Lỗi treo logo khởi động trên Sky A820L và cách khắc phục

Thảo luận trong 'Chia sẻ, hướng dẫn Mod ROM SKY' bắt đầu bởi nhockira, 15/12/12.

1. Diễn đàn đang đang trong quá trình nâng cấp phiên bản 2017...
    Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi gì hãy post thông tin lỗi TẠI ĐÂY hoặc gửi mail đến csupport@choimobile.vn để được hỗ trợ nhanh nhất. BQT cũng rất mong muốn nhận được góp ý từ bạn !
    Cảm ơn bạn rất nhiều, Khách.
  1. quockhanh06

Official Member

5/1/13
    60
    8
    0
    Nam
    cái link update.de.so ở đầu topic ko down dc, bác nào có rồi, up giúp mình lên host khác...vạn lần cảm ơn các bác :(

2. western

Newbie

9/4/13
    5
    0
    0
    Nam
    buồn thật cai link down update.zip ấy co đc dâu pro đâu xin gium cai linhk cho a820l cai nào thank @@

3. xitrum3353

Official Member

14/12/12
    59
    17
    0
    Nam
    Chọn "Enable ums" (dòng thứ 3 từ dưới lên của recovery). Máy tính sẽ nhận bộ nhớ trong thành USB

máy mình bị hỏng usb hay sao mà lại ko thấy nhận bộ nhớ trong hả các bac

4. itoktobeme

Newbie

17/3/13
    19
    14
    0
    Nam
    cam on bac nhieu trc bj ma chang bjet giai quyet ra sao

5. nokatawa

Newbie

29/1/13
    17
    4
    0
    Nam
    đã làm theo những vẫn không được anh em

6. tuanqna1102

Newbie

4/3/13
    16
    0
    0
    Nam
    Sao mình không thể tải về được các file đó,bạn nào có links khác cho mình xin với, con A820L của mình treo LOGO không vào được, Recovery cũng chẳng ăn thua gì. Mình không biết phải làm sao nữa? HUhuhuhuh

7. NHVA

Official Member

11/3/13
    30
    10
    0
    Nam
    link hỏng rồi,cho mình xin file zip này đi bạn

8. bker

Senior Member

7/3/13
    220
    307
    0
    Nam
  9. danangcat

Official Member

27/12/12
    59
    16
    0
    Nam
    Link bị hỏng hết rồi có còn link khác hok cho mình xin với.

10. danangcat

Official Member

27/12/12
    59
    16
    0
    Nam
    Bác này giống mình

11. Trần Đại Nhân

Newbie

20/4/13
    7
    0
    0
    Nam
    Rome, Italy
    sao mình ko thấy dòng Enable ums nhỉ??? mình đang xài recovery 6012.Giúp mình với:(

12. Anon7

Senior Member

18/1/13
    100
    116
    0
    Nam
    Mình nói rõ ở trên là RECOVERY GỐC của hãng mà bạn:)
    Chia tay A820L lâu rồi nhưng nhiều bạn đã cứu được máy theo cách của mình, chủ yếu là phải tìm được cái file zip mà giờ link chết hết rồi

13. lumia920b

Newbie

19/3/13
    2
    0
    0
    Nam
    mình đang bị treo logo con sky a830l ù hoài theo mấy cách trên đều ko đc

14. ndtv2013

Newbie

15/4/13
    15
    6
    0
    Nam
    Gặp trường hợp này, các bạn vào Recovery gốc = cách : Nhấn và giữ đồng thời Power & Volumn down đợi đến khi con robot có cái bụng xoay xoay thì nhấn cùng lúc 2 phím Power và Volumn down luôn nhé!
    Sau khi đã vào được Recovery gốc thì các bạn chon wipe factory data reset ---> Yes = Phím Sky (cảm ứng nhé). Tiếp theo, wipe cache --> Yes = Sky.
    Cuối cùng, chọn reboot system now ---> Sky.
    Chờ đợi và may mắn nhé bạn!

4 people like this.
  15. namsikeq2

Newbie

20/5/13
    6
    4
    0
    Nam
    mỉnh có cây sky a810s đang dùng rom 4.1.2 mình up về rom gốc 4.0.4 giờ nó treo ở hình giống như chữ T. mình vào recovery thấy có biểu tượng android nằm ngửa mà bấm vào đó không thấy gì .ai biết cách xử lý chỉ mình với

16. Cái này hình như do bạn từ fw cook về fw gốc mà chưa làm đủ 4wipe 3format đúng ko? Bạn khi vào được con robot thì bấm 2 phím nguồn và volume - để vào recovery 3e rồi chọn format factory hay wipe factory gì đó mình ko nhớ. Thử xem nhé.

Gửi từ điện thoại cùi

17. ndtv2013

Newbie

15/4/13
    15
    6
    0
    Nam
    Khi bạn vào được con robot ngửa bụng thì bạn bấm Tiếp 2 phím : Nguồn và Volume - để vào recovery gốc (3e) rồi dùng Volume - di chuyển xuống dòng wipe data /factory reset rồi CHỌN wipe data/ factory reset bằng phím SKY ( Cảm ứng quang) nhé! CHỌN = PHÍM 'SKY ' nhé! Sau đó, di chuyển vệt sáng CHỌN Yes,...Quá trình thực hiện xong thì thóa Pin ra, lắp lại Bấm phím Power khởi động điện thoại sẽ vào Hệ điều hành Android bình thường!
    Chúc bạn may mắn!

18. saleonline

Senior Member

20/12/12
    602
    57
    0
    Gửi bạn, nếu bạn ở HCM vui lòng ghé www.thegioismartmobile.com - Đ/C: Số 16 tân canh, tân bình, Tp.hcm mình kiểm tra cho. Nếu ở xa vui lòng PM Y/H: Smartmobilevietnam để được hỗ trợ , thanks.

19. namsikeq2

Newbie

20/5/13
    6
    4
    0
    Nam
    Thank bạn nhiều nhé mình làm ok roi

2 people like this.
  20. namsikeq2

Newbie

20/5/13
    6
    4
    0
    Nam
    rất cảm ơn ae đã chia sẻ mình mới vào nghề nên còn non nớt rất mong được học hỏi từ ae trong diễn đàn.Thank tất cả ae :)