[Hỏi] ROM Tiếng Việt của LG Optimus LTE 3 bị lỗi tin nhắn nhiều ký tự

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi ledinhsonhp, 4/6/13.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. ledinhsonhp

Newbie

16/5/13
    2
    4
    0
    Nam
    - Mình mua máy LG Optimus LTE3 cho bạn gái hôm CN 19/5, do bạn gái mình chỉ dùng quen giao diện, menu ngôn ngữ tiếng Việt nên mình đã nhờ cửa hàng MS Mobile up ROM có tiếng Việt vào máy, nói chung máy dùng ổn, chỉ có trục trặc phần tin nhắn sms, ROM tiếng Việt mà bên MS Mobile đã up cho máy bạn mình đã fix lỗi tin nhắn 80 ký tự của ROM Korea, nhưng khi bạn mình nhắn tin nhắn dài (số ký tự tương đương 2, 3 tin nhắn gộp lại) thì người nhận tin không đọc được tin nhắn đó (lỗi không hiển thị).
    - Mình ko theo dõi thường xuyên topic này, ko biết ROM bên MS Mobile up cho mình hôm 19/5 đã phải là ROM tiếng Việt mới nhất chưa, hoặc có cách nào fix lỗi tin nhắn như mình đã trình bày như trên không ạ, mong sự giúp đỡ của các cao nhân.
    - Mình dùng qua thấy có 1 số lỗi như camera ở chế độ auto khá tối (toàn phải nâng exposure lên, mà khi nâng thông số này lên thì cho ảnh ra khá nhiều noise); thứ 2 là ko biết con LTE 3 này có light sensor - cảm biến ánh sáng ko mà trong settings ko có tùy chỉnh, toàn manual bằng tay thui, khá khó chịu >_<. Kết nhất quả pin, thực sự là rất ấn tượng.

2 people like this.
  2. hoang181288

Newbie

5/3/13
    13
    20
    0
    Nam
    Mình cũng bị như vậy, vụ tin nhắn chia nhỏ ra thành nhiều ký tự không được đẹp mắt cho lắm, ai biết fix lỗi này chỉ giáo với :((

3. vuhoangan

Newbie

15/4/13
    10
    14
    0
    Nam
    Mình cũng dung LTE3, mình đã nhờ người fix được lỗi này, nhắn tin tiếng Việt CÓ DẤU full ký tự, có lần mình thử tín nhắn bang 4 tin cộng lại mà người nhận vẫn đọc được bình thường. Không biết các bác ở đâu, mình ở HN, nếu ở HN thì mình chỉ chỗ cho

4. shintz

Senior Member

20/2/13
    154
    253
    0
    Nam
    Ho Chi Minh City, Vietnam
    bác có thể hướng dẫn trên đây hộ ae dc k :(

2 people like this.
  5. vuhoangan

Newbie

15/4/13
    10
    14
    0
    Nam
    Nếu bác ở HN thì em chỉ chỗ thằng em của em cho bác thôi chứ em không biết làm. Nó fix được lỗi tin nhắn và fix được lỗi 2 đồng hồ

4 people like this.
  6. hsrose

hsrose Well-Known Member
    Senior Member

10/12/12
    2,345
    2,689
    113
    Nam
    Giai Phap Android
    HCM
    Bạn dùng root explore truy cập vào đường dẫn system/etc/ copy tệp featureset.xml cho anh em xem sao, thường thì cái đó quyết định số tin nhắn gửi đi

7. mrzang1512

Official Member

14/4/13
    31
    14
    0
    Nam
    Hanoi, Vietnam
    Bạn cho mình đ.chỉ đc ko,mình cũng ở HN,:),

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 4 Beta

8. hoanglinh92

Newbie

25/3/13
    22
    10
    0
    Nam
    bạn vào box "ngôi nhà chung LTE3" có hướng dẫn fix tn bằng sửa code đó 1 nốt nhạc thui mà

9. Nguyễn Cao Tú

Official Member

18/3/13
    63
    86
    0
    Nam
    Lập trình
    Hà Nội