Up ROOM Quốc tế cho Z3 compact Docomo SO-02G

Thảo luận trong 'Sony Xperia Z3, Z3 Compact' bắt đầu bởi ictbg, 23/1/15.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. ictbg

Newbie

26/12/13
    4
    8
    0
    Nam
    Tìm mục mắt GG với Youtube mà không ra cái nào hướng dẫn up Room Quốc tế cho SO-02G. Nhất là Up Room nào thì có sóng và dùng được.
    Thấy mấy cái Video mấy chú Maxmobile thì chỉ là quảng cáo chứ không thấy hướng dẫn đâu (à, có hướng dẫn - đó là hãy mang đến Maxmobile chúng tôi up cho rồi bạn trả tiền :D)

Mầy mò tải gần 10 Room về từ 5803 đến 5833, từ âu á rồi cả VN. Up mấy cái Á và VN thì không có sóng, hoặc có sóng mà sóng ảo không dùng được.

Đên khi up Room 23.0.1.A.5.77 mới nhất
    thì ngon lành, wifi + 3g căng đét, chỉ thấy lỗi NFC (chung cho SO-02G rồi)

Ae có thể tự làm rất đơn giản, như up các máy Sony khác dùng Flashtool thôi. 3p là xong. Không thích có thể back lại Room gốc của DCM

Link tải ROOM: http://forum.xda-developers.com/z3-compact/general/list-stock-firmwares-d5803-d5833-t2906706

Anh em nào có time up thử mấy room khác xem cái nào ổn nhất thì - feedback lại cho ae dùng Sony Z3 DCM cùng hưởng.

Thanks All & Goodluck

Ngon luôn - mấy cái ảnh thực tế - sóng sánh mạng móc quá OK luôn. Vui ghê

Thôi sài tạm chờ chú lamhoang fix lỗi cho cái NFC và tối ưu Room cho SO-02G

6 people like this.
  2. yuky202

Senior Member

3/9/14
    109
    57
    0
    Z3c DCM được lên L chính chủ vào tháng 2 luôn, chả khác gì QT cả.
    Ra sau nhưng ngon hơn AU rất nhiều :D
    Z3c DCM cũng up được ngon lành mấy fw của 5803 va 5833 ak bác ? ko biết kernel có chơi đc ko nhỉ ?

2 people like this.
  3. dolehoangtuan

Senior Member

7/4/14
    240
    178
    0
    Nam
    có cần tích vào TA,BB,...... ko bạn? cho mình cái hd cụ thể với

4. love_rain

Newbie

18/10/13
    5
    0
    0
    Nam
    Tình hình là mình mới mua được con Z3c docomo,máy đc up sẵn rom trên hình xài thì ok nhưng dính cái R trên cột sóng khó chịu quá bác nào giúp với. :(