1. badboy2011

badboy2011 Thành Viên Mới

mình vừa up rom
    Update ngày 29/7 - ROM LTE3 F260S V10J Release bởi cụ ChuyenVien.Net

bị lỗi rotation ko hoạt động, có ai bị lỗi này ko a

2. sieuchuoi91

sieuchuoi91 Hội Chơi LTE3 Th.Viên Chính Thức

Có bác nào biết đây là rom nào ko ạ
    Gửi từ LG-F260S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

3. duongphuc

duongphuc Th.Viên Premium

Vẫn là 10j mà bạn

4. sieuchuoi91

Ý mình hỏi rom này của ai xài có được ko ý. Máy thằng bạn mình đang chạy rom đấy thấy nó kêu trời kêu đất về vụ pin

5. duongphuc

Bản này cũng giống bản mình đang dùng. Mình up bên msmoblie. Kêu gì chứ bạn mình dùng thấy đc mà. Chắc bạn của bạn suốt ngày game với 3g hả. Mình nhìn hình của bạn up có vẻ bạn của bạn cài nhiều app ghê đấy.

6. sieuchuoi91

ừ mình cài nhiều game nhưng mình không nói về vấn đề pin khi sử dụng chơi game lướt wifi pin tụt chóng mặt luôn mình đã hạ xung nhịp CPU xuống gần thấp nhất, onscrern để min 0 luôn. Cắm sạc đêm sáng dậy rút cáp đi đến chỗ làm bỏ ra còn 98% bật wifi face khoảng 5 - 10 phút còn 85% thì không ảo là gì

7. duongphuc

Pin bạn thế nào ý chứ. Của mình mà cứ tắt máy đút túi chắc vài tiếng mới tụt 2% kể cả bật wifi liên tục. Bạn sang chơi mobile có cách tăng thời lượng pin lên đấy. Mình đã thử và hiệu quả phết

8. sieuchuoi91

ừm mình cũng định tối nay test xem sao khả năng up rom xong nó bị pin ảo. cơ mà của mình ảo thật! :( mình tính qua rom v2 thử xem thế nào

9. tienltt

tienltt Th.Viên Chính Thức

tất cả các rom ở đây là sài dc cho cả 3 bản S,K,L hay chỉ dùng cho bản S thôi. M mới tập tành up mà thấy topic ghi tiêu đề F260S nên cũng ko hiểu như thế nào, các b chỉ dùm m

10. Redcop

Redcop Th.Viên Chính Thức

không biết máy bác mua ở đâu! em cũng mới tậu 1 em black dc khoảng gần tháng rồi sau khi cài Rom F260S của thớt này thì thấy ok pin của em cũng ko xảy ra tình trạng như bác miêu tả
    p/s bác sạc trực tiếp ko phải bằng Dock hả?

11. Duy Rc

Duy Rc Hội Chơi LTE3 Th.Viên Premium

LTE3 chỉ có bản F260S thui nhá bạn

Gửi Từ LG-F260S Trên App ChoiMobile.

tienltt thích bài này.
  12. mrbuck94

mrbuck94 Th.Viên Chính Thức

E luôn để 3g enable qua đêm thấy sụt 7-8% có gọi là hao pin k các bro?

13. sieuchuoi91

Bình thường bạn ạ

14. sieuchuoi91

Ừm mình sạc trực tiếp

15. xsharkx21

xsharkx21 Th.Viên Chính Thức

Bác nào cho hỏi Mình up bản rom V10j Release. 29/7
    Mình Up bằng cáh restore . bản này dùng khá tốt dùng ít ram nhưng có 1 vấn đề rất khó chịu cứ lần nào Mình cắm DT vào máy tính rồi rút ra là y như rằng bi mất sóng mất 3G phải khởi động lại mới dùng đc BT . Các bạn cho mình biết cách khắc phục lỗi này với nhé .

16. Redcop

Vậy cũng ko lạ lắm đâu! Lần trước khi đi mua máy mình cũng tham khảo giá cả nhiều cửa hàng, có một số nơi rất là gian thay bằng một cục pin đen Made in Korea thật ra là hàng tàu và tụt pin nhanh, pin móp méo và cũ cũng xảy ra tình trạng này, bác sạc trực tiếp qua đêm nữa thì pin tình trạng ko đáng lo ngại lắm, bác thử tắt kết nối và test vài lần đi

17. Redcop

Mình mới có thông tin mới nhất của mấy cửa hàng DT xách tay là giá LTE3 xác về brannew full box là 6,05tr tới 6,2tr rồi! giá đang lên và liên tục khan hàng!
    P/s: Mình ở khu vực Miền Nam

18. mrbuck94

THật hả bác, lần đầu tiên trong đời e mua 1 cái đt xong để 1 thời gian nó LÊN GIÁ đó :v

19. Duy Rc

Chứng tỏ nó đang có trị trên thị trường và được mọi người quan tâm và sử dụng con LTE3 này hehe :D

20. mrbuck94

Nhất LTE3 nhà mình luôn

21. sieuchuoi91

Buồn quá ngồi hóng rom bác Đạt :D

22. thieulamtu

thieulamtu Thành Viên Mới

Update ngày 29/6 - ROM LTE3 V10j V2
    Các cụ test xem link này có down được không ạ:
    https://docs.google.com/file/d/0B3JmvSICie5WcFJkMWl6Qm5KVFk/edit

Link Mediafire:
    http://www.mediafire.com/download/hugcojv73qjj2e7/LTE3_V2_29Jun13.rar.001
    http://www.mediafire.com/download/ndbgsylk0fv0bgw/LTE3_V2_29Jun13.rar.002
    http://www.mediafire.com/download/tzouaevtwzel8dv/LTE3_V2_29Jun13.rar.003
    http://www.mediafire.com/download/bkvd087jqhbgz60/LTE3_V2_29Jun13.rar.004
    Có gì mới ở V2:
    1- Việt Hóa hoàn hảo hơn, bao gồm cả Tmode
    2- Thêm chế độ 2G mà không cần khởi động lại.
    3- Thêm chế độ Dual clock ở màn hình khóa.
    4- Tắt biểu tượng quả địa cầu (Roaming) trên status bar.
    5- Tích hợp phần mềm điều chỉnh xung nhịp Việt hóa​
    Hướng dẫn Up V2:
    - Giải nén file .rar down về được thư mục clockworkmod
    - Copy thư mục clockworkmod vào bộ nhớ trong hoặc thẻ nhớ ngoài.
    - Vào recovery (Cách cài bên dưới), chọn backup and restore: Nếu copy folder vào bộ nhớ trong thì các cụ chọn Restore còn nếu là thẻ nhớ ngoài thì chọn Restore from external card. Sau đó chọn 2013-06-29.10.14.10 và Yes-Restore.
    - Restore xong các cụ chọn Wipe data và wipe cache rồi khởi động lại máy nhé.
    Quá đơn giản phải không các cụ -> Test luôn nha
    ===
    Bọn lừa đảo ! Xin lỗi vì câu này chỉ dành cho những ai chịu trách nhiệm bản rom ROM LTE3 V10j V2 ,ai up bản rom này coi chừng bị mất tiền, máy sẽ tự gửi tin nhắn đến tổng đài 8709 và sẽ mất 15.000, xin trình bày chi tiết như sau.
    Khuya qua ,lần đầu up cho vợ bản rom này ,vừa up xong đem đi cắm sạc liền vì pin chỉ khoản 60% trong khi sáng nay đi nguyen ngày ,(tức là hoàn toàn ko đụng vào máy hay thao tác lầm gì trên máy cả) , lát sau báo pin đầy. Định rút cáp ra thì thấy thông báo có tin nhắn mới "Thanh toán thành công đến 8709 " rồi link trang web gì đó đại khái là " hayday.vn/u/.com" (tức quá nên xóa đi rồi, không nhớ chính xác). Nghi nghi bị tốn tiền rồi, mà mình có làm gì đâu mà tốn tiền, không lẽ gặp bọn lừa đảo khốn nạn ,không có bản lĩnh kiếm tiền chân chính nên tìm cách thu hút khách vào wap và kinh doanh...ví dụ waptai.com, bạn.hayday.mobi, hèn chi đâu có rãnh rỗi mà ngồi mod rom cho người khác xài như những moder chân chính khác.
    (Xin thông báo là chỉ vấp hố gà ở bản này của LTE3 thôi ,ngoài ra ko có máy nào trong nhà đang xài rom cook mà bị cả, từ Optimus G ,G Pro, Lte2 ,Lu 620. Đó là những bạn mod rom chân chính chia sẽ đam mê và hiểu biết công nghệ.)
    Kiểm tra thấy tốn 15.000. Xong ! Không cam tâm nên chấp nhận thử thêm 1 lần nữa để có gì làm con chuột bạch ,thông báo cho tất cả mọi người. Nghĩ vậy liền factory hard reset ,sau đó wipe hết 3 lần (ko hiểu biết rõ thao tác này nhưng nghĩ làm 1 cách đầy đủ và căn bản vậy cho nó khách quan, phòng khi lỗi do mình). Back up lại cái rom này 1 lần nữa ,chọn 2013-06-29.10.14.10 restore, sau đó wipe tiếp 3 lần nữa ,hoàn toàn clear. Xong đi ngủ, không cài thêm bất cứ ứng dụng nào và hoàn toàn ko thao tác trên máy nữa vì đang kiểm tra tính "sạch sẽ" của bản rom này mà.
    Sáng thức dậy y như rằng trong Inbox xuất hiện 1 tin nhắn mới " Thanh toán thành công đến 8709..." nội dung như cũ. Đúng thiệt là gặp bọn khốn nạn rồi. Trong lúc đang type bài này thì mình đang chạy lại Rom Stock.Chấp nhận sống với lũ ,với đám app Hàn lộn xộn ,fix thủ công lỗi ỡ VN ,còn hơn bỏ bản Rom khốn nạn này trong túi. Tại sao nói khốn nạn vì hoàn toàn không có cảnh báo nhắc nhở nào sẽ tốn tiền khi up bản rom này cả, hèn chi thấy nhiệt tình quá chừng, thì ra nhiệt tình có chủ ý, gắn đè thanh toán SMS vào ứng dụng của Kích Hoạt.

Có thể mọi người không để ý nên không thấy, còn mình thử 2 lần rồi. Bản rom này mình vẫn còn để trong máy, không xóa. Ai cần mình sẽ up lại cho kiểm tra phòng khi bọn lừa đảo đọc được bài này đổi file sạch hơn trong link dẫn đến host down về.
    Lưu ý rằng mình chỉ nói bản ROM LTE3 V10j V2 thôi nhé. Mấy Rom còn lại trong trang 1 chưa thử ko dám nói. Bài viết này mình sẽ copy đến các diễn đàn có post rom này cho mọi người cùng đọc. Xin cảm ơn forum. Cảm ơn Mod.
    Forum có nội quy forum ,mình hiểu hết nhưng bức xúc quá nên có lời nào sơ sót cũng mong quản lý forum xem xét giùm tình tiết giảm tội. Đối phó với cái bọn kia cho anh em đỡ khỗ. Phải chi nói ngay từ đầu rằng bản rom này có trả phí thì người dùng tự họ cân nhắc và quyết định, còn đằng này đặt người ta vào thế như vậy là tội lừa đảo đã cấu thành. Ức chế quá.

23. dokyson

dokyson Thành Viên BQT Administrative

Có nhiều anh em up bản ROM này mà sao có thấy ai nói bị mất tiền đâu cụ ơi. Hay cụ cài thêm phần mềm nào vào đó chứ

24. hunter

hunter Hội Chơi LTE3 Th.Viên Premium

bạn này bức xúc quá hóa liều ah, bạn qua trao đổi với box lte3 xem anh ,e có ai up bản này bị lỗi như vậy ko mà chưa gì đã bù lu lên, anh em mod rom v2 đó đều tham giá chôimbile lâu rồi, cũng mod nhiều rom, bỏ công sưc vất vả vì bản rom, bạn mới dùng chưa hiểu nguyên nhân ra sao đã đổ lỗi cho ng mod rom, xin lỗi cách cư xử của bạn ko hay chút nào

OxHany thích bài này.
  25. megaultima

megaultima Hội Chơi LTE3 Th.Viên Premium

Mình xác nhận là mình đã up tất cả các bản ROM của LTE3 trong choimobile vì tính mình hay vọc bao gồm luôn bản V2 của bác dokyson. Tất cả đều không có tình trạng bị trừ tiền SMS.
    Nếu đoán không lầm chỉ có mình bạn bị cái này!
    Mình nghi sim của bạn đã đăng ký một dịch vụ nào đó trên 8709.

Bạn nên xem xét kỹ trước khi nói người khác lừa đảo!

OxHany thích bài này.
  26. Bach dO

Bach dO Th.Viên Premium

mh dùng suốt đây cả bản v2 và v3 k thấy j mà.nói thế oan cho ng làm room quá. bạn nên suy nghĩ trước khi quy nói nhé. à mà có thể do bạn cài ứng dụng nào đó thêm chẳng hạn nó cũng tự động trừ tiền như bạn nói đấy.

OxHany thích bài này.
  27. Bach dO

Bach dO Th.Viên Premium

có thể do bạn ấy cài game hay ứng dụng j j đó, trước mh cũng cài cái ứng dụng gõ tiếng việt 3 theme iphone, htc.... mà nó cũng bảo gửi tn đó. nhưng chắc chắn là k phải tại room ;)

OxHany thích bài này.
  28. OxHany

OxHany Hội Chơi LG GK Th.Viên Premium

Mình cũng từng úp bản v2 rất nhiều lần mà có bị như cụ nói đâu. Cụ kiểm tra lại nhé. Chứ cụ làm thế là ko phải rồi. Cụ có thể toàn bộ anh em trong box lte3 đã từng up bản này xem có ai bị như cụ ko nhé. Với cả cụ bảo cụ đã test tận 2 lần thì chắc hẳn tin nhắn lần 2 vẫn còn vậy thì bạn up nội dung tin nhắn lên đây xem nào. Có thể có anh em biết đó là từ ứng dụng nào gửi đó cụ

29. Duy Rc

Xem xét kỉ rồi mới nhận xét như vậy nhá bác làm ra rom cho ae xài củng cực khổ lắm . Ae có xài là mừng lắm rồi sao lại nói như vậy đc xem lại cach nói nhé

OxHany thích bài này.
  30. OxHany

OxHany Hội Chơi LG GK Th.Viên Premium

Đang tải...