cần tư vấn về lỗi sọc ngang ở màn hình s2 hd

Thảo luận trong 'Galaxy S2 HD LTE' bắt đầu bởi lichoang, 1/9/13.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. lichoang

Newbie

1/9/13
    1
    0
    0
    Nam
    mình mới mua máy xách tay s2hd hàng like new,lúc mua mình có text màn hình của 1 số máy khác,và tất cả đều bị cái lỗi còn sót chữ mờ mờ trên màn hình,máy mình thì bị lỗi có các sọc ngang màu trắng mờ mờ trên màn hình,nhìn qua thì không để ý,nhưng quan sát kỹ thì thấy,mình có hỏi 1 số ng thì họ bảo ko phải lỗi do màn hình mà có thể là do rom,lỗi màn hình thường có biểu hiện khác.các bro có ai bị như này chưa,tư vấn giúp mình với

2. hamchoi16031993

Newbie

13/9/13
    1
    0
    0
    Nam
    ai giúp giải quyết vụ màn hình này đi..mình cũng bị y hệt như bạn lichhoang.các bạn để thử nền màu trắng và nhìn kĩ sẽ thấy rõ lỗi.mình đang dùng ROM 4.1.2 SamSung SHV E120L JB.4.1.2 V3.6vn của LeTuan

3. hoctaplatrenhet

Official Member

1/10/13
    31
    16
    0
    Nam
    Cái đó do màn hình đó bạn ak. dùng thêm 1 thời gian nữa các sọc kẻ sẽ nhiều lên b nhé. Cái này không giám chắc, Nhưnng mình nghĩ là phần cứng. không liên quan gì phần mêm đâu. MÌnh đã gặp trường hợp này rồi

4. anhductq

Newbie

22/10/13
    1
    0
    0
    Nam
    có bác nào giúp dc vụ này ko? máy em cũng bị như vậy nhìn thật khó chịu.

5. mrbean.bkc

Newbie

18/10/13
    7
    4
    0
    Nam
    Do màn hình nhé các bạn ! Để lâu nó sẽ lan rộng ra đấy