Xin được chuẩn đoán bệnh A870

Thảo luận trong 'SKY A870' bắt đầu bởi thienphucthinh, 17/3/15.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. thienphucthinh

Newbie

17/3/15
    2
    2
    0
    Nam
    #1 thienphucthinh, 17/3/15
    Last edited by a moderator: 17/3/15
    Tình hình máy em bị treo logo VEGA, sau khi được nghiên cứu trên mạng các bác hướng dẫn cho em là phải up lại, em cũng load về đầy đủ các khâu chuẩn bị (driver, recovery, rom đúng theo máy A 870L
    => Em off máy (tháo pin ra), vì nó bị treo em không biết cách nào để off nên tháo pin là cách cuối cùng của em.
    => Kế tiếp em bấm đồng thời volume +/- ( nút tăng giảm âm lượng) và nút power ( nút nguồn), máy bắt đầu boot vào logo VEGA và vào chế độ revovery,
    => Trong các mục *** ITEMS *** hiện lên 6 dòng, theo thông tin em phải chọn FASTBOOT để đưa máy nhận computer (máy tính) thì mới vào recovery để bắt đầu up rom. nhưng ngặch nỗi máy em không chọn được items nào mà nó cứ chạy xuống dòng cuối cùng là " TURN ON RAMDUMP", mặc dù em bấm lên items FASTBOOT cũng không được,
    ==> Em nghĩ nó bị kẹt cái "volume - " rồi hay sao cho nên em không thể up rom được.
    *==> Xin các bác cao thủ chuẩn đoán bệnh cũng như giúp em có thể nào up rom lại được không. Xin chân thành cảm ơn.

2 people like this.
  2. thanhanyb123

thanhanyb123 Green Arrow
    Thành viên BQT Điều Hành Viên

11/9/13
    15,766
    30,852
    0
    Nam
    Tiêm chọc
    TP. Thái Nguyên
    Quá khó =.=! Sửa volume đi đã

3. thienphucthinh

Newbie

17/3/15
    2
    2
    0
    Nam
    Đã tháo ra vệ sinh bàn phím rồi thay cáp thử, vẫn như cũ các bác ạ, có khi nào bị lỗi gì không ? bác nào gặp tình trạng trên chưa xin cho em được biết ý kiến với.