Xin ý kiến về 870 Treo xanh 93% và 99%

Thảo luận trong 'SKY A870' bắt đầu bởi Le Thanh Phong, 18/11/14.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. Le Thanh Phong

Senior Member

16/7/13
    265
    41
    0
    Nam
    Tình hình là mình có nhận up máy sky a870s up rom TV,rom gốc ban đầu em nó là 4.1.2. Mình up rom Arrow 4.4.2 của bác @thanhanyb123,up xong thì bị treo Logo

Up lại rom Gốc thì Tool nhận máy K ko phải S. Up BINX K thì tới 99% Tool dừng,máy thì treo Xanh
    Nghỉ máy chạy nhầm bản tiếp tục up BINX S thì máy tới 93% dừng và tiếp tục treo xanh

Mình tra trên mạng thì thấy củng có 1 số bác mắc lổi này,mình lập topic này xin hỏi có cao nhân nào biết cách chạy khắc phục lổi này ko hay phải repair boot ( repain boot thì sẻ thành công nhưng cái này đơn giản quá rồi )
    Mong các bác trợ giúp,xin cảm ơn ah

2. flyupsky

Senior Member

31/5/14
    791
    928
    0
    Nam
    Down bản chính hãng về chạy chưa bác

2 people like this.
  3. Le Thanh Phong

Senior Member

16/7/13
    265
    41
    0
    Nam
    Mình có sẳn hết mà đã up BINX 4.1.2 và 4.4.2 của S và K luôn củng vậy

4. namhaui910

Official Member

16/8/13
    43
    21
    0
    Nam
    em cũng đang dính 1 em như này, và lý do cũng như chủ thớt luôn :D

5. seudaudo81

Senior Member

8/7/13
    121
    143
    0
    Nam
    Lỗi này ngày xưa hình như có người bị, mình nhớ là khắc phục bằng cách dùng ROM S nhưng rename thành K rồi up, hay là khi đang up đến đoạn bị treo thì rút cáp rồi ném file Binx S vào rồi rename thành K rồi cắm cáp vào là nó chạy tiếp hay sao đó, ko nhớ đc nữa. Bạn thử hoặc Google lại xem. Mình chỉ gợi ý vậy thôi nhé, ko có gì khác, bạn có thể thử hoặc ko nhé. Quyết định là ở bạn.

6. Le Thanh Phong

Senior Member

16/7/13
    265
    41
    0
    Nam
    Muộn rồi pro ơi,bừa giờ đem ra tiệm cho nap Dump hay MMC lại nó làm ko được cuối cùng mất boot luôn thế là chuyển qua phần cứng thay ổ cứng flash @@ Xui vãi ra

7. seudaudo81

Senior Member

8/7/13
    121
    143
    0
    Nam
    Ẹc, mình chỉ ko nhớ chính xác từng bước làm, nhưng chắc chắn là lỗi này xử lý đc mà. Vậy mà phải thay flash, phí nhỉ. ;)

8. levu2550

Official Member

1/8/14
    30
    13
    0
    Nam
    Ban chieu kho up online xem sao

9. wolfverine

Newbie

13/2/13
    10
    3
    0
    Nam
    Hanoi, Vietnam
    Mình bị dính 1 em, bản L up rom bản L chạy được 93%, up rom bản K chạy được 99%. Mang qua cửa hàng họ fix bằng phần mềm không được, fix cứng cũng không được do main con này quá khác thường. Ko nạp được boot. :( Giờ các cao thủ chỉ mình với, mình ở Hà Nội.