Chào mừng bạn đến Diễn Đàn ChơiMobile

Cộng đồng Mobile hàng đầu Việt Nam, Phát triển Android, iOS, Kỹ Thuật Mobile. Đăng ký ngay để tạo chủ để và cùng thảo luận !

Mong các bạn giúp đỡ về camera i9505 lỗi

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Tin Tức, Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi js_anhtuan, 21/6/15.

1. js_anhtuan

Newbie

21/6/15
    6
    0
    0
    Nam
    Chào các bạn mình đang sử dụng điện thoại S4 i9505 nhưng không hiểu sao giờ camera sau của máy không lấy nét mà mờ lắm, nhìn hình ảnh rất kém, khi bật đèn flash mà bấm vào chụp ảnh thì đèn flash sáng như đèn pin không tắt máy treo không chụp được phải khóa máy mở lại mới thoát ra được, chuyển sang quay phim thì không treo đèn flash mà không lấy nét được. thỉnh thoảng buổi tối mình thử quay phim khi bật flash thì nó cũng lấy nét được nhưng chậm lắm, chập chờn. còn tắt flash cũng mờ không lấy nét nhưng không bị treo khi chụp ảnh.mong các bạn giúp đỡ với, mình nghi do nước vào, vì có lần thấy nước tụ trong mặt kính của camera. tks các bạn.

2. tuanhenghean

Official Member

8/12/14
    80
    10
    0
    Nam
    Camera mờ có thể do Camera hoặc IC camera có vấn đề nha anh. Theo như anh mô tả khả năng lỗi ic Camera nhiều hơn. Tp HCM ghé cửa hàng em test Camera trước cho nhé. D.A.Tmobile 20A Trần Bình Trọng. P1.Q5

3. thanlongvt

Official Member

4/12/16
    58
    2
    0
    tỷ lệ chạm cao roài , mang ra thợ đi bác