1. hoangkienvn

hoangkienvn Th.Viên Premium

đang test thử,cảm nhận mượt mà,lỗi ko icon pin,tối rảnh fix lại icon :D

2. ngotrung2512

ngotrung2512 Th.Viên Chính Thức

Có icon pin yrong phần tinh hoa mà bạn

Sent from my LG-LG-Optimus using Tapatalk 4 Beta

3. đặng việt đức

đặng việt đức Th.Viên Premium

Các bác cho hỏi, em flass room máy lte2 f160l nhiều lân có toi chíp flass không ạ.
    Hôm trước em kdz về v20g, xong máy hiên lên: "unfortunately the process com.android.phone has stopped" cứ tắt đi nó lại hiện lên mai. Em cố vào factore reset lại thì hết. Nhưng sau kho root và flass rom mod tiếng việt nó lại hiện lên là; " thật không may, quá trình người dùng giao diện hệ thống đã dừng lại", lần này không thể vào factory reset được vì nó hiện lên mãi, không thể truy cập vào màn hình chính được. Em lại flass thử thêm 3 bản rom mod khác nữa thì vẫn hiện lên như vậy. Tức quá lại kdz về rom stock v20c, nó lại hiện lên: "unfortunately the process com.android.phone has stopped". Em nản quá không biết nó bị sao. Cách đây mọt tháng em vẫn làm như vậy mà ok hêt. Lần này bị thế. Mong các bác chỉ giúp cưu vớt cho em. Thanks.
    Bác nào biết chỉ giúp máy em bị như vậy là lỗi gì, và khắc phục thế nào ạ, em hỏi bên msmobile thì các bác ý bảo là do em flass rom nhiều qua nên lỗi chíp flass nếu flass thêm vài lần nữa sẽ chết chíp flass, có phaỉ vậy không các bác?

4. đặng việt đức

Bác curb theart giúp em với

5. Lehieu

Lehieu Th.Viên Chính Thức

Gõ dòng lệnh ADB REBOOT RECOVERY là hết í mà:)

6. đặng việt đức

Các bác cho hỏi, em flass room máy lte2 f160l nhiều lân có toi chíp flass không ạ.
    Hôm trước em kdz về v20g, xong máy hiên lên: "unfortunately the process com.android.phone has stopped" cứ tắt đi nó lại hiện lên mai. Em cố vào factore reset lại thì hết. Nhưng sau kho root và flass rom mod tiếng việt nó lại hiện lên là; " thật không may, quá trình người dùng giao diện hệ thống đã dừng lại", lần này không thể vào factory reset được vì nó hiện lên mãi, không thể truy cập vào màn hình chính được. Em lại flass thử thêm 3 bản rom mod khác nữa thì vẫn hiện lên như vậy. Tức quá lại kdz về rom stock v20c, nó lại hiện lên: "unfortunately the process com.android.phone has stopped". Em nản quá không biết nó bị sao. Cách đây mọt tháng em vẫn làm như vậy mà ok hêt. Lần này bị thế. Mong các bác chỉ giúp cưu vớt cho em. Thanks.
    Bác nào biết chỉ giúp máy em bị như vậy là lỗi gì, và khắc phục thế nào ạ, em hỏi bên msmobile thì các bác ý bảo là do em flass rom nhiều qua nên lỗi chíp flass nếu flass thêm vài lần nữa sẽ chết chíp flass, có phaỉ vậy không các bác? Bác chủ theart giúp em với ạ. Em cũng đã hard reset rồi nhưng vẫn không được các bác ạ.

7. traivip0692

traivip0692 Th.Viên Chính Thức

mới phát hiện lỗi này chiều nay...gần hết pin là k thể nghe và nói chuyện đt@@....

8. Lehieu

Bác cứ ADB REBOOT RECOVERY là hết mà.:)

9. jeaolous

jeaolous Th.Viên Chính Thức

bác nào làm được ngon rồi up cái video hướng dẫn với.Sao vẫn không được nhỉ.Zzz

10. đặng việt đức

Em đã làm rồi nhưng không hết bác ạ

11. đặng việt đức

Em đã làm cách đó rồi nhưng không hết bác ạ.

12. đặng việt đức

Em đã làm cách đó rồi nhưng không hết bác ạ.

13. Lehieu

Hồi trước mình KDZ về rom stock cũng bị lỗi này. Sau đó cứ adb reboot recovery lại hết. Bác KDZ rồi thử lại xem

14. Lehieu

Nếu không được bác KDZ về hẳn rom gốc V10 xem sao

15. Lehieu

Sao rùi bác Đức ơi? chia sẻ cho mọi người đi

16. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile Th.Viên Premium

Bác chỉ cần dùng lệnh adb reboot recovery là được nhé. Tại bác up rom kô chịu wipe mà

17. đặng việt đức

Bác ơi, lần này vào cái màn hình hàn quốc đó rồi cắm vào pc. Nhấn shift + chuột phải vào root, mà không ra cái dòng win......gì đó luôn. Nản quá. Bác biết cách nào adb reboot recovery chuẩn chuẩn baorvem với.

18. đặng việt đức

Bác ơi, em volum +, nguồn,hôm vào màn hình hàn quốc, rồi cắm vào pc, shift, chuột phải vào root mà không có dòng "Open Command Window Here" nản quá bác ơi. Vọc vạch từ chiều đến giờ rồi.

19. Lehieu

Bác tải lại folder root xem, nếu vẫn không được ghost lại win xem.

20. vandieutot

CHuột vào vào màn hình chính chứ không phải là root nhé. Bác phải có ADB trong máy nữa kia nhé.

21. vandieutot

Bác tải cái này về rồi click vào file cmd và gõ lệnh đó cho mình nhé.
    http://www.mediafire.com/download/mm1a89bd0i8dik2/tro_giup.rar

22. đặng việt đức

Ok thanks bác đa nhiệt tình quá, em vừa làm xong, gio thử flass rom mood xem. Nếu vẫn vậy thì đập máy luôn.

vandieutot thích bài này.
  23. đặng việt đức

[
    Bác ơi flass rom mod xong lại bị tiếp, lại vào cái giao diện tiếng hàn quốc cắm vào pc, chạy file cmd, hiện lên là hãy kết nối với phone. Chắc là do chưa nhận driver, chờ từ lúc đó đến giờ 5 phut rồi vẫn vậy.

24. đặng việt đức

Để em cài lại driver đã xem sao.

25. đặng việt đức

Em đã cài lại driver, mà nó vẫn không nhận driver. Thôi cám ơn bác nhé, để em cất điện thoại vào trong tủ kính, hôm nào có hứng lôi ra nghịch tiếp, giờ nản quá rồi bác ạ.

26. yiyiyi

yiyiyi Thành Viên Mới

mình dùng bản lv ,lúc pin yếu khoảng 15% thì mất sóng ,bác có cách nào khắc phục dc ko ạ ,tát nguồn khởi động lên thì dùng đc một lúc thì lại mất sóng tiếp .........bác giúp em với

27. vtc17681313

vtc17681313 Th.Viên Chính Thức

E đang dùng v9 bác ạ. E ko thích cái trình go sms lắm nên bác trích cho e cái sms mặc định đc k?

Gửi từ LG-LG-Optimus của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

28. Rain™

Rain™ Th.Viên Chính Thức

K hiểu sao 3G căng đét, vào mạng bình thường nhưng mấy cái như chplay, game,... hay bị lỗi k có kết nối nào. Với lại làm sao để bỏ cái cửa sổ đa nhiệm trên thanh thông báo được ạ? Hoặc là làm thế nào để thêm ứng dụng vào đấy ạ?

29. Rain™

Rain™ Th.Viên Chính Thức

K hiểu sao 3G căng đét, vào mạng bình thường nhưng mấy cái như chplay, game,... hay bị lỗi k có kết nối nào. Với lại làm sao để bỏ cái cửa sổ đa nhiệm trên thanh thông báo được ạ? Hoặc là làm thế nào để thêm ứng dụng vào đấy ạ?

30. Rain™

Rain™ Th.Viên Chính Thức

Lại bị lỗi kết nối, gửi 2 lần r.

Đang tải...