Giúp cho phụ huynh chăm sóc quần áo trẻ em 1 cách tiện lợi

Thảo luận trong 'Bán điện thoại' bắt đầu bởi lenghi2303, 24/6/15.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. lenghi2303

Senior Member

24/10/14
    131
    0
    0
    Nam
    Khi chọn mua quần áo trẻ em, để mà không làm các bé bức rức & để lại 1 số tình huống mẫn cảm da, đặc biệt là với các bé quần áo trẻ em cho con < 6 tháng tuổi đầu ba mẹ thường hay chú trọng tới các chất vải để cho các bé luôn luôn cảm thấy thoải mái, tránh làm cho các bé khó chịu và gây nên các trường hợp mẫn cảm làn da. Chất liệu vải cotton tự nhiên luôn là sự lựa chọn ưu tiên của các bậc phụ huynh. Cơ mà, chất vải thế này còn có 01 khuyết điểm đó là chúng dễ dàng nhăn sau những lần giặt.
    Nếu như quan sát phía trên những nhãn mác ở quần áo trẻ em, bạn sẽ có thể nhìn thấy được những quy tắc nên lưu ý và cách giặt giũ hiệu quả để mà áo quần trẻ em tránh bị hỏng hóc. Vì vậy, để chăm sóc áo quần của bé cưng tốt hơn, cha mẹ hãy nên bỏ ra 1 tí thì gian để xem nó.

dam-maxi-be-gai-1-7-tuoi-1m4G3-bf6d9f2426e6073c585988156675a220122660dam-maxi-cho-be.jpg

Vì bởi nếu như giặt chẳng hề hợp lí, chả kĩ càng có thể khiến tác hại đến nước da yếu ớt các bé như là bị hâm, nổi sẩy,… Song song đó, do chất liệu thời trang cho bé cho trẻ thường bằng chất vải cotton thiên nhiên cho nên mỗi khi giặt đòi hỏi các bạn phải cẩn thận để chẳng làm mất đi độ mịn màng của chất vải & phòng bị dãn, xơ cứng.

Ba mẹ nên giặt riêng đồ cho bé

Để mà tiết kiệm thời giờ, nhiều phụ huynh thường hay cho quần áo trẻ em vào giặt cùng áo quần của gia đình. Việc này sẽ có thể làm hư hỏng đồ của trẻ nhỏ đấy nhé, vì bởi áo quần người lớn chất liệu vải chủ yếu bền chắt hơn cho nên mới có thể chịu được tốc độ vắt mạnh mẽ của máy, còn những bộ áo quần của bé thì mềm hơn & có thể dễ dãn ra trong trường hợp mà giặt quá đỗi mạnh.

Không chỉ thế, xà bông chuyên cho áo quần của bạn có nồng độ tẩy khá là lớn, sẽ khiến có chất liệu vải quần áo trẻ em tik tắc bị khô, xơ cứng, những lúc bé con vận lên người sẽ thấy cảm giác bức rức. Vẫn chưa nói đến chuyện, vi khuẩn từ trang phục của gia đình bám sang đồ đạc của bé con khi mà giặt sạch chúng, việc này gây nguy hại đến sức khỏe của bé.

Phơi đồ thế nào cho phù hợp?

Vì Bởi quần áo trẻ em luôn được các bậc phụ huynh lựa chọn từ cotton tự nhiên, thế nên mỗi khi giặt tẩy xong, chúng ta không nên phơi dưới ánh nắng nóng gây gắt, chúng sẽ có thể làm cho quần áo bé con mau chóng khô, xơ cứng và bay màu. Để yên tâm, bạn nên phơi khô trang phục của trẻ tại một số chỗ mát mẻ, nhưng tránh phơi khô quần áo trẻ em qua đêm bên ngoài trời có nhiệt độ lạnh, sương đọng sẽ khiến đồ các bé dễ bạc màu. Mẹo nhỏ để mà các mẹ có thể dễ dàng phơi khô quần áo các bé nhanh khô đó là hãy phơi nó cạnh kề những chiếc khăn.

Nên nhớ dùng nước xã giành riêng cho quần áo trẻ em

Sử dụng nước xã sẽ làm các sợi vải thành ra mịn màng, trẻ nhỏ sẽ cảm giác vô tư hơn những lúc vận động. Thế nhưng, các bậc cha mẹ cần tìm chọn loại nước xả vải dành riêng cho quần áo trẻ em.