Vấn đề về LTE2: tự bật roaming khi khởi động máy

Thảo luận trong 'LG Android Development' bắt đầu bởi rainy_a26, 7/1/13.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. rainy_a26

Official Member

12/12/12
    31
    6
    0
    Nam
    Trước em dùng vẫn bình thường. Rùi em vào Settings -> T Roaming -> Network Setting -> WCDMA , máy tự reset. Từ đó đến giờ cử khởi động lên là nó lại báo Roaming, vạch sóng lúc nào cũng có chữ R mà để như thế thì không tắt được 3G đi. Để 1 lúc lâu thì tự nhiên lại mất. Đã up lại rom, up cả bằng KDZ cả 4.0 4.1 cả CM10 đều khởi động là tự bật roaming như thế! Có ai biết là làm sao ko ạ?

2. Bạn bỏ lựa chọn Settings -> T Roaming -> Network Setting -> WCDMA rồi chọn option khác xem có được không?

3. hsrose

hsrose Well-Known Member
    Senior Member

10/12/12
    2,345
    2,689
    113
    Nam
    Giai Phap Android
    HCM
    Bạn up rom Việt hóa vào là hết bị, tình trạng tự roaming mình mới ghi nhận trên máy F160l. Mã f160s không thấy bị, F160k chưa có cơ hội diện kiến :)

4. daoviethai_78

daoviethai_78 Well-Known Member
    Senior Member

chuẩn luôn, nó mạng 4G nên để auto đấy....

5. o2cuibap

Senior Member

12/12/12
    155
    133
    0
    Nam
    Có người bên "tinhtướng" nói nếu root xong sẽ tắt mở như bình thường được nhưng không nói là làm thế nào. Bác nào biết chỉ giáo anh em học hỏi chút. :)

6. hungxalo

Newbie

30/1/13
    13
    2
    0
    Nam
    Khó chịu nhất của thằng này là khi thay đổi chế độ mạng là tự động khởi động lại máy!~