Bệnh lạ A830K,S hiện dòng chử vàng sau khi root

Thảo luận trong 'SKY A830' bắt đầu bởi GinTonic, 11/10/13.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. GinTonic

GinTonic Active Member
    Senior Member

31/1/13
    2,120
    18
    38
    Nam
    Mình hay bị như vầy sau khi root A830K,S nhất là sau khi up OTA lên 4.1.2 rồi dùng"tool roo all sky"root máy là bị luôn giống như hình bên dưới. Up online, offline, flash rom gốc zip, restor rom gốc..cook các kiểu có cái thì được, có cái k. hiện có 1S và 1K không tài nào lên flash xong vẫn tiếp tục hiện ra dòng chử màu vàng... Wipe data reset cũng ra dòng chử này. Giờ thì bó tay rồi.
    Có cao thủ nào biết cách khắc phục không??? cafe, thuốc lá hậu tạ :D

2. cutebuon

Newbie

18/7/13
    22
    12
    0
    mình cũng bị. lỗi là do nguyên nhân check file thẻ nhớ ngoài bị lỗi . up lại bix .bỏ thẻ nhớ ra trước khi up về tock ,xong mới up lại cook dc.

2 people like this.
  3. cutebuon

Newbie

18/7/13
    22
    12
    0
    của mình giờ ko nhận dc thẻ nhớ external_sd nữa kìa. đã làm đủ các kiểu.

4. patonline85

Senior Member

12/2/13
    4,598
    7,604
    0
    Nam
    bạn thử up về 4.0 sau đó up lên 4.1 sử dụng rom zip đc convert từ binx . ko up online qua ota nhé . vì lỗi này thường xảy ra do up ota mà ra .

2 people like this.
  5. Quang_Ace

Senior Member

28/3/13
    271
    474
    0
    Nam
    ÉTUDIANT AU INTITUDE SUPÉRIEUR DE GÉNIE CEVIL
    HẢI DƯƠNG
    không cần quá lo đâu bạn. bình tĩnh fastboot (TWRP) rồi up lại recovery 3e.

2 people like this.
  6. GinTonic

GinTonic Active Member
    Senior Member

31/1/13
    2,120
    18
    38
    Nam
    bác có rom gốc zip 4.0 k? cho mình xin link với. Đã up gốc zip 4.1 rồi mà vẫn bị. mình tìm hôm qua giờ mà k thấy.

7. Milot

Official Member

14/5/13
    48
    48
    0
    Nam
    Lúc trước mình up cũng bị bệnh giống vầy, bạn có thể để như vậy lâu thiệt là lâu máy sẽ chạy lại được. Nhưng khi up lại thì vẫn bị như thế.

1. Bạn cài lại recovery dạng zip flash cứng vào rồi wipe lại data... cho thiệt sạch. Rồi up lại rom.
    2. Nếu không được. Vào recovery 3e wipe cho thiệt sạch rồi up lại. Thường tình trạng này lúc bạn wipe nó sẽ không được. Cố gắng tìm cách wipe cho sạch là sẽ không bị khi up rom nữa :D

Hi vọng trường hợp bạn giống mềnh vì lúc trước mình bị vậy và đã làm theo cách đó thì khắc phục được :D

2 people like this.
  8. qminh

Newbie

20/6/13
    21
    13
    0
    Nam
    Bạn vào (supersu hủy hoàn toàn root) khởi đ lại máy là hết bệnh ngay. Bạn muốn root lại dùng (pramaroot.apk) root nhé an toàn nhất, ko cần máy tính làm gì cho mệt....

2 people like this.
  9. GinTonic

GinTonic Active Member
    Senior Member

31/1/13
    2,120
    18
    38
    Nam
    đâu vào được máy đâu mà vào supersu bác.

3e cũng k vào được bác ah.
    Tình hình là để 1 time lâu flash recovery qua fastboot đã được 1e còn 1 vẫn vậy :oops:
    tiếp tục ngâm :)

10. qminh

Newbie

20/6/13
    21
    13
    0
    Nam
    Bạn thử bấm nút (nguồn với vol +) xem có vào recovery được ko. Nếu dduoc up lại rom là ok

11. GinTonic

GinTonic Active Member
    Senior Member

31/1/13
    2,120
    18
    38
    Nam
    vào được robot bể bụng nhưng k vào được recovery 3e.
    flash recovery qua fastboot được nhưng up rom thì vẫn hiện ra dòng chử vàng, wipe data cũng hiện ra dòng chử vàng.
    Sau 2 lần bị thì như bác Milot nói mình mới để ý thì để 1 time gian vài ngày up lại thì được :D hình như là vậy.

2 people like this.
  12. Milot

Official Member

14/5/13
    48
    48
    0
    Nam
    Túm lại giờ là up được rồi đúng hong. Hehe.:cool:

Gửi Từ IM-A830K Trên App ChoiMobile.