1. lê văn thái

lê văn thái Th.Viên Premium

mình để qua đêm tính từ 1h đến gần 10h tụt 5% thôi

2. kanglove2512

kanglove2512 Thành Viên Mới

Có tắt hết kết nối mạng, đồng bộ email, gmail hay vẫn để hả bạn?

Sent from my LG-E988 using Tapatalk 2

3. Khachvanglai

Khachvanglai Th.Viên Chính Thức

Các bác cho mình hỏi về pin con GK này chút, tình hình là mới lấy e này hôm kia. Khi mới lấy bên CH chạy cho mình bản VDT5 này. Tối về cắm sạc qua đêm đủ 8h sáng bật dt lúc 7h30', bật 3 g on khoảng tổng tg là 2 tiếng ( thinh thoảng bật on 1 lúc tầm 20' - 30'. Sau đó bận nên tắt màn vẫn để 3g, đến tầm 2 h chiều pin còn 73÷. Nhưng ko hiểu do đâu màn hình thỉnh thoảng hiện thông báo lỗi "root hant..." tiếng anh nhanh quá nên ko đọc dc :D .
    Do đó mình cầm ra Ch và họ up lại cho mình bản GK-V1 của dokyson. Hiện ko thấy hiện thông báo nữa, nhưng pin tụt nhanh kinh khủng, cũng như hôm qua cắm sạc 8h qua đêm, sáng 7h30 rút và bật máy, tắt hết 3g,wifi để chế độ pin tiết kiệm 30%, độ sáng màn hình 59%. Sau đó tắt màn để chế độ chờ đến 10h30 giở ra thấy còn 95%, giật mình bật 3g on thử lướt web khoảng 35 phút, nhận 2 cuộc gọi mỗi cuộc 10 giây, pin còn 80%. Tắt 3g đút túi đến 1h 10 chiều giở ra còn 64% pin, bật 3g on vào đọc bài này và gửi cm đến thời điểm này còn 49%. Như vậy có phải là dính con máy pin kém quá ko vậy, cám ơn.

toidi_timtoi08 thích bài này.
  4. Ocma3839

Ocma3839 Thành Viên Mới

Bản này pin khá tốt. Chưa thấy lỗi gì cả.

msmobile thích bài này.
  5. msmobile

msmobile Th.Viên Premium

Bản này em cũng đã thử, Pin thì chưa có kết luận gì ạ.

6. anh tuấn 19986

anh tuấn 19986 Thành Viên Mới

cũng không biết vì sao, mình up 3wipe rất kỷ, up từ rom V1-Chơi Mobile lên, mà sao thấy pin tụt nhanh, lúc up xong đăng nhập vào ch play thì các phần mền cài trước đó tự động tải về hết. tên mình đặt ở màn hình khóa cũng không mất. xin hỏi có cần phải cài lại KDZ rồi up lại v5 không. chứ pin thế này thì mệt quá, ngày sạc 2 lần

mr.Zét thích bài này.
  7. anh tuấn 19986

anh tuấn 19986 Thành Viên Mới

và hình như bản này bị lổi không nhận tin nhắn dịch vụ, cái dạng tin nhắn ai gọi đến mình là có cái chử ký của họ ấy (hay là mình up sai ;) )

8. mr.Zét

mr.Zét Th.Viên Chính Thức

bác vandieutot lưu ý cái lỗi này.nó hiện woai,mà bằng tiếng Anh nên đọc ko kịp,ko biết nói thế nào luôn. còn mọi sự thì thấy ok hết.ko biết mọi người cứ kêu la về vụ Pin thế nào chứ e thấy cũng bt.đc cái lướt nhanh hơn Rom Zin khoảng 30%.e ko cài VDT V4 nên ko so sánh đc. Thân

9. SieuTrong

SieuTrong Th.Viên Premium

Là mức pin 100 xuống 99 nó tụt lẹ lắm, mấy phút ý nên e thấy lạ. Cơ mà từ đêm qua đến h sài bẹt tai h còn 42%. Thế là chưa có gì bất thường phỏng bác :)

Sent from my LG-F220K using Tapatalk

10. SieuTrong

Gõ share acc fshare ra đầy mà bác. Kiếm cái reset đc mk ngay lập tức ấy. Hw e dow có 4p xong rồi

toidi_timtoi08 thích bài này.
  11. SieuTrong

Lỗi root has been.... vào superu tắt nó đi là đc. Khi vào các ứng dụng cần quền root nó báo vậy có vấn đề gì đâu. Bác chạy lại vt5 mà thưởng thức đi

Khachvanglai thích bài này.
  12. SieuTrong

Có lỗ này thì ngon :v, e là e ghét nhất cái món tn chữ ký ấy

13. Khachvanglai

Ko thấy ai trả lời mình à, tắt hết wifi với 3g sau đó tắt màn hình để chế độ chờ mà 3 tiếng tụt mất 5% pin. Nếu lướt web 3 g khoảng 3 phút tụt 1%. Từ 30% mà lướt web bằng 3g 10 phút mất 5% pin. Như vậy có phải qua tệ ko? Mình đang chạy bản rom GK-V1 dokyson.

14. Khachvanglai

OK thanks bác, vậy còn vụ pin như vậy có tệ quá ko, hay pin mới chạy mấy ngaỳ đầu nó vậy, mới chuyển sang chơi LG nên chưa biết j cả. :D

15. SieuTrong

Có vấn đề bác nhé. Wifi lướt web 10p mới tụt 1-2%. Còn chờ cả đêm k bật gì ms mất 3% là cùng. Bác tắt hết đồng bộ, gps, tự xoay .... đi nhé. K thì up lại room đi. Sài Gk mà nghe bác kể như kiểu em sài con acro s chai pin của e ấy :v

16. kembacha

kembacha Th.Viên Chính Thức

Vandieutot cho mình hỏi một chút nhé:
    1. Có cách nào để cho con gk này có sim toolkit ko. Cũng có qua xda dòm mấy topic, nhưng k thành công.
    Có ý kiến cho rằng phải kích hoạt sim pin code, nhưng vào trong setting sim v5 thì fc nên ko rõ.
    2. Rom này build trên nền v10d của f220k? Có thấy stk.apk rồi mà ko ăn thua.
    3. Có cách nào thêm, sửa 4 cái themes có sẵn không, mong được hướng dẫn thêm.

17. kembacha

kembacha Th.Viên Chính Thức

Vandieutot cho mình hỏi một chút nhé:
    1. Có cách nào để cho con gk này có sim toolkit ko. Cũng có qua xda dòm mấy topic, nhưng k thành công.
    Có ý kiến cho rằng phải kích hoạt sim pin code, nhưng vào trong setting sim v5 thì fc nên ko rõ.
    2. Rom này build trên nền v10d của f220k? Có thấy stk.apk rồi mà ko ăn thua.
    3. Có cách nào thêm, sửa 4 cái themes có sẵn không, mong được hướng dẫn thêm.

18. lê văn thái

lê văn thái Th.Viên Premium

Mình tắt hết

19. Khachvanglai

Chết thật từ 30% lướt web 20 phút xuống 17% nếu thế này mai phải ra Ch xem sao, tham cái pin trâu của e này mà như thế thì ko ổn rồi.

20. SieuTrong

Học tự up room đi bác, đơn giản lắm. Từ sau mỗi khi bác Dieu có hàng nóng lại lên hóng vs ae cho vui :d

msmobileKhachvanglai thích bài này.
  21. SieuTrong

Bác reply bản e988 e nghe coi, s
    E dow về lâu lắm rồi nhưng vẫn ném trong thẻ sd k dùng. Bjo buồn up chơi

22. Khachvanglai

CŨng muốn vậy, nhưng còn gà nên chưa dám. :d

23. SieuTrong

E lên CH play dow facebook thì mất biến. Cả FM, appstore tìm cũng mất tăm. Bác nào có bị thế k nhỉ @@

24. danhtai

danhtai Thành Viên Mới

Minh cung room v1.cung the.luc thi 100% 3h chua tut % nao.luc de nguyen moi h tut 5%.nhung cu sac no bao day van sac thi thay pin tut % lau hon

25. toidi_timtoi08

toidi_timtoi08 Th.Viên Premium

về lại bản này đi bác ak ...tự vọc cho sướng ko die đc đâu.

26. dung288

dung288 Th.Viên Chính Thức

chiều nay mình up rom này, thì nó hiện lỗi ko thể mở tệp. ko hiểu mình đã làm sai bước nào. trước mình up rất nhiều rom và cả rom V3 cũng up bình thường mà rom này lại ko up dc

27. kanglove2512

kanglove2512 Thành Viên Mới

Đặc điểm pin gk là như vậy đó, sạc xong báo full cứ để thêm 45p nữa mới thật sự no pin, lúc đấy 100 xuống 99 rất lâu, nếu off screen ko dùng có thể để gần 2 ngày mới xuống 99, sau đó pin tụt bt :)

Sent from my LG-E988 using Tapatalk 2

28. Khachvanglai

Vấn đề là mình để sạc qua đêm 8 tiếng lận, máy mới mà. Sáng 7h30 rút, tắt hết 3g, wifi để chờ mà đến 10h30 còn 95%. Chạy 3g online lướt web tầm 35 phút với nhận 2 cuộc gọi mỗi cuộc 10 giây xuống 80. dùng rất tiết kiệm đến chiều là e nó đứt, nên thắc mắc con này pin 3100mah như vậy ko ổn, pin xuống nhanh ngang con HTC nexus one cùi đã chai pin của mình. Mà nghe ae trên này nói dùng thoải mái thì 1 => 1,5 ngày nên đang sợ là do máy mình lối pin.

29. Khachvanglai

Có bài nào HD từ đầu đến cuối ko bạn, mình chưa biết j về up rom cả nên phải học từ đầu. :)

30. msmobile

msmobile Th.Viên Premium

Kaka, chuẩn quá bác. Up rom cũng thú vị lắm đó bác.

Khachvanglai thích bài này.
Đang tải...