Giúp lấy lại dung lượng bộ nhớ trong SKY A830S

Thảo luận trong 'Thảo Luận - Phát Triển Rom/ Lập trình Mobile' bắt đầu bởi dinhchungcm, 11/6/13.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. dinhchungcm

Official Member

1/5/13
    74
    25
    18
    Nam
    Xin chào các pro
    Con A830S của em rất lạ, bộ nhớ trong báo trống có 4Gb nhưng phần tổng dung lượng thì không khớp. Bị mất mất 7GB.

Khi kết nối với máy tính windows báo đã dùng 7.5GB còn trống 4GB nhưng xem tất cả thư mục trên sdcard thì không có thư mục nào chiếm nhiều cả, cộng tất cả chỉ khoảng vài trăm MB. Đã bật tính năng hiện file ẩn mà không thấy.
    Không hiểu là sao các bác nhỉ. Có cách nào khắc phục không ạ.

Các bác vào giúp em với nhé, thanks
    Vì mình không biết chụp màn hình ĐT nên mượn hình này để minh họa. Tình trạng máy mình rất giống máy này.
    Thanks all

2 people like this.
  2. hanzoo1504

Senior Member

14/12/12
    4,523
    16,657
    0
    Nam
    Đang tìm việc
    VIETNAMESE
    bác thử wipe toàn bộ nhớ trong bằng cwm. Nếu muốn chắc ăn có thể dùng tw

5 people like this.
  3. dinhchungcm

Official Member

1/5/13
    74
    25
    18
    Nam
    Mình mới xài Android lần đầu, máy này là máy use chưa root, chạy Rom của hanzoo1504 luôn đó mà k biết bản nào. Bạn hướng dẫn thêm cách wipe toàn bộ bằng CWM và TW dùm mình đi. Để vậy ức chế quá.
    Cám ơn nhiều.

4. Up cho các bro giúp đỡ.
    Ý bác Hanz là bây giờ mình nạp CWM rồi wipe à, và chọn wipe nào, em cũng biết vụ này cần wipe nhưng thỉnh thoảng em up rom mấy con Sky xong wipe thì bị treo ở logo không à. Bác hướng dẫn chi tiết hơn giúp em vụ này với. Tình hình là em cũng thắc mắc.
    Máy sky thì mình bấm và giữ đồng thời phím power và volume down để chụp màn hình đó daddy

2 people like this.
  5. hsrose

hsrose Well-Known Member
    Senior Member

10/12/12
    2,345
    2,689
    113
    Nam
    Giai Phap Android
    HCM
    Mấy cái note, s3, s4 cũng bị như vậy, cứ khôi phục cài đặt gốc là bộ nhớ trở lại như ban đầu

2 people like this.