Chào mừng bạn đến Diễn Đàn ChơiMobile

Cộng đồng Mobile hàng đầu Việt Nam, Phát triển Android, iOS, Kỹ Thuật Mobile. Đăng ký ngay để tạo chủ để và cùng thảo luận !

[Help] Máy MI5 dính password và chưa Unlock Bootloader

Thảo luận trong 'Xiaomi Mi 5' bắt đầu bởi thuận chuối, 17/6/16.

1. thuận chuối

Newbie

24/11/14
    5
    0
    0
    Nam
    Mình có mua 1 em MI 5 mới. Khi mua thì đăng nhập tk MI của mình vào máy rồi nhưng do lúc mua máy chưa được cài tiếng việt . Nên mình có làm theo bài hướng dẫn này : http://choimobile.vn/threads/mi5-rom-global-miui-v7-3-5-0-xiaomi-mi-5-official-co-tieng-viet.67033/
    nhưng do chưa bật chế độ gõ lỗi usb cũng như chưa unlock bootloader ( vì theo bài hướng dẫn trên thấy k cần :( )
    sau khi cài thì máy chạy lên bt vào giao diện cài đặt ban đầu tới phần nhập tk MI mình nhập nhưng máy báo mạng lỗi nên tạm bỏ qua bước đó . Nhưng khi vào màn hình chính đc 1 lúc thì máy báo đã bị khóa do có tài khoản MI liên kết với thiết bị và số này mình k biết @@. giờ máy vẫn vào đc vào đc download mode từ phím cứng nhưng mình có cài thử rom qua MIflash thì báo là thiết bị đã khóa @@ k tiến hành đc. Có cao nhân nào giúp đỡ với mi 5.png

2. thuyetbn

Newbie

17/7/13
    2
    0
    1
    Nam
    unlock bootloader rồi up thử xem bạn

3. thuận chuối

Newbie

24/11/14
    5
    0
    0
    Nam
    mình mới mở khóa tk chưa unlock được. Có ai có tk cho mượn với :(

4. thedung84

Newbie

19/6/16
    2
    0
    0
    Nam
    ha noi
    Mình muốn cac ban giup minh voi,là khi có cuộc gọi nhỡ,nhắn tin, hay facebook hoặc zalo có tin nhăn hay tin báo,làm thê nào để nó hiện thông báo ở màn hình khóa sáng lên giông ios nhỉ,ko biết do mình lên miui 8 lên bị ah ,cấp quyền cho nó rồi ko hiểu kiểu gì bạn nào biết ko chỉ rõ cho mình

5. micro77

Newbie

1/8/16
    5
    0
    0
    Turkey
    nếu bạn chỉ có thể cài đặt bộ nạp khởi động bị khóa với sự giúp đỡ của cáp rum EDL toàn cầu.
    en . miui . com /thread-299790-1-1.html

6. tungkick777

tungkick777 Team SS
    Thành viên BQT Điều Hành Viên

15/12/12
    3,250
    6,747
    0
    Nam
    Mình nhận xóa xiaomi account mi5 qua teamviewer giá cả inbox

7. Hoang1812888

Newbie

14/10/16
    1
    0
    0
    Nam
    Sdt bạn là gì mình có mi5 bị dính tài khoản mi

8. nguyenkc89

Newbie

26/4/13
    15
    0
    0
    Nam
    bạn vào ứng dụng bảo mật (màu xanh có tia sét)-quyền--quyền khác-hiện cửa sổ pop up,set tất cả app bạn muốn thông báo