Rom v3 bác vũ thắng lên kệ

Thảo luận trong 'Tổng hợp ROM SKY A870' bắt đầu bởi Tuantune4, 13/8/14.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. Tuantune4

Senior Member

17/6/14
    115
    211
    0
    Nam
    Cộng đồng SKY A870 - Vega IronVEGA - XPERIA LÊN KỆ dành cho cả 3 bản S.L.K
    Rom dạng BACKUP . DÙNG RECOVERY 6.0.4.8 để up . Anh em nào chưa biết up rom restore thì nên tìm hiểu kỹ trước khi up.
    - GIAO DIỆN - Xperia Z2 với nhiều tính năng độc đáo, anh e trải nghiệm thêm sau khi up, có thắc mắc j thì comment !
    - ÂM THANH - siêu khủng với Full walkman , âm thanh hệ thống được fix triệt để, loa ngoài to vừa đủ, âm thanh headphone chuẩn éo biết chỉnh, âm thanh quay video to vùa đủ để tránh nhiều tạp âm.
    - Camera cực nét với googlecamera, độ phân giải sẽ đc tăng lên 15 mp , chế độ chụp trước lấy nét sau ***CHÚ Ý : NẾU BỊ FC CAMERA KHI QUAY VIDEO THÌ THOÁT RA BẤM VÀO RESTART CAMERA LÀ HẾT BỊ NHA.
    - Pin và hiêụ năng : máy mát mượt pin trâu, pin thì còn phụ thuộc vào cách xài app của anh em.Pin chờ cải thiện đáng kể.
    - Note : Sau khi restore xong, nên khởi động lại ít nhất 1 lần cho Rom ổn định, rồi vào TITANBACKUP CHỌN NHỮNG MỤC SAU :
    ***Chplay - wipe data , dịch vụ của google - wipe data, khung dịch vụ google - wipe data, trình quản lý tài khoản google - wipe data rồi reboot xong mới đăng nhập tài khoản để tránh lỗi CHP:LAY
    **** ***Khuyến cáo ko nên cài thêm app dọn ram, tiết kiệm pin, dễ bị xung đột với tweak của Rom. Bộ nhớ cache sẽ đc tự động dọn dẹp sau mỗi 48h. NẾU BỊ LỖI SYSTEMUI THÌ HÃY XÓA GRAVITY BOX ĐI VÌ MỘT VÀI CHỨC NĂNG KHI KÍCH HOẠT SẼ BỊ XUNG ĐỘT VỚI HỆ THỐNG.
    ***********NOTE ******** TRONG GREENIFY ANH EM VÀO "" TÍNH NĂNG THỬ NGHIỆM"" RỒI BỎ CHỌN DÒNG "" KẾT HỢP THỜI GIAN (4.4+) "" ĐI NHA ĐỂ MÁY HOẠT ĐỘNG TỐT HƠN.
    ***Rom ko đảm bảo ngon với máy hàng dựng, Nguyên nhân gây lỗi Rom chủ yếu là xung đột phần mềm, vì là Rom cook - Máy Root nên những app liên quan tới hệ thống sẽ dễ hây ảnh hưởng tới Rom nên anh em chú ý để có đc bản Rom ngon.
    ***Rom có tham khảo trên 1 số diễn dàn Android .
    Link....https://drive.google.com/file/d/0B4mh69-N1jQ_WTR1Zm9JQzk0NWc/edit?usp=sharingVEGA - XPERIA LÊN KỆ dành cho cả 3 bản S.L.K
    Rom dạng BACKUP . DÙNG RECOVERY 6.0.4.8 để up . Anh em nào chưa biết up rom restore thì nên tìm hiểu kỹ trước khi up.
    - GIAO DIỆN - Xperia Z2 với nhiều tính năng độc đáo, anh e trải nghiệm thêm sau khi up, có thắc mắc j thì comment !
    - ÂM THANH - siêu khủng với Full walkman , âm thanh hệ thống được fix triệt để, loa ngoài to vừa đủ, âm thanh headphone chuẩn éo biết chỉnh, âm thanh quay video to vùa đủ để tránh nhiều tạp âm.
    - Camera cực nét với googlecamera, độ phân giải sẽ đc tăng lên 15 mp , chế độ chụp trước lấy nét sau ***CHÚ Ý : NẾU BỊ FC CAMERA KHI QUAY VIDEO THÌ THOÁT RA BẤM VÀO RESTART CAMERA LÀ HẾT BỊ NHA.
    - Pin và hiêụ năng : máy mát mượt pin trâu, pin thì còn phụ thuộc vào cách xài app của anh em.Pin chờ cải thiện đáng kể.
    - Note : Sau khi restore xong, nên khởi động lại ít nhất 1 lần cho Rom ổn định, rồi vào TITANBACKUP CHỌN NHỮNG MỤC SAU :
    ***Chplay - wipe data , dịch vụ của google - wipe data, khung dịch vụ google - wipe data, trình quản lý tài khoản google - wipe data rồi reboot xong mới đăng nhập tài khoản để tránh lỗi CHP:LAY
    **** ***Khuyến cáo ko nên cài thêm app dọn ram, tiết kiệm pin, dễ bị xung đột với tweak của Rom. Bộ nhớ cache sẽ đc tự động dọn dẹp sau mỗi 48h. NẾU BỊ LỖI SYSTEMUI THÌ HÃY XÓA GRAVITY BOX ĐI VÌ MỘT VÀI CHỨC NĂNG KHI KÍCH HOẠT SẼ BỊ XUNG ĐỘT VỚI HỆ THỐNG.
    ***********NOTE ******** TRONG GREENIFY ANH EM VÀO "" TÍNH NĂNG THỬ NGHIỆM"" RỒI BỎ CHỌN DÒNG "" KẾT HỢP THỜI GIAN (4.4+) "" ĐI NHA ĐỂ MÁY HOẠT ĐỘNG TỐT HƠN.
    ***Rom ko đảm bảo ngon với máy hàng dựng, Nguyên nhân gây lỗi Rom chủ yếu là xung đột phần mềm, vì là Rom cook - Máy Root nên những app liên quan tới hệ thống sẽ dễ hây ảnh hưởng tới Rom nên anh em chú ý để có đc bản Rom ngon.
    ***Rom có tham khảo trên 1 số diễn dàn Android .
    Link....https://drive.google.com/file/d/0B4mh69-N1jQ_WTR1Zm9JQzk0NWc/edit?usp=sharing

7 people like this.
  2. Tuantune4

Senior Member

17/6/14
    115
    211
    0
    Nam
    Kaka lần đầu viết bài mấy bác thông cảm nhé

3. Tuantune4

Senior Member

17/6/14
    115
    211
    0
    Nam
    Hinh ảnh đây

Các file đính kèm:

4 people like this.
  4. NguyenDuyThai

Senior Member

27/7/13
    154
    213
    0
    Nam
    rom khá ngon, anh em trải nghiệm!

5. msmobile_help

Senior Member

23/6/13
    4,410
    5,809
    0
    Nam
    Bác chủ thớt nhiệt tình quá ạ.

6. selupan

Senior Member

18/3/13
    527
    725
    0
    Nam
    Thích r đó, nhưng k biết có chơi dc k đây

7. vipnhok1806

Newbie

9/8/14
    2
    0
    0
    Nam
    bản L sóng sánh sao bác ơi nhìn hình thấy thích quá, thanks bác

8. kang.sura

Senior Member

4/4/14
    143
    177
    0
    Nam
    Bác thêm ít hình đi :D
    Thanh Stt kéo xuống nữa :D
    Up trên nên stock 4.4 hợ

9. Tuantune4

Senior Member

17/6/14
    115
    211
    0
    Nam
    Rom up tren nền mokee nhé

10. Tuantune4

Senior Member

17/6/14
    115
    211
    0
    Nam
    Mình ko có máy L nên ko biết sóng sánh thế nào. A e L up thử rồi cho a e xem đi

11. zackpro01

Senior Member

24/6/14
    240
    342
    0
    Nam
    Đây là rom nền 4.4 moke thì pải. Sóng sanh đã test trên bản k rất ổn. Rom có cài bộ camera z2 vs mấy ứng dụng linh tinh phong cách z2. :)). Kết cái mod âm thanh nghe nhạc khá phê. :))

12. quang vu

Senior Member

1/1/13
    185
    114
    0
    Nam
    Có nfc k bạn?

13. vipnhok1806

Newbie

9/8/14
    2
    0
    0
    Nam
    sao topic này vắng vẻ thế nhỉ

14. dokyson

dokyson Administrator
    Thành viên BQT Administrator

9/12/12
    18,143
    37,713
    0
    Nam
    Chắc do bác Thắng ko vào nên anh em còn hóng ấy mà

Gửi từ ChoiMobile.Vn sử dụng ChơiMobile app

4 people like this.
  15. msmobile_help

Senior Member

23/6/13
    4,410
    5,809
    0
    Nam
    Các bác ấy bận rồi ạ.

16. NguyenDuyThai

Senior Member

27/7/13
    154
    213
    0
    Nam
    lên từ rom sphinx v3.1 của bác huỳnh được không nhỉ?

17. zackpro01

Senior Member

24/6/14
    240
    342
    0
    Nam
    bình thường thì lên từ rom nào cũng đc, nhưng bác backup trc cho chắc ăn. :D

2 people like this.
  18. NguyenDuyThai

Senior Member

27/7/13
    154
    213
    0
    Nam
    làm thử cái coi sao! :p

19. thanhanyb123

thanhanyb123 Green Arrow
    Thành viên BQT Điều Hành Viên

11/9/13
    15,766
    30,852
    0
    Nam
    Tiêm chọc
    TP. Thái Nguyên
    Cám ơn bác đã chia sẻ. A thắng làm Rom ngon quá ;)

Gửi Từ IM-A870K Trên App ChoiMobile.

20. Tuantune4

Senior Member

17/6/14
    115
    211
    0
    Nam
    Huhu bua giờ chia sẻ rom mà ko thấy ai quan tâm .chắc mọi người lên facebook đều pít het rồi .minh định đốt nhà bỏ đi bụi vì vắng quá nè .

4 people like this.