S5 scl23 bị méo tiếng khi đàm thoại

Thảo luận trong 'Galaxy S5 Nhật: AU(SCL23) - DCM(SC-04F)' bắt đầu bởi TIepDV, 18/2/15.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. TIepDV

Newbie

16/2/15
    8
    6
    0
    Nam
    Chào anh em trong choimobi nhá. tình hình là e mới lấy con máy S5 Au nhưng về dùng được vài ngày thì phát hiện ra thi thoảng trong quá trình gọi điện thì thấy tiếng nói bị méo đi không nghe được gì cả... e không biết tại máy hay tại rom nữa
    Mong a e giúp đỡ... e đang dùng rom SpaceX V4

2 people like this.
  2. htkagaya

Newbie

10/3/15
    1
    6
    0
    Nam
    Mình bị giống như bạn

2 people like this.
  3. vanquyenktb

vanquyenktb Active Member
    Senior Member

2/11/13
    165
    55
    28
    Nam
    thế là bị sao nhỉ, đang định lấy 1 em :(

4. na van

Newbie

11/3/15
    5
    0
    0
    Nam
    Hình như chỗ nào song yeu thì mới bị? Minh kug bi zax?

5. quochungvnu

Newbie

13/3/15
    3
    0
    0
    Nam
    cũng không hẳn là sóng yếu. khả năng là do unlock chưa chuẩn. của mình, ngồi 1 chỗ, sóng 4 vạch vẫn hay bị méo tiếng :(

6. na van

Newbie

11/3/15
    5
    0
    0
    Nam
    Zax thì đắng thiệt?

7. ngohemsinhvien

Newbie

16/3/15
    17
    10
    0
    Nam
    vào cuộc gọi bỏ tích giảm nhiễu khi cuộc gọi đi bạn. Nhiều người thành công có điều không phải 100% thành công cho tất cả anh em

2 people like this.
  8. quanghi

Newbie

26/9/13
    3
    0
    0
    Nam
    Các bác up về rom gốc rồi up lại rom cook xem. Con của em cũng bị giống các bác. Tối qua vừa up lại, sáng nay gọi đi gọi đến hơn chục cuộc không còn bị rè nữa. Các bác gõ bỏ cả Zalo nhé.

9. quocphuong

Newbie

8/8/13
    3
    3
    0
    Nam
    Máy mình cũng thường xuyên bị như vậy. Cài nhiều bản rom khác nhưng vẫn bị méo tiếng. Có lúc chỉ tăng giảm âm lượng là hết.

10. quanghi

Newbie

26/9/13
    3
    0
    0
    Nam
    cài lại cũng chỉ được 3 hôm là lại bị lại các bác ạ. E gửi e nó đến MSmobile cho các bác ấy chăm sóc rồi. Giờ các bác ấy vẫn đang test chưa biết thế nào. Có lẽ do phần cứng rồi.

11. karma

Official Member

17/1/14
    92
    18
    0
    Nam
    bệnh chung của dòng ss xách tay thì phải, máy Hàn hay máy Nhật đều vậy cả :3 kinh nghiệm dùng s2Hd từ thời đó đến giờ, luôn trông ngóng fix lỗi này mà đã đc ếu đâu :v

12. tuyetcumeo_nd

Newbie

25/4/15
    24
    8
    0
    Nam
    Bác có fix dc con may khong vay

13. karma

Official Member

17/1/14
    92
    18
    0
    Nam
    mình có fix bằng mắt, có phải pro đâu :)) đã từng bỏ tick chống ồn, 2g only, up các kiểu rom đều thi thoảng bị rè.

kinh nghiệm dùng s2hd,s3 đều có hiện tượng này, chả biết có phải cá biệt k :p bạn cập nhật thông tin xem con s5 bên ms xử được chưa, mình cũng máu lên con này lắm, chỉ sợ cái dớp này thôi :)

14. tuyetcumeo_nd

Newbie

25/4/15
    24
    8
    0
    Nam
    the bac mang qua ms ma khong duoc ak

15. karma

Official Member

17/1/14
    92
    18
    0
    Nam
    mình chỉ mua rồi dùng, tự up rom chứ chưa bao giờ mang đi sửa :p Lỗi này rất nhiều người dùng chứ k phải cá biệt. Bạn cập nhật sớm tình hình cho ae mừng :)

Cảnh báo thêm cho bạn máy Hàn&Nhật rất dễ loạn cảm ứng trong mùa hè nóng vl như ở VN mình :)

16. ddhieutk

Newbie

12/5/14
    1
    0
    0
    Nam
    Mình đã bán máy vì lỗi này. Ở HN ko sao, di chuyển về quê hay chỗ nào sóng yếu là dính ngay. Trước dùng S3 Hàn cũng bị rồi, ham rẻ mua s5 au, giờ ko bao giờ mua ss xách tay hàn nhật nữa, cứ quốc tế mà chơi thôi.

17. karma

Official Member

17/1/14
    92
    18
    0
    Nam
    :) thế ra là lỗi di truyền :))

18. tuyetcumeo_nd

Newbie

25/4/15
    24
    8
    0
    Nam
    Tinh hinh la khong ai fix duoc loi nay ak

19. ryudhar

Newbie

8/5/15
    4
    8
    0
    Nam
    em cũng mua ở MSmobile. cũng bị lỗi này, k biết có nhiều người bị không hay đợt hàng của ms bị thế. Mang máy qua nhờ up rom 5.0 coi có đc không mà kĩ thuật không cài được máy, lại phải về v1b. không fix được.

4 people like this.
  20. karma

Official Member

17/1/14
    92
    18
    0
    Nam
    chia buồn với bạn, thế 6tr ra đi hay bạn được đổi máy khác?