Phương pháp chọn mua thời trang trẻ em hợp lý cho bé cưng

Thảo luận trong 'Bán điện thoại' bắt đầu bởi lenghi2303, 4/6/15.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. lenghi2303

Senior Member

24/10/14
    131
    0
    0
    Nam
    Tuy là thời trang trẻ em vô cùng đa dạng và phong phú, song trải qua mỗi giai đoạn lớn khôn các bé luôn có nhiều sự thay đổi khác nhau về thị hiếu áo quần, vì vậy việc chọn sắm áo quần cho con vẫn là câu chuyện mà bất kì bố mẹ nào cần nên quan hoài. Việc tìm mua quần áo thích hợp không chỉ làm bé cảm thấy dễ chịu hơn mà giúp bé phát triển trọn vẹn.

Thời gian đầu tiên quần áo thông dùng của bé cưng là các dòng tã quấn hoặc các set áo quần đơn giản dễ cởi và dễ bận. Lớn lên 1 chút trẻ bắt đầu mần quen tới các set đồ kiểu cách có thể sử dụng để đi chơi cùng phụ huynh. Ngày nay, trên thị trường thời trang trẻ em có rất nhiều loại quần áo khác nhau dành cho từng lứa tuổi của trẻ nhỏ, những khi tìm mua trang phục cho bé con cha mẹ cần phải chú ý đến một số vấn đề sau:

Khi còn nhỏ, việc lựa đồ cho trẻ nhỏ chủ yếu bởi do bố mẹ toàn bộ quyết định, vì thời gian này bé con chưa phát triển được ý nghĩ mình muốn quần áo gì, thời trang cho bé lúc này thường là 1 số sản phẩm êm mát, mềm mịn hoàn hảo đối với loại da của trẻ em. Mặt khác, khi sử dụng trang phục chúng ta hãy nên sử dụng size đồ lớn hơn trẻ nhỏ 1 chút, vì trẻ em khôn lớn rất là nhanh chóng, quần áo vừa kích cỡ sẽ nhanh chóng bị chật ních & buộc phải thay mới.

Một giải pháp để có thể giảm tiền hơn nữa dành cho bố mẹ đấy chính là đi xin lại các đồ đạc cũ. Thay vì phải vòng quanh các shop thời trang trẻ em để mà lựa đồ, các bạn có thể đỡ tốn 01 số tiền chút đĩnh để dùng vào việc khác, mặc dù là quần áo cũ ấy vậy mà rất đỗi tiện lợi cho bé nhà ta đấy nhé, bởi vì quần áo đã bận rồi các sợi chất liệu luôn luôn mềm mịn hơn là áo quần mới toanh, bạn sẽ không cần lo da bé bị cọ xát nữa.

Thời trang trẻ em với vải cotton thiên nhiên luôn luôn là sự chọn lựa hợp lý với bé. Sợi cotton thiên nhiên có thể hút thấm siêu tốt & rất đỗi êm mát. Ngoài ra, nó cũng không mang những chất độc hại tạo nên nguy cơ cho trẻ nhỏ, tương xứng cùng mọi làn da trẻ con. Ngoại trừ nguồn chất liệu ra chúng ta cũng cần cân nhắc tới thân hình của trẻ để có thể chọn sắm kích cỡ lí tưởng.

Phụ huynh đừng vội ép buộc bé cưng dùng những set áo quần thời trang trẻ em quá đỗi ôm bó, cho dù nó có là bắt mắt đến đâu. Điều ấy không chỉ khiến cho bé con khó khăn những lúc đùa chơi mà chúng còn chà sát vào trong nước da của bé cưng, khiến cho làn da bị tổn thương hay ngứa ngáy, đôi khi quá bức bối mà trẻ nhỏ còn có thể khóc toáng.

Ngoài ra, các mẹ cũng nên để mắt tới các kiểu thời trang trẻ em sắc màu tươi tắn, hình ngộ nghĩnh sẽ giúp bé con của bạn nhìn trông thời trang hơn. Và hơn hết, đừng nên cho trẻ nhỏ diện các bộ trang phục đắt tiền, phần do bài toán kinh tế, 1 phần bố mẹ phải nên biết dậy dõ bé cưng biết tiết kiệm từ những ngày tháng bạn sơ, từ các set đồ trẻ mặc trên người.