Có ai giúp em xem lỗi con A870L với

Thảo luận trong 'SKY A870' bắt đầu bởi longlove12, 17/3/16.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. longlove12

Newbie

15/1/15
    23
    0
    0
    Nam
    Chả là em mới mua lại của đứa bạn mới quen 1 em sky A870L lúc mua em kiểm tra qua máy các chức năng thì thấy bình thường và vì là bạn quen biết nên em không kiểm tra kỹ, hồi đó mua thì máy nó hơi bị lỗi không đáng kể ở cái khoản gọi điện ( gọi 10 cuộc thì 9 cuộc bình thường còn 1 cuộc thì đang ấn gọi thì nó tự " kết thúc cuộc gọi " thỉnh thoảng nó bị thế ) hỏi bạn em thì nó hỏi tại mày root bản chưa hoàn chỉnh. Thế là nghe bạn nói vậy cũng trả ý kiến gì, em đưa máy đó cho mẹ em , mẹ em thì vốn giữ cẩn thận lắm nên không bao giờ rơi hay đè vào cả . Dùng được 1-2 tháng thì tự dưng nó bị bệnh " kết thúc cuộc gọi " lúc này thì nó bệnh nặng hơn thỉnh thoảng mới gọi được 1-2 cuộc còn đầu toàn báo " kết thúc cuộc gọi ", em đã gọi đứa bạn là hỏi nó nhưng nó đi nhật thế là em đành mang máy đi root tại các cửa hàng điện thoại nhưng lực bất tòng tâm nó vẫn bị cái lỗi " kết thúc cuộc gọi " rất nhiều thợ bó tay , người thì bảo hỏng main, người thì bảo sai root, bla bla ..... Em đang là sinh viên dành dụm được ít tiền mua cho mẹ cái điện thoại để mẹ dùng mà nó lại bị vậy . Ai giúp em với.
    ( Em đã thử cài vài phiên bản root của A870L nhưng vẫn bị lỗi trên )

2. vutrunghieunth

Senior Member

11/12/12
    1,404
    1,698
    0
    Nam
    Trồng reau nuôi bèo
    Hưng Yên
    ở hà nội mang qua bên mình kiểm tra cho coi sao nhé