nhờ các bác giúp Sky 770k vào recovery bị lỗi

Thảo luận trong 'Sky A7xx, A6xx' bắt đầu bởi Mr Duy, 31/10/13.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. Mr Duy

Newbie

6/9/13
    27
    8
    0
    Nam
    Tình hình là sau khi em cài bản rom down trên vega việt về cài thì xài bình thường nhưng vào recovery bị báo lỗi pin gì đấy, thấy con android nằm ngửa, tam giác đỏ. Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với ạ.

2. ngochuygsm

Senior Member

17/12/12
    722
    636
    0
    Nam
    Unlock - repair boot all phone
    HCM city
    bác up lại rom gốic đi, rồi qua topic Sky A7x kiếm rom của ae choimobile làm mà up

3. Mr Duy

Newbie

6/9/13
    27
    8
    0
    Nam
    bây giờ vào recovery bị báo lỗi thế thì up rom gốc thế nào được bạn?

4. tungkick777

tungkick777 Team SS
    Thành viên BQT Điều Hành Viên

15/12/12
    3,250
    6,747
    0
    Nam
    2 people like this.
  5. Mr Duy

Newbie

6/9/13
    27
    8
    0
    Nam
    máy mình đã cài CWM rồi mà bạn bởi vậy nên trước giờ mình vẫn up rom bằng cái đó, nhưng hôm bữa up cái bản rom kia xog là bây giờ vào CWM nó báo lỗi robot màu đỏ

6. dragonphathi

Newbie

27/7/15
    2
    0
    0
    Nam
    "tungkick777, post: 322503, member: 475"]
    Đọc và học cách làm theo, Cơ bản cái recovery mà bạn đang nói đó là recovery ra con robot lật ngữa, còn clockworkmod mới gọi là cái để bạn up rom:D. Và hướng dẫn trên là cài clockworkmod vào máy bạn đấy. :D
    mình cũng cài theo cách này thì bước 2 vao hẳn recovery luôn. nhưng khi reboot lai, tháo pin ấn tổ hợp"volume- + search + power thì ra con robot lật ngửa thôi à.