử dụng 1 cách phổ biến nhất trên các thiết bị Android. Được phát triển bởi Koushik Dutta (còn được biết đến là Koush) – người cũng đồng thời viết ứng dụng Android ROM Manager

namdinh82 thích bài này.
  7. patonline85

1. Cài đặt: Download file cài đặt dạng zip phía dưới => vào CWM flash zip như up ROM zip, kể từ khi flash file này, Khởi động lại và Recovery của bạn sẽ hoàn toàn bị thay thế. Chúng ta đã lên Team Win Recovery Project 2.5.
    2. Tắt nguồn, nhẫn giữ VOL+ và phím nguồn để vào Recovery
    3. Vào Backup => Internal Storage => back => Chỉ stick vào Boot (vì chúng ta chỉ tạo đường dẫn chứ không phải backup máy để quá trình tạo nhanh hơn).
    4. Ấn Swipe to Back Up
    5. Xong khởi động lại máy, bộ nhớ trong của bạn sẽ xuất hiện một đường dẫn thư mục sau: SdCard\TWRP\BACKUPS\(một mã số nào đó tùy máy)\Tên bản rom
    6. Ví dụ: SdCard\TWRP\BACKUPS\a0bcds90\2013-19-05.24569 thì 2013-19-05.24569 chính là tên bản ROM, sau này bạn giải nén bản ROM dạng rar thì copy vào đường dẫn thư mục sau SdCard\TWRP\BACKUPS\a0bcds90

namdinh82 thích bài này.
  8. namdinh82

namdinh82 Th.Viên Chính Thức

bạn làm thế này nhé, trước hết gỡ recovery ra theo hướng dẫn ở của patonline85 ở topic này, sau đó dùng cwm 6.0.2.8 up rom 4.0.4 (4.0.4 down ở đây http://forum.vegaviet.com/threads/10519/page-196#post-273415), up ko cần wipe gì cả, (vì máy bạn lúc này wipe data/factory reset là bị out trở ra fastboot phải không), up rom xong máy khởi động lại đến logo 4.0.4 sẽ bị treo, lúc này bạn tháo pin ra, lắp pin lại, dùng cwm 5.xxx để up rom khác, up rom nào bạn thích, 4.0.4, cm10, 4.1.2 (mình dùng cwm 5.xxx để nó format sạch máy luôn)

9. lyhongson

lyhongson Th.Viên Chính Thức

Có nhiều bạn mới xài android nên ko rành về CWM, unlock fasboot theo mình nghĩ không nên cài CWM cứng lên máy cứ để recovery gốc (3e) đi, cần cài cái gì thì chạy CWM qua fasboot trên máy tính cho nó lành, mình thấy có 1 số bạn bị lỗi cài CWM giờ không biết unlock fasboot thì sao xóa được recovery khổ thiệt :D

patonline85 thích bài này.
  10. Duy Vũ

Duy Vũ Th.Viên Chính Thức

mình mới flash xong stock rom (flash file binx), chạy Recovery một lần xong khởi động máy là mất, có cách nào khắc phục ko vậy

11. quocviethp

quocviethp Thành Viên Mới

cam on dang test thu , co gang phat huy

12. thanhrong82

thanhrong82 Th.Viên Chính Thức

công nhận cài cứng vào máy nó hay bị treo, mình bị rồi lên bây h chỉ CWM qua fasboot trên pc thôi

msmobilepatonline85 thích bài này.
  13. patonline85

nếu chỉ up rom 1 2 lần thì dùng chế độ đó tốt hơn . mình thấy recovery 3e của rom gốc wipe sạch và tốt hơn hẳn mấy bản kia . nói chung là khuyến cáo sử dụng chức năng chạy qua chế độ Fastboot

msmobile thích bài này.
  14. cuchuoizanh

cuchuoizanh Th.Viên Premium

mình dùng rom stock sao ko gắn cứng đc mấy cái cwm này nhỉ :( từ lúc dùng stock rom ko gắn đc hazzz rom cook thì mới đc ... ko hiểu

msmobile thích bài này.
  15. ptliou

ptliou Thành Viên Mới

bonous cho thớt thêm cách này nữa. Cách này mình đọc đc ở bên vegaviet và đã test thành công trên A830L của mình: cài cwm sau đó vào /system/etc/ tìm 1 file có tên "install_recovery.sh đổi tên nó đi là ok.khởi động lại vô tư, ko sợ mất nữa.

patonline85 thích bài này.
  16. thanhtungqng

thanhtungqng Th.Viên Premium

Khi cài cứng vào liệu khi cần có các xóa bay luôn đc ko nhỉ??

17. patonline85

xoá đc chứ bạn. vào fastboot dùng lệnh erase recovery là mất luôn.

thanhtungqng thích bài này.
  18. After Dead

After Dead Th.Viên Chính Thức

Cảm ơn bạn nhiều nha :)

19. msmobile

msmobile Th.Viên Premium

20. kenkirin

kenkirin Th.Viên Chính Thức

hàng ngon quá mà hnay e mới biết ạ..tks nhiệt tình cho bác cái :D

21. let_dung

let_dung Th.Viên Chính Thức

Bạn hướng dẫn mình đoạn này với mình vào Fastboot chạy lệnh " Fastboot erase recovery " như thế nào, mình mới nên ko biết

22. let_dung

let_dung Th.Viên Chính Thức

Bạn hướng dẫn mình đoạn này nha mình mới sài nên ko biết

23. patonline85

bạn đọc ở #1 đoạn cuối cùng . đã có cách không cần phải dùng lệnh trong fastboot . :D

24. lnanh_nd

lnanh_nd Th.Viên Premium

Máy mình trước cài CWM 6.0.3.1, sau đó dùng 6.0.3.1 để cài 6.0.2.8. Bây giờ không wipe factory data reset được vì khi wipe bị khởi động lại và trở về 6.0.3.1. Có ai biết nguyên nhân không. Khắc phục thế nào?

25. mazhar

mazhar Thành Viên Mới

thank You vvvvvvvvvvv much deair i was trying to do this continuously since two dấys for backup purpose i was too worried but u solved my problem....Thanks to ALLAH who created a nice people like u

26. mazhar

mazhar Thành Viên Mới

thank You vvvvvvvvvvv much deair i was trying to do this continuously since two dấys for backup purpose i was too worried but u solved my problem....Thanks to ALLAH who created a nice people like u

27. thanhtungqng

thanhtungqng Th.Viên Premium

Thanks to ALLAH who created a nice people like u

28. tam780

tam780 Thành Viên Mới

khong wipe data được. xin các bác giúp với ah

Users found this page by searching for:

1. skyvegaa830l

Đang tải...