[HOT][CM12.1][SCL23] CM 12.1 NIGHTLY - KLTEKDI [2015.07.06][CM12.1 chính chủ]

Thảo luận trong 'Galaxy S5 Nhật: AU(SCL23) - DCM(SC-04F)' bắt đầu bởi huaminhquan93, 25/6/15.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. huaminhquan93

Senior Member

13/4/15
    101
    311
    0
    Nam
    #1 huaminhquan93, 25/6/15
    Last edited by a moderator: 25/6/15
    Chào các bạn, CM Team đã bắt đầu hỗ trợ chính thức cho anh em S5 Au của chúng ta rồi nhé ! Bản chính thức với ký hiệu là KLTEKDI nhé mọi người, và có thể OTA thoải mái từ sever của CM nhé !

CyanogenMod 12.1 là bản ROM dựa trên Android 5.1 và có thể xem là một trong những bản CyanogenMod (CM) tốt nhất từ trước đến nay. Bạn sẽ không còn thấy giao diện tối với tông màu đen xanh như CM11 trở về trước, không còn những ứng dụng mặc định nhìn chán ngắt, mà thay vào đó là hàng loạt app được làm mới theo phong cách Material vừa đẹp vừa sinh động. Cyanogen cũng tích hợp rất nhiều tính năng mới vào CM12 để giúp việc sử dụng thiết bị của chúng ta ngày càng trở nên dễ dàng hơn. Và tất nhiên, giống với truyền thống của ROM CM từ trước đến nay, bạn sẽ không bị làm phiền bởi các app rác hay các giao diện của hãng sản xuất, mà thay vào đó là một trải nghiệm Android rất thuần khiết.

Nội dung chính

1. Giao diện các ứng dụng mặc định được làm mới hoàn toàn

Đó là các phần mềm như trình gọi điện, nhắn tin, trình duyệt, phần mềm nghe nhạc... Chúng đã được thiết kế đúng theo phong cách Material Design với màu sắc sáng sủa và hiện đại, các nút tròn nổi đặc trưng khiến chúng ta chỉ muốn nhấn vào, lại còn nhiều hiệu ứng chuyển động đẹp mắt. Cũng chính nhờ những app này mà ROM CM12 trở nên đẹp hơn bao giờ hết, bạn có thể ngừng than phiền về một bản ROM tối thui và giao diện buồn chán rồi đấy.

2. Chỉnh phím ảo tùy ý muốn

Nếu bạn đang sử dụng một thiết bị có phím ảo trên màn hình thì giờ đây bạn có thể dễ dàng tùy biến nó. Không giới hạn trong ba phím back, home, recent app nữa, CM12 cho phép bạn thêm vào cả nút tìm kiếm lẫn nút menu. Tất nhiên là bạn cũng có thể di chuyển vị trí các phím sao cho vừa ý và phù hợp với thói quen của mình. Điều "sướng" nhất đó là bạn không phải cài thêm bất kì app hay bản mod nào mà vẫn có thể thoải mái nghịch thanh điều hướng, chẳng phải là quá tuyệt hay sao?

Và nếu bạn là người thuận tay trái, CM12 cũng có tùy chọn di chuyển thanh điều hướng ảo sang bên trái khi bạn xoay máy ngang.

3. Giao diện tròn tiện lợi khi kéo phím ảo lên

Trước đây khi kéo phím home ảo lên trên bạn thường truy cập vào Google Now. Còn với ROM CM12, bạn không chỉ truy cập được vào 1 mà đến 3 tính năng khác nhau, và dĩ nhiên là bạn có thể tùy biến nó theo ý muốn. Bạn có thể gán cho một nút là phím tắt màn hình, một nút là để chạy nhanh app ưa thích, một để truy cập vào camera chẳng hạn.

4. Tùy biến thông báo cho từng ứng dụng

Thật ra tính năng này không mới, nó đã có từ thời Android 4.3 với cái tên App Ops. Nhưng điểm khác biệt đó là trong CM12, nhóm lập trình viên đã giúp tính năng này dễ dùng hơn bao giờ hết, lại kết hợp luôn với khả năng tùy biến của Android 5.1 Lollipop. Nhờ đó, bạn có thể nhanh chóng duyệt qua danh sách app đang cài trên máy rồi tùy chỉnh những thứ sau:
    • Có cho phép app hiển thị thông báo hay chặn hoàn toàn
    • Có cho phép app hiển thị thông báo ra màn hình khóa hay không
    • Nếu app có quyền luôn hiển thị thông báo trên thanh status bar, bạn có thể tắt quyền này đi
    5. Trải nghiệm âm thanh hay hơn với AudioFX

Đây là một ứng dụng equalizer được Cyanogen tích hợp sẵn vào bộ ROM của mình, và trong CM12 thì nó có giao diện rất đẹp mắt lại rất dễ xài. Bạn có thể chỉnh equalizer không chỉ cho tai nghe mà còn áp dụng cho loa ngoài, cho tai nghe Bluetooth nữa. Việc tăng âm bass cũng như giả lập âm thanh vòm cũng được AudioFX hỗ trợ. Và ứng dụng này đã đi kèm sẵn trong ROM, bạn không cần phải cài thủ công nó.

DOWNLOAD NOW
    (link chính chủ từ Cynogenmod)
    GAPPS 5.1
    (gói GAPPS này làm trên AROMA nên các bạn được tùy chọn
    apps theo sở thích nhé)

TWRP Recovery 2.8.6.0
    CMW Recovery 6.0.4.7 (ENG)
    SUPERSU 2.49

(flash bằng TWRP để ROOT nhé)

CAMERA HTC M9 PORT
    LENOVO CAMERA PORT
    SNAP CAMERA 6.6.0

FLASH BẰNG TWRP hoặc CWM NHÉ !
    Hướng dẫn fix sóng:
    Hướng dẫn Wipe nhanh TWRP 2.8.6.0:

9 people like this.
  2. NguyễnVănHùng

Official Member

19/3/13
    95
    115
    0
    Nam
  3. Quang Hiệp

Official Member

1/6/15
    33
    36
    0
    Nam
    Cho ít hình ảnh đi bạn và hướng dẫn cài đặt đi bạn?

4. not_joker

Official Member

7/3/15
    54
    42
    0
    Nam
    Có thêm một lựa chọn :)
    Thanks

5. x11caubai

Newbie

9/6/15
    23
    23
    0
    Nam
    Ai lên rồi cho ít hình và cảm nhận đi

6. Kay Trần

Newbie

25/6/15
    4
    5
    0
    Nam
    Trước mắt là thấy lỗi tè lè ra chán vcl @@

7. huaminhquan93

Senior Member

13/4/15
    101
    311
    0
    Nam
    Lỗi gì thế bạn ?

8. Kay Trần

Newbie

25/6/15
    4
    5
    0
    Nam
    Cuộc gọi đến mình ko bắt máy được, cũng ko thể vào recovery hay download mode. Bây giờ làm sao về lại rom cũ >.<

2 people like this.
  9. x11caubai

Newbie

9/6/15
    23
    23
    0
    Nam
    Bạn cài các phần mềm có thể vào recovery hay dlm đc ý. Hình như titanium cũng đc thì phải

10. huaminhquan93

Senior Member

13/4/15
    101
    311
    0
    Nam
    #10 huaminhquan93, 25/6/15
    Last edited by a moderator: 25/6/15
    Để mình xem lại coi nhiều bạn bị không thì mới biết đường tính !

11. huaminhquan93

Senior Member

13/4/15
    101
    311
    0
    Nam
    Xin lỗi bạn !

12. huaminhquan93

Senior Member

13/4/15
    101
    311
    0
    Nam
    Update OTA bản ngày 25/06 !

13. Kay Trần

Newbie

25/6/15
    4
    5
    0
    Nam
    Up rồi vẫn lỗi, cuộc gọi đến ko bắt máy được. Đt mà ko bắt máy đc thì có mà vứt. Bạn làm ơn chọn lọc, hay ít ra là up thử trước khi chia sẻ với mọi người mới đúng chứ.

MỌI NGƯỜI ĐỪNG UP BẢN NÀY, MÌNH VỪA RA CỬA HÀNG NHỜ KỸ THUẬT HỖ TRỢ, NGỒI CHỜ CẢ 1 TIẾNG RƯỠI HƠN MỚI CỨU ĐC @@

14. huaminhquan93

Senior Member

13/4/15
    101
    311
    0
    Nam
    Xin lỗi bạn, trên tiêu đề mình có ghi là NIGHTLY nhé ! Với lại mình công nhận là bản này có lỗi nhưng không đến nỗi làm mất luôn cả Downloadmode và Recovery đâu bác ! Chỉ lỗi Dialer thôi !
    Và 1 điều nữa là bản này công khai trên web chính thức của Cynogenmod thì không có chuyện chưa kiểm chứng đâu nhé bạn !

4 people like this.
  15. gacon007

Official Member

18/1/13
    86
    44
    0
    Caí camera có up được cho rom stock không nhỉ

16. Thanh Thế Corn

Newbie

25/5/15
    6
    4
    0
    Nam
    ngta có công tìm share lên cho bạn up hok cảm ơn thì thôi ở đó la ó khó chịu ! muốn không lỗi thì đợi người khác up rồi xem thế nào mình hả up sau trình độ có hạng thì đi sau đợi thik đi trước yếu ra gió thì chịu ! có thể do bạn làm thao tác nào đó lỗi nên bị như thế,... trình bày người có hướng khắc phục giọng điệu khó khăn như ngta làm công cho bạn ấy !

4 people like this.
  17. busyccr

Newbie

10/6/15
    3
    0
    0
    Guys I cant flash it. it says flashing error, this package is for klte ....... your device is klteau.
    Help on it guys

18. bao thụy

Newbie

13/3/15
    16
    4
    0
    bản OTA có fix dc lỗi dial hk bác? rom này ngon mà ít ai quan tâm nhỉ

19. thinkofyou143

Newbie

9/5/15
    13
    12
    0
    Nam
    Đang tính Up trải nghiệm thử mà thấy mấy bác kiu lỗi cuộc gọi, download mode, thui đành đợi các Dev fix v.

20. bao thụy

Newbie

13/3/15
    16
    4
    0
    nãy up r..ko có bị lỗi dowload vs recovery nhé!!! chỉ có cuộc gọi đến nó bị đơ :3