root máy

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Tin Tức, Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi SEohyun baby, 20/4/13.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. SEohyun baby

Official Member

7/4/13
    73
    35
    0
    Nam
    cho hỏi e root con SAmsung galaxy Royal Style SHV - e170L r, làm sao đê bik chắc chắn là mình đã xóa hết mấy app hàn quốc, chạy thử bật wifi + game nặng hết 7p mà xuống 4% pin
    như vậy máy đã root xong chưa
    Thank nhìu

2 people like this.
  2. SEohyun baby

Official Member

7/4/13
    73
    35
    0
    Nam
    upppppppppp nhờ người tư vấn

2 people like this.
  3. dokyson

dokyson Administrator
    Thành viên BQT Administrator

9/12/12
    18,143
    37,713
    0
    Nam
    Thấy trong app mà ko có cái nào tiếng Hàn là xóa rồi. Pin 7p mà tụt 4% là ngon rồi. Cơ mà Pin thì có liên quan đên root đâu.
    Xóa đc app Hàn thì là root rồi mới xóa đc nha

2 people like this.
  4. SEohyun baby

Official Member

7/4/13
    73
    35
    0
    Nam
    tại con này lên 4.1.2 bị thêm mấy app hàn,..... hum pửa ngồi hoc mang dt ra nhắn tin có tầm 10 tin mà pin mất tới 6% pin.... bơi zậy mới cần ng giúp tư vấn ko bik là đã root máy xong chưa.... mình mở tag widget thấy ko còn mấy tiếng hàn nữa ! như vậy đã xóa chua

5. nhok9xls

Senior Member

10/4/13
    107
    74
    0
    Nam
    Sinh viên
    Mai Pha, Lạng Sơn, Vietnam
    Tớ bật wifi + 3G, mức độ sáng 50%, chơi Fruit Ninja, bật max âm lượng lên 5 phút đã hết 4 - 5 % rồi, của bạn thế là ngon rồi đó.

6. SEohyun baby

Official Member

7/4/13
    73
    35
    0
    Nam
    mình bật wifi + chơi game bắn sung' CONTRACT KILLER 2 mà 7phút hết 4% pin , trong khi đó pin con này 2000 it j
    nếu tinh ra máy mình chay dc tầm hơn 3h