Cách đóng gói rom Samsung [ Phần 2 ]

Thảo luận trong 'Samsung Android Development' bắt đầu bởi vandieutot, 13/8/14.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile
    Senior Member

- Sau khi bạn đã có tất cả các file ở trong thư mục VDT-ROM rồi mà mình đã hướng dẫn ở phần 1. Thì đã hoàn thành một nữa. Bây giờ mình chỉ các bạn làm tiếp phần 2 còn thú vị hơn nữa nhé.

- Tải tải về file dưới này giải nén ra ta được 1 folder tên là META-INF thì các bạn chép tất cả các file ở thư mục VDT-ROM vào trong thư mục mà các bạn vừa giải nén theo như trong hình dưới đây. Rồi chọn tất cả các file đó nén lại thành .zip vậy là đã được 1 bản rom rồi.

- Tùy từng máy mà nó ra từng file từng kích thước chứ không phải máy nào cũng như máy nào. Hình dưới chỉ là minh họa cho các bạn làm theo chứ đừng máy móc là phải như các file trong hình dung dượng file trong hình. Còn folder META-INF thì bắt buộc phải có. Chúc các bạn thành công.

Tải Về

5 people like this.
  2. lucbinhdinhit

lucbinhdinhit Team SS
    Senior Member

10/11/13
    1,417
    1,437
    113
    Nam
    cách đóng .tar di

3. daoquocvuong

Senior Member

9/10/13
    183
    168
    0
    Nam
    Uhm, đóng tar đi bác!

4. lucbinhdinhit

lucbinhdinhit Team SS
    Senior Member

10/11/13
    1,417
    1,437
    113
    Nam
    ;):(:)

5. msmobile_help

Senior Member

23/6/13
    4,410
    5,809
    0
    Nam
    Đã có cách đóng .tar rồi đó bác ạ

6. masukan

Senior Member

27/2/13
    331
    203
    0
    Nam
    Bác vdt ơi làm sao để trích xuất file Csc của Việt nam thế bác . để cài qua recovery cho rom không có ý bác. Thank @vandieutot@vandieutot