[ROOT - RECOVERY] CHO S4 E300.S/L/K- OK 4.4.2 KITKAT

Thảo luận trong 'Galaxy S4 Hàn: LTE(E300SLK) - LTE-A(E330SLK)' bắt đầu bởi nguyenduccuong154, 31/7/14.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. nguyenduccuong154

Official Member

11/4/13
    66
    97
    0
    Nam
    Root & Recovery cho S4 (E300 L/S/K)

Các bạn tải 2 file trên để tiến hành root và recovery

Root: http://www.mediafire.com/?lsss3116x3b4q1o

Recovery: http://www.mediafire.com/?b3532dekzrm70ck

Copy file xdamobile SuperSU-v1.32.zip vào bộ nhớ trong của máy

Bật odin. Chuyển máy về chế độ download mode ( phím giảm âm lượng + home + nguồn) sau đó ấn phím tăng âm lượng. để tiến hành flash file xdamobile recovery-6.0.3.2.tar

Flash xong các bạn đã có recovery. Vào recovery bằng phím cứng ( tăng âm lượng + home + nguồn ) hiện chữ samsung các bạn buông tay và đợi máy tự vào recovery mode.

Từ chế độ recovery bạn tiến hành tìm đến file xdamobile SuperSU-v1.32.zip bằng cách: Chọn dòng "Install zip from sdcard"

=> Chọn Yes => Yes

Các bạn back lại chọn Reboot system now và đợi máy lên nhìn thấy biểu tượng Supper Su là đã root thành công.
    Đã test và rất oke nhé 4.4.2
    Lấy bên xda
    Úp qua odin nhé

2 people like this.
  2. vuotlentruoc

Official Member

7/7/13
    39
    62
    0
    Nam
    mình làm theo mà sao vào recovery con robot nó bị lật ngửa vậy?

3. rooockeeer

Newbie

1/1/14
    1
    0
    0
    Nữ
    mình làm theo đúng như thế nhưng khi vào su thì báo lỗi này : "There is no SU binary installed, and SuperSU cannot install it. This is a problem"
    mình cập nhật super su lên thì nó lại báo thế này: "There is no SU binary installed, and SuperSU cannot install it. This is a problem. If you just upgraded to Android 4.3, you need to manually re-boot-consult the relevant forums for you device"
    bạn có biết cách xử lý không?

4. Lê Nguyên

Official Member

20/12/12
    35
    10
    8
    Nam
    Mình cũng làm theo rồi có SupperSU nhưng ko dùng các chương trình yêu cầu root được. Khi vào nó hiện thông báo :

Không có nhị phân SU nào được cài đặt, SupperSU không thể cài đặt nó. Nếu bạn đã nâng cấp lên Android 4.3, hãy root lại- tham khảo những diễn đàn liên quan để root cho thiết bị của bạn

5. thanhhieunguyen

Newbie

19/3/13
    8
    2
    0
    Nam
    chủ thớt đâu sao mo vào trả lời

6. VnPro

Senior Member

14/12/12
    142