Hướng dẫn Unbrick Xiaomi Redmi 3 PRO, Cứu Boot, Up Rom tiếng Việt Xiaomi Redmi 3 PRO và Redmi 3

Thảo luận trong 'Xiaomi Redmi 3 / Redmi 3 PRO' bắt đầu bởi MạnhIT, 28/1/16.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. MạnhIT

MạnhIT Administrator
    Thành viên BQT Administrator

10/2/13
    3,953
    4,577
    113
    Nam
    #1 MạnhIT, 28/1/16
    Last edited by a moderator: 18/5/16
    [h2]Hướng dẫn up Rom gốc, fix treo logo, Unbrick Xiaomi Redmi 3 PRO và Redmi 3[/h2]

Mình đã tìm ra chế độ Download để Unbrick Xiaomi Redmi 3 Up Rom gốc Xiaomi Redmi 3 - với chế độ này thì việc lock bootloader thay không cũng không thành vấn đề, sau đây mình sẽ hướng dẫn cách làm!

Unbrick Xiaomi Redmi 3 - ChoiMobile.Vn.jpg

Yêu cầu bắt buộc: Windows 7, Windows 8/8.1, Windows 10 x64 (64bit) - khuyên dùng Windows 10 x64

- Đâu tiên bạn Download file Rom full (hãy Rom Fastboot) của Xiaomi Redmi 3:
    Nếu các bạn muốn về bản gốc, chỉ có tiếng Anh cho Xiaomi Redmi 3 thì download ở đấy
    http://choimobile.vn/threads/download-full-rom-goc-xiaomi-redmi-3-ho-tro-unbrick.64124/

Giản nén nén file Rom tải về, bên trong có các file như trong hình dưới
    Huong dan unbick Xiaomi Redmi 3.jpg

- Cài đặt file MiPhone20151028.exe
    Rom full tiếng Việt Redmi 3.jpg
    cach up rom stock Xiaomi Redmi 3.jpg

- Sau đó cài tiếp QDLoader HS-USB Driver trong thư mục Driver
    - Mở file MiFlash.exe (lằm trong C:\Program Files (x86)\Xiaomi\MiPhone với Windows 64bit và C:\Program Files\Xiaomi\MiPhone với Windows 32bit)
    huong dan up rom goc Xiaomi Redmi 3.jpg

Nhấn Browser trỏ đến thư mục chứa cái file .bat, như trên của mình là
    C:\Users\ManhIT\Desktop\Rom_TiếngViệt_Xiaomi-Redmi3_MobileCity_v1a\ROM_MC-v1a
    Xiaomi Redmi3 treo logo.jpg
    - Bây giờ trên chiêc Xiaomi Redmi 3 đang tắt nguồn (nếu chưa tắt thì tắt đi, còn các máy bị brick thì chắc chắn là đang đen màn rồi :D) làm các thao tác sau để vào chế độ Download thần thánh!

Video hướng dẫn vào chế độ Download để up Rom, Unbrick Xiaomi Redmi 3

Nhấn giữ phím nguồn và nút tăng âm lượng (Vol+), thấy rung một nhắt thì thả phím nguồn ra và ấn liên tục tục phím tăng âm lượng (Vol+) - ân liên tục chứ không phỉa giữ nhé
    Một lúc bạn sẽ thấy một màn hình có nhiều tiếng trung như này, thì nhấn chọn cái nút có chữ Download rồi cắm cáp vào máy tính!
    vao che do download Redmi 3.jpg
    - Nhấn nút Refresh trên MiFlash để nó nhận máy!
    - Trên MiFlash nó hiện nhận cổng COM như này là đã nhận bạn nhấn nút Flash để up Rom
    (Chú ý không để tuột cáp, mất kết nối trong quá trình flash)

miflash xiaomi redmi 3.jpg
    huong dan fix treo logo xiaomi redmi 3.jpg

- Qúa trình Up rom cho Xiaomi Redmi 3 sẽ mất khoảng 10 phút! Các bạn đợi hiện như hình dưới là đã xong, các bạn rút cáp ra nhấn nút nguồn để mở máy!
    unbrick thành công Xiaomi Redmi 3.jpg

Chúc các bạn Unbrick Xiaomi Redmi 3 thành công !

Nếu các bạn không làm được thì qua MobileCity - 120 Thái Hà, Hà Nội để được hỗ trợ up Rom tiếng Việt, Unbrick Xiaomi Redmi 3 miễn phí!
    http://choimobile.vn/threads/unbrick-ho-tro-root-up-rom-quoc-te-unbrick-xiaomi-redmi-3.64022/

Từ khóa liên quan:

Unbrick Xiaomi Redmi 3
    up rom gốc Xiaomi Redmi 3
    fix treo logo Xiaomi Redmi 3
    Unbrick Redmi Note 3
    Xiaomi Redmi Note 3

7 people like this.
  2. daohoa24

daohoa24 Sony Xperia
    Senior Member

9/6/13
    471
    704
    93
    Nam
    good !!!

3. moneyrain

Newbie

31/1/16
    3
    0
    0
    Hà Nội
    Rom chạy ổn, tuy nhiên bị lỗi nhỏ : 1 số hộp messagebox ( chọn ok/cancel) bị lỗi chữ đen trên nền tối rất khó đọc

4. haitimobile

Newbie

6/2/15
    22
    6
    0
    Nam
    Nó bị báo lỗi như vậy:
    là bị sao vậy bác ManhIT? Giờ phải làm sao đây bác :(

5. nhtuan2007

Newbie

22/1/16
    21
    4
    0
    Nam
    Cần Thơ
    1 là đổi máy khác rồi cài lại đi bạn, 2 là cổng cắm usb ở phía trước nên kết nối phía sau máy, nếu đó là máy để bàn, ba là xóa dung lượng trống trên hệ thống còn lại trên 5GB, ví dụ ổ C

6. hellocu1

Newbie

24/11/14
    4
    8
    0
    Nam
    dịch ra là không đủ bộ nhớ khả dụng , bác thử xóa bớt dữ liệu trong máy rồi làm lại xem sao

7. haitimobile

Newbie

6/2/15
    22
    6
    0
    Nam
    Dữ liệu máy nào hả bác, máy tính hay đt ah? Máy tính thì ổ cứng thoải mái, còn đt thì đang bị treo khởi động lại logo :(

8. nghiatm

Newbie

3/2/16
    5
    0
    0
    ca mau
    Khắc phục sao vậy mấc Bác

Các file đính kèm:

Kích thước:
      45.4 KB
      Đọc:
      313
  9. ThanhVượngHSPA

Senior Member

4/11/15
    576
    18
    18
    Nam
    hóng để vọc thử xem

10. mok20590

Newbie

28/7/13
    27
    18
    0
    Nam
    thấy nhiều bác bị em vừa làm được nên em phải đăng nhập web chỉ cho các bác chưa được, các bác vào manager uninstall cái driver QHUSB gì đó đi xong chuột phải scan driver lại là nó nhận, flash vô tư

2 people like this.
  11. Ank To

Newbie

4/3/16
    3
    0
    0
    Nam
    Hà Nội
    Bản này có gì thay đổi lớn so với bản 1a không mấy bạn

12. Nguyễn Văn Tri

Newbie

27/1/16
    5
    0
    0
    Phu Yen
    anh ơi bản này mình chọn chế độ gọi 2 sim được ko anh, lúc e cài đặt cuộc gọi mặc định thì gọi sim 1 hoặc 2 thì được, nhưng cài đặt mặc định cuộc gọi chọn chưa thiết lập lúc vô gọi nó hiện ra 2 sim thì lại bấm zô gọi thì nó ra số khác, gọi trong danh bạ là bị nhưng gọi bấm sô thì ko bị

13. TuanVy

Newbie

1/5/16
    9
    2
    0
    Phan Thiết
    Lỗi gì đây ạ ?

2 people like this.
  14. nguyentuy

Newbie

11/8/13
    3
    2
    0
    Nam
    Cao thủ cho em hỏi con Redmi note 3 của em uprom qua flashtool mà quên bỏ dòng Preloader bây giờ nó khởi động lên Logo Mi rồi tắt khởi động lại liên tục. Không thê vào được dowloadmod được ?

2 people like this.
  15. Mình cũng bị lỗi tương tự, bây giờ bị brick máy rồi hay sao ý, đen xì luôn, bật ko lên :mad:

16. tuanngoc2911

Senior Member

3/5/13
    588
    132
    0
    Nam
    con này mình vào chế độ fastboot rồi cắm cáp cho nó nhận miflash rồi flash có được không bác mạnh it ...

2 people like this.
  17. daohoa24

daohoa24 Sony Xperia
    Senior Member

9/6/13
    471
    704
    93
    Nam
    nó nghỉ nhận anh ah :D

18. robin2461

Newbie

1/7/16
    11
    0
    0
    vietnam
    cài rom theo huog dan có cần wipe data/factory reset hok ban

19. robin2461

Newbie

1/7/16
    11
    0
    0
    vietnam
    bản 7.1.3.0 lúc trước minh da cài xong no ko tự tat vào dowload dc mà phải bam vol +
    vol - rồi mới thay chữ download .roi mới flash rom dc

20. Văn Phúc

Newbie

12/7/16
    2
    0
    0
    Nam
    Bình Phước
    Máy mình bị khởi đọng và treo logo, chỉ có thể vào edl bang lệnh adb chứ không thể dùng phím cứng, mà vào flash được thì lại như vầy! Buồn quá, mong Mạnh it hỗ trợ mình! Cám ơn nhiều! Untitled.png