Tin tức Làm ẩn màn hình cạnh

Thảo luận trong 'Galaxy Note Egde' bắt đầu bởi khanhshawngf, 9/11/15.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. khanhshawngf

Official Member

29/9/13
    73
    33
    0
    Nam
    Mình mới mua lại,mình muốn hỏi cách làm ẩn đi (giống s6 dge) để nhìn màn hình trần ra luôn đẹp lắm.
    À,m muốn hỏi cách sáng mh cạnh khi có thông báo (chạy dãy đèn hay chớp chớp gì đó) hay cái gì đó cho đẹp hơn.
    Mục đích của mình là muốn đường cong đẹp hơn,nổi bật cái sự tràn màn hình độc đáo của edge.
    Xin chân thành cám ơn mọi người.
    Cuối cùng là mình muốn hỏi cách cài xposed,m đang ở Sphinx v2a 5.0

2. duytung27st

Official Member

26/1/13
    85
    56
    0
    Nam
    Được như bác nói thì khéo e cũng chuyển từ con ip chính sang thành note chính :))) Cũng dự là ko được, nhưng vẫn hóng. Biết đâu có cao thủ xuất chúng giúp đc việc này :)

3. anhducitc

Newbie

13/9/15
    21
    6
    0
    Nam
    Hóng Mạnh IT.

4. ponponpon1412

Newbie

30/12/15
    6
    0
    0
    Nam
    cai nay hoi kho mong co ai cao thu giup do:)

5. hanguyen1981

Newbie

10/6/16
    2
    0
    0
    hạ long
    Máy n915k của mình bản stock 6.0.1 mới nhất
    hôm qua cài app play.google.com/store/apps/details?id=com.skyarmy.floatinghomebutton
    sao gỡ bỏ thì giờ bị lỗi.
    khi thoát ra ngoài màn hình thì màn hình cạnh ko bao giờ tự ẩn đi mà cứ bật xuốt
    khi vào màn hình ứng dụng hay kéo thanh thông báo và các màn khác thì màn cạnh lại ẩn bình thường. đã reset máy, cài lại rom 6.0.1 mà vẫn bị. các bạn biết sử lý sao ko?

6. hanguyen1981

Newbie

10/6/16
    2
    0
    0
    hạ long
    Đại loại là cái app nó có cái widget nut home lúc mình kéo vô màn hình cạnh. Thấy nó cứ hiện mãi mình xóa data và gỡ cài đặt thì giờ ngoài màn hình thì màn cạnh hiện xuôt. Vô nút các app, kéo thanh trạng thái và các chỗ khâc nó lại ẩn như cũ. Có mỗi ngoài hình nền là ko ẩn dc. À mà chế độ đơn giản nó lại ẩn dc.

7. Dương văn sức

Newbie

18/3/16
    8
    0
    0
    Nam
    Bắc Ninh
    S6 edge tất cả chỉ là 1 màn hình, còn Note edge là 2 màn hình lên không ẩn đc hết màn hình cạnh nhé.

8. Juffy

Newbie

12/9/15
    25
    12
    0
    Cài DisableService rồi vô tab system chọn Cocktailbar service bỏ hết các dấu tick đi. Reset máy lại là mất màn hình cạnh. Nhưng sẽ bị một số lỗi khi sử dụng các phần mềm khác đó.
    Mình không phải pro nên lỡ có lỗi mình không hướng dẫn sửa được đâu nha :))

9. Nguyễn Hiếu

Newbie

6/8/16
    1
    0
    0
    Nam
    Hồ Chí Minh
    Mình xài 1 năm rồi. Nó cũng có ẩn đi được đâu. Thấy để vậy cũng hay mà. Để ứng dụng đỡ tốn tab

Các file đính kèm:

10. Xinhvatra

Newbie

28/12/16
    19
    0
    0
    Nam
    E thấy ẩn đi cug bất tiện mà :(